Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

อยากสอยใบไหนก็ไม่เคยทันกะเค้าซักที หมกมุ่นอยู่กะน้อง balen อยู่นั่นล่ะ พักยกมาชมภาพ

บรรยากาศรีสอร์ทที่หัวหินกันดีกว่าค่ะ ที่พักที่สุดแสนจะโรมานซ์ เหมาะสำหรับคู่รักวัยกุ๊กกิ๊ก

(อย่างเรา)
    Let's Sea Al Fresco Resort อยู่เขา

ตะเกียบ เพื่อนคนไหนยังไม่เคยไปก็ลองดูเป็นตัวเลือกได้นะคะ สำหรับคนที่มีโครงการไปพัก

ผ่อน สำหรับ Trip นี้ 3 วัน 2 คืนค่ะ ออกเดินทางเช้าวันจันทร์ กลับถึงกท.ก็เย็นวันพุธ กำลังดี

เลยค่ะ ลืมเอากล้องไปค่ะ เลยใช้มือถือถ่าย by Iphone (ออกมาห่วยไปหน่อย) ไม่งั้นภาพคงจะ

สวยมากกว่านี้ ไปดูรูปกันดีกว่า เยอะหน่อยนะคะ ใครได้ไม่ใช้ hi-speed คงโหลดนานนิสสสสนึง

ปล. พี่นีน่าขา.....คราวหน้าอยากไปลองที่ที่พี่นีน่าพักจังเลย ราคาไม่แพง แถมสวยอีกตะหาก เก็บไว้ใน list แล้วล่ะค่ะ

ป้ายหน้ารีสอร์ทค่ะ แดงแปร๊ด

ล็อบบี้ค่ะ ต้องเช็คอินที่นี่ก่อน ที่นี่เค้าเช็คอินบ่าย 3 ค่ะ เคยเจอแต่บ่ายสองเลทสุด ที่นี่มาแปลก

นั่งรอเช็คอินไม่มีไรทำเลยแหงนหน้าขึ้นไป เออมุมนี้ท่าทางจะสวยแฮะ

Welcome Drink ค่ะ ก็แค่หยดอุทัยทิพย์โรยด้วยดอกเข็ม ก็ดู Hip แล้ว มีผ้าเย็นวางอยู่ข้างแต่เละไปเรียบร้อยแล้ว ล็อบบี้เค้าเป็นโอเพ่นแอร์ แต่ก็ไม่ร้อนเท่าไหร่

นี่คือที่พักค่ะ ถ่ายจากล็อบบี้ เสียดายถ้าเอากล้องมารูปคงแจ่มกู้ดเลย

pong is offline Trusted Member
    0/5

RE: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

เดี๋ยวมาต่อนะคะ ต้องย้ายฐานด่วนค่ะ มีนัดกะที่บ้านทานข้าว ต้องไปเปลี่ยนโฉมก่อง ฟริ้วววววววว

0/5

RE: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

ดีไซน์ ด้ายเก๋ไก๋ ม่ายเหมือนใครดีจังคร่า น่าปายๆๆๆ

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

สนุกมั๊ยคะคุณป้อง

0/5

สนุกมากค่ะคุณหมวย ปกติป้องไม่เคยมาพักที่หัวหินเลย มีแต่ไปแถวพัทยา ระยอง ปราณไรเงี๊ยค่ะ

Trip นี้ติดใจเลย ของกินอร่อยๆที่หัวหินเยอะแยะเลยค่ะ เพราะก่อนไปหาข้อมูลเพียบ กะไปไม่

เสียเที่ยว ที่ Let's Sea บรรยากาศดี สงบ เหมาะสำหรับการพักผ่อนอย่างแท้จริงเลยค่ะ(ไม่ได้

เป็นอะไรกะเจ้าของรีสอร์ทนะคะ)

เหอๆ รีบเปลี่ยนเสื้อผ้า ยังพอมีเวลา มาต่อดีกว่าค่ะ

เช็คอินเสร็จก็ไปห้องพักกันเลยค่ะ นี่คือป้ายบอกหมายเลขห้อง เก๋ดีค่ะ

ทางเดินไปห้องพักค่ะ

ห้องพักอยู่ชั้นสองค่ะ เรียกว่า Moon Deck Suites ถ้าชั้น 1 จะเรียกว่า Studio Piers ค่ะ

นี่... เราอยู่ห้องนี้

สภาพภายในห้องพักค่ะ เตียงนอนไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ค่ะ เนื่องจากรอ
    เช็คอินนาน แล้วเหนื่อยด้วย ถึงห้องเจอเตียงก็กระโดดเลยค่ะ เลยไม่ได้ภาพเตียงงามๆ 555

0/5

ตู้เสื้อผ้าและบรรไดขึ้นไปชั้นดาดฟ้าค่ะ เสียดายป้องลืมถ่ายชั้นบนมา มีเตียงไว้นอนดูดาว สนามหญ้าเล็กๆ โอ่งใส่น้ำ (ไม่รู้เอาไว้ทำอะไรค่ะ)

ภายในห้องน้ำค่ะ

ช่องแสงตรงอ่างอาบน้ำค่ะ

ถ่ายจากหน้าต่างห้องค่ะ เห็นระเบียงของห้อง Studio Pier ของเค้ามีบันไดลงสระน้ำได้เลย

ฝั่งตรงข้ามค่ะ

0/5

ต้องไปซะแล้ว เดี๋ยวมาต่อใหม่นะคะ

0/5

น่าไปอย่างมากเลย

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

คุณป้อง ถ้าไงหมวยขอข้อมูลเที่ยวหัวหินด้วยน๊า ชักอยากไปตะหงิดๆ แล้วสิคะ แต่หมวยอาจไม่ได้พัก รร. นี้อะค่ะ เพราะมีบัตร accor อาจต้องพักในเครือ แต่ไม่แน่ อาจแบ่งพัก accor 2 คืนนุงพักที่นี่ อิอิ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

แง๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากไปเที่ยวด้วยยยยยยยยยย

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook