Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 39 of 39

Thread: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

witcherii's Avatar
    witcherii is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

สวยจังเลยค่ะ อยากให้ถึงสงกรานเร็วๆ กวางก้อจะไปหัวหินเหมือนกาน

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

RE: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

น่าไปอย่างมากเลย
    ช่ายยยยยยย ไปแล้วรู้สึกไม่ผิดหวังเลยค่า

คุณป้อง ถ้าไงหมวยขอข้อมูลเที่ยวหัวหินด้วยน๊า ชักอยากไปตะหงิดๆ แล้วสิคะ แต่หมวยอาจไม่ได้พัก รร. นี้อะค่ะ เพราะมีบัตร accor อาจต้องพักในเครือ แต่ไม่แน่ อาจแบ่งพัก accor 2 คืนนุงพักที่นี่ อิอิ
    คุณหมวยคะ ป้องส่ง PM ไปแล้วนะคะ

แง๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากไปเที่ยวด้วยยยยยยยยยย
    คราวหน้ามีเวลากลับมาเมืองไทย เราจัดสัมมนา balen กันที่นี่ดีไม๊จ๊ะนุ้งเด่น หุหุ

เห็นแล้วใจสั่นงึกๆๆๆอยากไปเที่ยวมากกกกกกกกกกค่ะ สวย สวย สวย เมืองไทยจ๋าาาา รอก่อนน้าาาา
    เมืองไทยก็มีไรน่าสวยๆเยอะ น่าเที่ยวเหมือนกันนะคะคุณฟ้า

บรรยากาศที่นั้นดีมากคะ เคยแวะไปทานข้าว แต่ยังไม่เคยไปพักเลย
    บรรยากาศดีแต่แอบแพงไปหน่อยอ่ะค่ะ

มาคอนเฟิร์มเลยค่ะว่าที่ let's sea นี่สวยจริงๆ แถมราคาก็สวยตามไปด้วย
    ขอบคุณคุณป้องมากเลย โบว์อยากเห็นห้องข้างบนมานานแล้ว
    สงสัยคืนที่คุณป้องไปพักดาวคงเต็มฟ้า อากาศกำลังดีแน่เลย
    แนะนำจริงๆค่ะสำหรับคู่ฮันนี่มูน หวีตกันแบบเย้ยจันทร์เลยค่า อุ๊ย พูดแล้วเขิลแทน
    จริงๆไปพักก็ขอชมห้องอื่นได้นะคะคุณโบว์ ป้องก็ขอเค้าชมห้องข้างล่างเหมือนกัน เพราะบังเอิญมีห้องว่าง แต่ป้องชอบข้างบนมากกว่าดูโรแมนติกกว่าเยอะเลยจริงๆค่ะ

สวยจังค่ะ สวยจัง อยากไปมั่งงง ง งง
    อยากไป จาย..........จาขาด อิจฉาจัง
    คอนเฟิร์มว่าสวยจริงๆค่ะ ถ้ามีโอกาสก็อยากจะไปอีก แต่คราวหน้าอยากไปลองที่อื่นมั่งก่อนดีกว่า

หัวหิน ฉันจะไปหา เธอ

เดือนหน้านี้ มีแผนการค่ะ สามีจะมาเมืองไทย วางแผนจะหลบร้อนจากพัทยาไปดื่มน่ำทะเล เอ้ย ดื่มด่ำ บรรยากาศ ที่ หัวหิน เหอ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มีเบอร์ติดต่อที่โรงแรมนี้ไหมค๊ะ คุณป้อง หรือเวปไซด์น่ะค่ะ จะเอาไปนำเสนอสามีค่ะ

หัวหิน ฉันจะไปหาเธอ
    website อยู่ด้านบนลงไว้ให้แล้วนะคะ ป้องถ้าจะไปสวีทกันถึงจะดื่มน้ำทะเลก็คงหวานแหละเนอะ เวอร์ไปป่าว อิอิ

ชอบจังดีไซน์สวยน่าไปพักยังไม่เคยไปเลยที่หัวหินน่าสนใจนะเนี่ย
    สวยจังเลยค่ะคุณป้อง เห็นแล้วอยากพักร้อนขึ้นมาทันทีเลย
    ข้อมูลคุณป้องดีจังเลยคะ เดี๋ยวเราจะตามรอยคุณป้องไปหัวหิน อะจ้า
    มีโอกาสก็ลองไปพักผ่อนนะคะ

เพิ่งไปหัวหินมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเหมือนกันครับ
    ตอนแรกว่าจะไป Let's sea เนี่ยแหละจาก BP เนี่ย Review ได้สวยมากๆ
    ใช่ค่ะคุณหมอไบรท์ BP เค้าเก่งเรื่องถ่ายรูปด้วยแหละ ออกมาแต่ละภาพบางทีสวยกว่าในเวปเค้าซะอีก จริงๆป้องตัดสินใจนานมากๆเลยเรื่องที่พักเนี่ย สวยไปหมด

กรี๊สสส อยากนอนมานานอะคะ จองไม่เคยทันเลย นี่พี่ป้องจองข้ามปีเลยปะคะ
    ขนาดเป้จองก่อนเปงเดือนยังแห้วเลย ฮืออออออ
    สวยจิงจิงอยากจองทั้งสองห้องเลย จากระโดดจากดาดฟ้าลงน้ำ น่าหนุกๆๆๆคริ คริ
    จองล่วงหน้าแค่เดือนเดียวจ้า ตอนแรกเสียวเหมือนกันว่าจะไม่ได้ เพราะมันยังหน้า High อยู่ ตอนจองเหลือแค่ 3 ห้องมั๊งถ้าจำไม่ผิด ตอนแรกพี่กะว่าจะลองกระโดดลงสระจากดาดฟ้าอยู่เหมือนกันแหละ แต่แฟนพี่ห้ามไว้ก่อน เพราะเค้าบอกว่าไม่อยากกลับกรุงเทพคนเดียว เหงา พี่ก็เลยเปลี่ยนใจเป็นโดดไปตึกข้างๆดีกว่าอ่ะจ้านุ้งเป้

พฤหัสนี้ก้จะไปหัวหินเหมือนกันคะ
    เที่ยวให้สนุกนะคะคุณปุย

แนะนำอีกที่คะ the rock ใกล้ๆกันค่า ราคาพอๆกันค่า
    ส่วน let's sea มากินข้าว อย่างเดียวคะ
    โอ้วบรรยากาศดี สูด สู้ด
    อีกอย่างคะ อาหารธรรมดา แต่ราคาไม่ธรรมดาเลย เทียบกับรสชาติแล้ว แพงม้าก
    เพื่อนๆพักที่นี่แล้ว กินข้างนอกจะดีกว่าคะ
    ตอนแรก The Rock ก็เป็นอีกช้อยส์นึงเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าได้ Package จากงานท่องเที่ยวไทยที่ผ่านมาจะยิ่งคุ้มมากๆเลยค่ะ แต่ไม่ได้ไปเลยเพราะไม่มีเวลา กะว่าปีหน้าจะไม่พลาดแน่ๆค่ะ ส่วนเรื่องราคาอาหารป้องเห็นด้วยค่ะ แพงจริงๆ คืนแรกขี้เกียจออกไปข้างนอกก็เลยลองไปร้านอาหารของเค้าดู ค่าบรรยากาศแพงไปหน่อย แนะนำให้ออกไปทานข้างนอกดีกว่าค่ะ

โอ้โห ข้อมูลแน่นปึ่ก ขอบคุณคุณป้องมากๆเลยค่ะ ที่เอามาฝาก
    มีไรสวยๆงามก็อยากเอามาอวดเพื่อนๆอ่ะค่าคุณอุ้ม

สวยจังเลยค่ะ อยากให้ถึงสงกรานเร็วๆ กวางก้อจะไปหัวหินเหมือนกาน
    ช่วงสงกรานต์หลายที่ก็ชาร์จค่าที่พักเพิ่มเหมือนกันนะคะ ต้องเช็คดูก่อน เที่ยวให้สนุกนะคะ

0/5

ป้องจ๋า มาช้าไปหน่อยนะจ้ะ มั่วแต่ไปร่ำสุรามากับเพื่อนสองวันติดเลยอ่ะ 8) ที่นี่ห้องสวยเนอะเหมาะสำหรับคู่หนุ่มสาวแล้วแหล่ะ ของพี่คราวที่แล้วที่ไปคือ อนันตศิลา ห้องก้อเป็นธรรมดาไม่สวยเหมือนที่นี่แต่พี่ว่าราคามันสมเหตุ สมผลดี สระว่ายน้ำอยู่ใกล้ๆหาด เวลาเด็กๆวิ่งขึ้นวิ่งลง เราสามารถมองเห็นได้ตลอดเวลานะจ้ะ ที่สำคัญอาหารอร่อยมากๆๆ บรรยากาศก็ดีมาก อยู่ติดทะเลเลย อร่อยกว่า ชาวเล นะพี่ว่า ไปพักอยู่สองคืนนะไม่ออกไปทานข้าวข้างนอกเลยซักวันอ่ะคิดดูซิ :wink:
    ร้านแนะนำนะมี ร้านอาหารบ้านอิสระ, ข้าวเหนียวมะม่วงถ้าเป็นคนหัวหินเขาจะกินของ ร้านป้าไพลินค่ะ (เป็นเจ้าเก่าแก่ของหัวหินจ้ะ)อยู่ในตลาดที่เดียวกับ ลอดช่องลุงดำ (แต่คนกรุงเทพจะกินของป้าเจือ), ไก่ทอดปักใต้ อยู่ในซอยข้างๆห้าง ชื่ออะไรน้า ที่มีอยู่ห้างเดียวนั้นแหล่ะ จะเป็นรถมอเตอร์ไซด์จอดอยู่ใต้ต้นไม้ อร่อยกว่า ไก่ทอดกุ๊กไก่ เยอะเลยล่ะจ้ะเวลาไปหัวหินทีไหรพี่ต้องไปกิน สามสี่อย่างนี่แหล่ะ ไก่ทอดปักใต้ (อันนี้ลูกกับสามีชอบ) ข้าวเหนียวป้าไพลิน ลอดช่องลุงดำ ไอสครีมโบราณ แต่ของพี่จะชอบกินรสน้อยหน่าจ้ะ :wink:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

ใช่ค่ะพี่นีน่าคนกรุงเทพจะนิยมข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจือ ป้องว่ามันก็อร่อยธรรมดาๆนะคะ ไม่ได้แบบ
    มากๆๆๆๆอะไรขนาดนั้น ที่กรุงเทพหาทานแบบนี้ก็มีเยอะแยะ แต่ร้านป้าไพลินป้องไม่รู้จักเลยค่ะ
    แหมเสียดายจัง ไว้คราวหน้าดีกว่า ข้อมูลพี่นีน่าแน่นปึ๊กจริงๆ ขอก๊อบไว้เป็นไกด์คราวหน้าละกันนะ
    คะ ส่วนร้านที่เค้านิยมไปนั่งก็ร้านบ้านใกล้วัง ขายเค้กกะพวกอาหารเบาๆ ป้องว่าบรรยากาศดีก็จริง
    แต่เค้กเค้าก็งั้นๆนะคะ ไมคนกรุงเทพว่าอร่อยนักหนา งงแฮะ

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

คุณป้องคร๊า หมวยขอบคุงสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ น่าทานมากมายเลยอ่า... อาหารเช้าจัดชุดน่ารักมาก แล้วก็สำหรับข้อมูลใน pm ด้วยนะคะไม่อยากบอกว่าเยอะจนยังอ่านไม่หมดเลยจ๊ะ..

sakuranotoki's Avatar
    sakuranotoki is offline Trusted Member
    0/5

ขอบคุณค่ะคุณป้อง จูนจะรีบไปจอง แต่ว่าจองค้ามปีเลยหรอค๊ะ 8O งั้นขอตัวไปจองก่อนนะคะเผื่อทัน
    ขอบคุณค่ะ :lol:
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่
    โทร. 086-977-6230
    หรือที่ jun.kullatida@gmail.com

0/5

สวยจังเลยยยย อยากไปมั่ง แหงบ แหงบ
    คราวที่แล้วไป ได้พักที่เซนทารา สวยดีนะคะ บรรยากาศดีมากๆเลย
    ตอนบ่ายๆออกมานอนริมสระ คนเยอะอ่ะค่ะ แต่ส่วนมากฝรั่งทั้งนั้น เค้าเลยค่อนข้างจะตัวใครตัวมัน อยู่กันเงียบๆ เอ๊ะนอนเล่นจนหลับไปเลยอ่ะ
    แต่ที่เหนแล้วประทับใจมากๆ ฝรั่ง2คนตา-ยาย จูงมือกันเดินเล่นอ่ะค่ะ น่าร๊ากกกก (ช่างแตกต่างจากคนนอนกรนข้างตัว)
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5

ว้าว 8O
    อยากไปบ้างหง่า

0/5

Re: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

ภายถ่ายดูน่าสนใจมากๆเลยค่ะ อยากไปเที่ยวมากๆเลยค่ะ สนใจรายละเอียดเพิ่มเติม >>> slotxo

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook