Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 39

Thread: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

barumbum is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

สวยจังเลย

อยากไปด้วยจัง อิอิ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

RE: ไปเที่ยวมาค่า........ขอโชว์ซะหน่อย

www.letussea.com อันนี้เป็นเวปของเค้านะคะ คุณ sakuranotoki เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติมได้เลยนะคะ

ส่วนราคาตอนนี้ ห้องแบบ Studio Piers อยู่ที่ 4,444++ และ Moon Deck Suites อยู่ที่
    5,555++ ค่ะ (รวมอาหารเช้า) เป็นราคาที่จองทาง internet โดยตรงจาก Web เค้าเลยค่ะ
    เพราะป้องลองเช็คจากทางเอเย่นต์หลายที่แล้ว ราคาเท่ากันหรือไม่ก็แพงกว่าก็มี งงนิดหน่อยว่า
    ทำไมเค้าไม่มีราคาพิเศษให้เอเย่นต์เลย เลยจองจากทางรีสอร์ทเลยดีกว่า

ส่วนการบริการเกือบจะ Perfect ค่ะ เพราะมีบางอย่างขาดไปบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่ถ้าไม่ใช่คน
    ละเอียดมากๆก็คงไม่คิดอะไรมากมาย พอดีป้องก็ทำงานเกี่ยวการบริการเหมือนกัน เลยค่อนข้าง
    เห็นจุดบกพร่องได้ง่ายมาก ( เรียกว่าจุกจิกนั่นแหละค่า....) แต่เราไปพักผ่อนเลยไม่อยากจะมา
    นั่งจับผิดเรื่องแบบนี้ จิตตกกันพอดีค่ะ ส่วนพนักงานยิ้มแย้มแจ่มใส ไปไหนมาไหนเจอเราไหว้
    ตลอด แต่มีอย่างนึงที่ค่อนข้างเคืองเหมือนกัน คือป้องเอา Laptopไปด้วย ขาดไม่ได้ โฮะๆๆ
    SBN ต้อง update ตลอด แต่เค้ามีค่าบริการค่ะ แต่... ชม.ละ 190 บาท (ถ้าจำไม่ผิด) หรือถ้า
    เหมาทั้งวัน 24 ชม. 590 บาท แพงใช่ย่อยนะเนี่ย

อันนี้เป็นแผนที่ของอร่อยที่หัวหินนะคะ ป้องเอาจากห้อง Bluplanet พันติ๊ป เจ้าเดิมค่า
    ขออนุญาติลงให้เพื่อนๆ SBN ไว้เป็นข้อมูลนะคะ คุณหมวยเซฟเก็บไว้เลยก็ได้นะคะ

ภาพชั้นดาดฟ้าค่ะ เพิ่งหาเจอ ป้องแอบเซฟไว้ ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะคะ เค้าถ่ายออกมาสวยดีค่ะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

นี่ก็ข้อมูลจากห้อง Bluplanet พันติ๊บอีกเหมือนกันค่ะ แนะนำของอร่อยๆ ขออนุญาติอีกรอบนะคะ (ก็อปมาเป็นบางส่วนนะคะ)

ข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจือ :อยู่ฝั่งตรงข้ามกับโรงแรมฮิลตันอยู่แถว ๆ Hillton ถ้าเริ่มจากตลาดโต้รุ่งให้เดินข้ามถนนเพชรเกษมเข้าซอยตรงข้ามตลาดมาเลย จะผ่านแยกถนนแนบเคหาสน์เดินเรื่อยมาจนสุดทางจะเจอร้านอาหารทะเลขวางอยู่ ให้เลี้ยวขวาไปตามถนนร้านจะอยู่ทางขวามือ ทางซ้ายจะเป็น Hillton

ร้านชาวเล ออกจากโรงแรมฮิลตันมาอยู่ทางขวามือเลยไปนิดเดียว

บ้านอิสระ บรรยากาศเป็นบ้านไม้โบราณสมัยรัชกาลที่ 5 ติดทะเลเลย จองโต๊ะไว้ล่วงหน้าดีกว่า 0 3253 0574

ร้านบ้านใกล้วัง ขายขนมเค้ก ชากาแฟ อยู่ใกล้ๆ ร้านบ้านอิสระ

ร้านเปิ้ล ไปทางเขาตะเกียบ อยู่เลยไป ใกล้ๆบ้านอนันตศิลา ขับรถตรงไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอป้ายร้าน

ร้านเจ๊เขียวอยู่เขาตะเกียบ เลยชีวาศรม-บ้านดวงแก้ว มาจนถึงย่านชุมชน ร้านจะอยู่ในซอยเล็กๆด้านซ้ายมือ มีป้ายบอกไว้ ***

ชมทะเล ***อยู่ติดกับสนามบินหัวหินเลยค่ะ มีป้ายบอกตลอดตั้งแต่ก่อนเข้าอุโมง***

อยู่เย็น หัวหิน ซอย 51 tell 032-531-191 ใกล้ๆ พระราชวังไกลกังวล

กินแหลก อยู่ระหว่างทางจากตลาดหัวหินไปเขาตะเกียบ *** ร้านอยู่ริมถนน หาง่าย ถ้าถึงปากทางเข้าเขาตะเกียบหรือชีวาศรม แปลว่าเลยมาแล้ว ***

ไอศกรีมรสไทยๆ หลากหลายรสในตลาดโต้รุ่งโดยเฉพาะรสชาเย็นนี่อร่อยดีจัง... อยู่แถวๆ เกือบสุด ตลาดโต้รุ่ง หน้าร้านขายหนังสือ เป็นไอติมรสไทยแบบเบาๆนะคะ ไม่หนักนมเนื้อแน่นปั๋งเหมือนเจ้าดังๆ ...ติมน้อยหน่าชื่นใจ

แม่เก็บ รู้สึกจะอยู่ตรงข้ามกินแหลก....ถ้าจะให้ชัวร์ก็ขับตรงไปตามเพชรเกษม มุ่งหน้าลงเขาตะเกียบ แล้วมองทางขวาไว้ค่ะ ร้านจะเล็กๆ ชั้นเดียว มีป้ายไม่ใหญ่ ของอร่อยที่แม่หนูนวลชอบ เช่น เม็ดขนุนเผือก ข้าวฟ่าง ซ่อนลูก และข้าวตู ถ้าไปซื้อช่วงวันหยุดติดต่อ ควรไปให้ไว ช้าอดหมดกิน ไม่งั้นก็ไปจองไว้ก่อน

ก่อนไปหาข้อมูลไว้เพียบเพราะว่ากะอยู่ เกือบ 5 วัน พอดีว่ามีธุระบางอย่างกระทันหัน เลยต้องลด
    เหลือแค่ 3 วัน เสียดายเหมือนกันค่ะ ไม่อยากกลับเลย รูปเยอะไปหน่อย ต้องขอโทษด้วยนะคะ
    อยากให้เพื่อนๆเห็นกันเยอะๆ จริงๆอยากเล่ารายละเอียดของที่พักเยอะกว่านี้แต่กลัวว่าจะเป็นการ
    โปรโมทของเค้ามากไปหน่อย เลยเอาแค่หอมปากหอมคอก็พอเนอะ คราวหน้าอยากลองไปพักที่
    อื่นบ้างค่ะ ที่พี่นีน่าไปมาก็น่าสนใจเหมือนกัน แต่พี่นีน่าไม่ได้ถ่ายรูปมา ต้องดูจากในเวปเค้าเท่า
    นั้น ส่วนที่ Let's Sea ป้องอาศัยดูรีวิวจากเพื่อนๆใน Bluplanet ค่ะ เลยค่อนข้างได้รายละเอียด
    มาเยอะ เลยตัดสินใจลองพักที่ดีดู สรุป Happy ดีค่ะ ไม่ผิดหวัง

0/5

ข้อมูลคุณป้องดีจังเลยคะ เดี๋ยวเราจะตามรอยคุณป้องไปหัวหิน อะจ้า :lol:

0/5

เพิ่งไปหัวหินมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเหมือนกันครับ

ตอนแรกว่าจะไป Let's sea เนี่ยแหละจาก BP เนี่ย Review ได้สวยมากๆ

แต่สุดท้ายก็ไปนอน Grand Hyatt Regency สวยมากๆ เหมือนกันแต่ไม่ค่อยได้ถ่่ายรูปเพราะเหนื่อยมากกับ T10 ของผมมันงอแงด้วย

แต่ที่สำคัญเจอเคน ธีระเดช !!! กับ หน่อย บุษกรด้วยครับ ได้คุยกัน 1 คำ สวัสดีครับ (ทำม้ายไม่เอา 350D มาฟร้าาาาาาา)

รอบหน้าไปหัวหินไปแน่ๆครับ Let's sea กับวรบุระ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวเลย
    ครั้งหน้าแอบที่บ้านไปหัวหิน จะไปพัก let's sea ห้องข้างบนนี้มั่ง อิอิ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนี้นะคะคุณป้อง
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

กรี๊สสส อยากนอนมานานอะคะ จองไม่เคยทันเลย นี่พี่ป้องจองข้ามปีเลยปะคะ
    ขนาดเป้จองก่อนเปงเดือนยังแห้วเลย ฮืออออออ

สวยจิงจิงอยากจองทั้งสองห้องเลย จากระโดดจากดาดฟ้าลงน้ำ น่าหนุกๆๆๆคริ คริ

0/5

พฤหัสนี้ก้จะไปหัวหินเหมือนกันคะ
    ไปพักผ่อนควบกับไปดูโปรเจคท์คอนโดของลูกค้าที่จะเปิดตัวอาทิตย์นี้
    แอบมาโปรโมทใครสนใจอยากซื้อคอนโดขอเชิญแวะนะจีะ อยูใกล้มากๆกับ let's sea

0/5

แนะนำอีกที่คะ the rock ใกล้ๆกันค่า ราคาพอๆกันค่า :lol: :lol:

ส่วน let's sea มากินข้าว อย่างเดียวคะ

โอ้วบรรยากาศดี สูด สู้ด

อีกอย่างคะ อาหารธรรมดา แต่ราคาไม่ธรรมดาเลย เทียบกับรสชาติแล้ว แพงม้าก

เพื่อนๆพักที่นี่แล้ว กินข้างนอกจะดีกว่าคะ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5

โอ้โห ข้อมูลแน่นปึ่ก ขอบคุณคุณป้องมากๆเลยค่ะ ที่เอามาฝาก

ถ้ามีโอกาสจะไปให้ได้ซักครั้ง

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook