Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 49

Thread: ติดตามรายชื่้อการจัดส่งของที่ระัลึก และนำรูปของที่ระลึกที่ได้รับมาแสดงให้ดูในกระทู้นี้ได้ครับ แจ้งเรื่องวิธีใช้งานและข้อควรระวังในการติดสติ๊กเกอร์ครับ

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

ติดตามรายชื่้อการจัดส่งของที่ระัลึก และนำรูปของที่ระลึกที่ได้รับมาแสดงให้ดูในกระทู้นี้ได้ครับ แจ้งเรื่องวิธีใช้งานและข้อควรระวังในการติดสติ๊กเกอร์ครับ

รายชื่อสมาิชิก ที่ได้ส่งที่อยู่เพื่อจักส่งของที่ระลึก เพื่อที่จะจัดส่งของที่ระลึก ในรอบที่สาม ในวันที่ 11 ธันวาคม 2552 ดังนี้

42. aiyouu
    43. makeberry
    44. Blackberry*
    45. only_authentic
    46. cottonchef
    47. srichardson
    48. ChanJao
    49. phiphawin
    50. peachy
    51. pinkky
    52. fursofmine
    53. Fony
    54. faantazy
    55. =OAN=
    56. FH666
    57. minnatabo
    58. Drmoonoi
    59. DenMark
    60. KAT
    61. Ohh
    62. hdogillusive
    63. authentic_only
    64. Nuttties
    65. JanzA
    66. pon
    67. cocoa

ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกในความล่าช้าที่เกิดขึ้น เนื่องจากเกิดความผิดพลาดในการทำงานของเรา

ขอโทษเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนด้วยครับ

หากว่า มีรายชื่อใดที่มีสิทธิ์ได้รับ และตกหล่นอีก ขอให้เพื่อนสมาชิกแจ้งได้เลยในกระทู้นี้ครับ

ขอบคุณมากครับ ที่เข้าใจและเห็นใจในการทำงานของเรา

ขอบคุณครับ

--------------------------------------Edit วันที่ 9 ธันวาคม 2552--------------------------------------

รายชื่อสมาิชิก ที่ได้ส่งที่อยู่เพื่อจักส่งของที่ระลึก เพื่อที่จะจัดส่งของที่ระลึก ในรอบที่สอง ในวันที่ 16 พฤศจิกายน 2552 ดังนี้

29. dek_aus
    30. joywila
    31. titled
    32. Ryu
    33. nukimmy
    34. TwinkleStar
    35. aum
    36. hut2211
    37. Oldie_Pang
    38. due
    39. apinya40
    40. KeRoRo
    41. Meesook

--------------------------------------Edit วันที่ 14 พฤศจิกายน 2552--------------------------------------

รายชื่อเพื่อนสมาชิก ที่ส่งที่อยู่มาแล้ว และจะจัดส่งของที่ระลึกรอบแรกในวันจันทร์ ที่ 2 พฤศจิกายน นี้ครับ มีรายชื่อดังนี้

1. bandalee
    2. nickbee
    3. linla_eiaz
    4. nadiatown
    5. wannit
    6. preeyanan
    7. looggade
    8. 69
    9. ratkatu
    10. noo_pizza
    11. apretty
    12. pepsi5510
    13. Natalie
    14. pieinlove
    15. @ลาสเวกัส@
    16. mol199
    17. marni_mm
    18. Cheryl
    19. Lookyeeja
    20. huahorm
    21. rycool
    22. noina-aey
    23. princess
    24. Thanploy
    25. nong-cake
    26. puggy_soso
    27. s
    28. Mascapone

หากมีรายชื่อใด ที่ตกหล่น ส่งรายชื่อมาแล้ว แต่ไม่มี อยู่ในนี้ สามารถแจ้งได้ ทางพีเอ็มครับ
    และเพื่อนสมาชิกที่ยังไม่ได้แจ้งที่อยู่ สามารถแจ้งได้ทางพีเอ็ม จนถึงวันที่ 15 พฤศจิกายนนี้ครับ

ขอบคุณในความเสียสละของเพื่อนสมาิชิกทุกคนครับ

ยินดีที่ได้ทำงานร่วมกันครับ
    SBN Webmaster

--------------------------------------Edit วันที่ 1 พฤศจิกายน 2552--------------------------------------

ประกาศเพิ่มเติม รายชื่อเพื่อนสมาชิกที่มีสิทธิ์ได้รับของที่ระัลึก

ทั้งนี้ ผู้มีสิทธิ์จะได้รับ จากสมาชิกทั้งสามกลุ่ม มีเงื่อนไขในการได้รับของที่ระลึกดังนี้

1. 1 แอคเคา มีสิทธิ์ได้รับ หนึ่ง ชิ้น ถึงแม้จะมีชื่อจากทั้งสามส่วนก็ตาม เนื่องด้วย จำนวนของที่เรามีจำกัดและทางเราต้องการกระจายไปให้เพื่อนสมาชิกให้ทั่วถึงกันมากที่สุด เราต้องขอขอบคุณ ความมีน้ำใจของเพื่อนสมาชิกที่ มีรายชื่อจากทั้งสามกลุ่มที่เกี่ยวข้อง และขออภัยอย่างยิ่งที่เรามีข้อจำกัดไม่สามารถตอบแทนน้ำใจของเพื่อนสมาชิกได้ทุกคน

2. *แอคเคาที่มีรายชื่อ แต่หากเป็นแอคเคาที่ถูกแบนไปแล้ว เนื่องจากการทำผิดกฎใดๆ ก็แล้วแต่ เราจำต้องตัดสิทธิ์ในการรับของที่ระลึก

3. ผู้ที่จะได้รับต้องส่งรายชื่อที่อยู่ภายในประเทศเท่านั้นที่จะให้ทางเราจัดส่งไปให้ ภายใน วันที่ 15 พฤศจิกายน หากไม่ส่งที่อยู่ใน วันดังกล่าว เราขอถือว่าเพื่อนสมาชิกสละสิทธิ์ที่จะรับของที่ระลึก

จึงแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบทั่วกัน หากเพื่อนสมาชิกเห็นว่ารายชื่อใด ตกหล่นสามารถแจ้งได้ในกระทู้นี้

กลุ่มแรก เป็นสมาชิกที่เพื่อนๆ เสนอจากากระทู้

ประกาศเรื่อง ตำแหน่งต่างๆ ที่จะมี เกิดขึ้นใน Siambrandname และ สิ่งที่สมาชิกจะได้รับจากการมีตำแหน่ง

Denmark,Cocoa,Drmoonoi,KeRoRo,Srichardson,aum,Oldie_Pang,Nath,ledhara,suiteeruk,dek_aus,
    pon,noo_pizza,ratkatu,fursofmine,@ลาสเวกัส@,mAy,Nickbee,aum,hut 2211, Due

suiteerak,Meesook,dek_aus,Denmark,cocoa,KeRoRo,FH666,minnatabo,fursofmine,Looggade
    pon, aum,Oldie_Pang,Nath , ledhara, noo_pizza, ratkatu,mAy ,Nickbee,Drmoonoi ,@ลาสเวกัส@,Cheryl,Natalie

wannit,only_authentic,KAT,Meesook,cottonchef,due,cocoa,noo_pizza,apretty,
    marni_mm,Oldie_Pang,nadiatown,69,hdogillusive,titled,apretty,Primrose

marni_mm,poshy*,hdogillusive,wannit,poshy,authentic_only,marni_mm,apretty,69

กลุ่มที่สอง จากตัวแทน Social Group แต่ละ Group ที่ได้ทำงานร่วมกันเพื่อเปิดพื้นที่พูดคุยใหม่ๆ ในกระทู้

Social Group ใด ต้องการเครื่องมือเพิ่มเติมในการใช้งาน หรือ จัดการ Social Group ของตนเอง รบกวนมาลงชื่อด้วยครับ

nadiatown
    srichardson , KeRoRo
    srichardson
    authentic_only
    oaklandth
    DenMark
    Joywila
    Bandalee
    authentic_only
    Nickbee
    Pieinlove
    pepsi5510

กลุ่มที่สาม จากการจัดเก็บข้อมูลของระบบจากการใช้เครื่องมือ JTP โดยมีเพื่อนสมาชิกจำนวนทั้งสิ้น 900 คนได้มีส่วนร่วมในการดูแลรักษาชุมชนแห่งนี้โดยใช้เครื่องมือ JTP เราขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับ ที่ช่วยกันดูแลชุมชน ที่เราอาศัยร่วมกัน
    ทางเราไม่สามารถแจกของที่ระลึกให้กับเพื่อนสมาชิกได้หมดทุกคนที่มีส่วนร่วมในการใช้เครื่องมือดูแลชุมชน เราจึงต้องสร้างเกณท์ในการพิจารณา โดยจะพิจารณาเพื่อนสมาชิกที่มีส่วนรวมสูงกว่าค่า ค่าเฉลี่ยทางตรรกศาสตร์ จากนิพจน์สองนิพจน์คือ ความพยายาม ในการรักษากฎ และสองความถูกต้องในการรักษากฎ

และมีเพื่อนที่มีส่วนร่วมสูงกว่าค่าเฉลี่ยโดยรวมทั้งสิ้น 44 คน เรียงลำดับดังนี้

wannit
    Ryu
    apretty
    KAT
    nong-cake
    preeyanan
    princess
    Ohh
    DenMark
    hdogillusive
    ChanJao
    titled
    noina-aey
    Meesook
    peachy
    mol199
    Fony
    TwinkleStar
    Thanploy
    noo_pizza
    Natalie
    Nuttties
    apinya40
    Aey
    =OAN=
    huahorm
    s
    adia
    phiphawin
    Lookyeeja
    makeberry
    Blackberry*
    armarm
    yammy
    looggade
    aiyouu
    faantazy
    Mascapone
    Siambrandname Webmaster
    pinkky
    JanzA
    linla_eiaz
    rycool
    puggy_soso

(และหากสมาชิกท่านใด พบว่าตนได้ใช้เครื่องมือ jtp เพื่อรักษากฏ แต่ยังไม่มีรายชื่อปรากฏ นั้นเป็นเพราะว่าจำนวนครั้งที่กดยังต่ำกว่าเกณฑ์ค่าเฉลี่ย แต่อย่างไรก็ตามทีมงานทราบและได้ตระหนักถึงน้ำใจของเพื่อนสมาชิก สถิติการกดที่ถึงแม้จะยังไม่เกินค่าเฉลี่ยในครั้งนี้จะถูกรวบรวมต่อไป และ จะสรุปและให้เป็นสิทธิพิเศษในการใช้งานเวบบอร์ด ผ่านเครื่องมือตัวใหม่ซึ่งกำลังจะเปิดตัวในเร็วๆนี้ ขอบคุณมากครับ)

ขอบคุณมากครับ ที่ได้ทำงานร่วมกัน

***เงื่อนไข อีกครั้งนะครับ

1. 1 แอคเคา มีสิทธิ์ได้รับ หนึ่ง ชิ้น ถึงแม้จะมีชื่อจากทั้งสามส่วนก็ตาม เนื่องด้วย จำนวนของที่เรามีจำกัดและทางเราต้องการกระจายไปให้เพื่อนสมาชิกให้ทั่วถึงกันมากที่สุด เราต้องขอขอบคุณ ความมีน้ำใจของเพื่อนสมาชิกที่ มีรายชื่อจากทั้งสามกลุ่มที่เกี่ยวข้อง และขออภัยอย่างยิ่งที่เรามีข้อจำกัดไม่สามารถตอบแทนน้ำใจของเพื่อนสมาชิกได้ทุกคน

2. *แอคเคาที่มีรายชื่อ แต่หากเป็นแอคเคาที่ถูกแบนไปแล้ว เนื่องจากการทำผิดกฎใดๆ ก็แล้วแต่ เราจำต้องตัดสิทธิ์ในการรับของที่ระลึก

3. ผู้ที่จะได้รับต้องส่งรายชื่อที่อยู่ภายในประเทศเท่านั้นที่จะให้ทางเราจัดส่งไปให้ ภายใน วันที่ 15 พฤศจิกายน หากไม่ส่งที่อยู่ใน วันดังกล่าว เราขอถือว่าเพื่อนสมาชิกสละสิทธิ์ที่จะรับของที่ระลึก

Edit วันที่ 25 ตุลาคม 2552

14/11/52 แก้ไขเพิ่มเติ่ม เพื่อนำข้อความจากกระทู้
    ประกาศ เปิดตัว SBN logo และ แจ้งเกี่ยวกับของที่ระลึกสำหรับสมาชิกผู้ที่เสียสละ และ มีน้ำใจต่อชุมชนแห่งนี้

มาแสดงไว้ในกระทู้นี้ เพื่อสดวกในการทำงาน สื่อสาร กับสมาิชิก ที่ได้รับของที่ระลึก
    และ สดวกในการทำงานของเราเพื่อสื่อสารกับสมาชิกที่เหลือให้เข้าใจในการทำงานของเรา เกี่ยวกับ SBN logo และของที่ระลึก ในกระทู้ข้างต้น

----------------------------------------------------------------------------

แจ้งเรื่องวิธีใช้งานและข้อควรระวังในการติดสติ๊กเกอร์ครับ

(สมาชิกหลายท่านอาจจะพอทราบวิธีการติดสติ๊กเกอร์มาบ้างแล้ว หากมีข้อเสนอแนะในการระวัง หรือใช้งานเพิ่มเติมอย่างไร แนะนำเพิ่มได้ในกระทู้นี้ครับ ส่วนสมาชิกที่จะติดสติ๊กเอร์เอง แต่ยังไม่เคยทำมาก่อน ขอให้ศึกษาวิธีข้างล่างนี้ก่อนครับ จะได้ติดออกมาสวยงาม และไม่ชำรุดง่าย หรือหากใครไม่มั่นใจในความปราณีตของตนเอง ก็ไปให้ตามร้านประดับยนต์หรือร้านตัดสติ๊กเกอร์ติดให้ก็ได้ครับ)

สติ๊กเกอร์ที่สมาชิกได้รับ จะถูกบรรจุอยู่ในซองกระดาษที่สกรีนโลโก้ไว้ด้านหน้านะครับ

เมื่อเปิดซองออกมาก็จะพบกับแผ่นสติ๊กเกอร์ที่จะมีเทปกาวแปะคาดอยู่เต็มแผ่น ซึ่งทางร้านที่ผลิตเกอร์นี้ขึ้นมา ได้แปะเทปกาวคาดไว้ให้บนทุกๆแผ่น เพื่อง่ายต่อการนำไปติด

วิธีการใช้งาน คือ

1.ให้ลอกแผ่นเทปกาวทั้งแผง ออกจากแผ่นกระดาษ ซึ่งตัวสติ๊กเกอร์โลโก้ก็จะถูกลอกขึ้นมาด้วยโดยติดอยู่หลังเทปกาว

2.นำแถบเทปกาวที่มีโลโก้ติดอยู่นี้แปะลงไปบนตำแหน่งที่ต้องการ (ก่อนแปะลงตำแหน่งใด ขอให้ทำความสะอาด บริเวณพื้นผิวริเวณที่ต้องการนั้นก่อน)

3.เมื่อแปะลงแล้ว ให้ใช้ผ้าแห้ง รีดบนตัวโลโก้ กดย้ำลงไป ให้แน่น

4.เริ่มลอกเทปกาวออก จะลอกออกทีละชั้น หรือ จะลอกออกจากบนลงล่างตามรูปภาพ ก็ตามแต่สะดวกครับ **** แต่มีข้อควรระวัง คือ ตัวโลโก้ จะมีเส้นที่บางมาก แล้วมีปลายแหลมเป็นบางส่วน ดังนั้นเมื่อลอกเทปกาวถึงตำแหน่งที่เส้นตัวอักษรบางมาก และ ย้อนทิศทางกับ ฟ้อนของโลโก้ ในส่วนนี้ต้องระวังให้มากครับ ไม่เช่นนั้นตัวอักษรจะถูกดึงจนขาด หรือเผยอขึ้นได้ ตัวอย่างตรงส่วนที่ต้องระวังให้มากเช่น ตรงส่วนของตัวผีเสื้อ ลองดูตามภาพประกอบครับ

5.และโดยระหว่างที่ลอกสติ๊กเกอร์ออก นั้นให้ใช้ผ้าแห้งคอยรีดทับลงบนส่วนตัวโลโก้ที่ยังอยู่ใต้เทปกาว เพื่อไม่ให้ตัวอักษรติดเทปกาวขึ้นมาเวลาลอก ตามภาพนี้ครับ

6.เมื่อติดเป็นอันเสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้ใช้ผ้าแห้ง (หลีกเลี่ยงการใช้ผ้าที่มีขนหรือเสื้อใยที่หลุดง่าย อย่างผ้าขนหนูครับ) กดรีดลงบนตัวอักษรอีกครั้ง

7.การดูแล สติ๊กเกอร์หลังจากติดเสร็จสิ้นนั้นก็ไม่มีอะไรมากครับ เพียงแค่ในช่วงสองถึงสามอาทิตย์แรก ให้ระวังการสัมผัสที่ตัวสติ๊กเกอร์โดยตรงครับ สามารถโดนน้ำเวลาล้างรถได้ตามปกติ แต่เวลาเช็ดนั้น ให้ระวัง ตัวผ้าเกี่ยวปลายตัวอักษรเปิดขึ้นมาครับ ซึ่งต้องระวังมากเป็นพิเศษในส่วนของช่วงหางของตัว N ที่เป็นปลายยาวเส้นเล็กเรียว และหากสามารถรักษาให้ผ่านช่วงสองถึงสามอาทิตย์แรกไปได้ สติ๊กเกอร์จะมีความเหนียวคงทนถาวร และ ไม่หลุดร่อนออกครับ

ติดแล้วหน้าตาออกมาสมบูรณ์ อย่างไร นำรูปมาแบ่งให้เพื่อนๆดูกันได้ครับ
    หรือประสบปัญหาในการใช้งานยังไง ก็มาแจ้งให้เพื่อนๆทราบกันได้ครับ เผื่อจะมีวิธีพิเศษในการดูแลรักษาเพิ่มเติมที่อาจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ

SBN Webmaster

+++++++++++++++++

เพิ่มเติมวิธีติดสติกเกอร์โดยคุณ KAT ความเห็นที่ 36

Quote Originally Posted by KAT View Post
    วันนี้แคทได้รับสติกเกอร์แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

และขอแนะนำวิธีการติดสติกเกอร์อย่างถูกวิธี (ตอนเรียนเคยทำค่ะ)
    จะได้ไม่เกิดความผิดพลาดขณะติดได้ เช่น ติดเบี้ยว ติดไม่สนิทเป็นฟองอากาศ
    ซึ่งการดึงสติกเกอร์กลับขึ้นมาสามารถทำได้ยากและจะทำให้สติกเกอร์เสียหายได้ ขั้นตอนการติดที่ถูกวิธี คือ

1. นำแชมพูผสมน้ำเปล่า ในปริมาณพอเหมาะ เช่น น้ำ 1 แก้ว ต่อ แชมพู 1 ช้อนโต๊ะ

2. คนให้เข้ากัน แล้วลองเอาหลอดมาเป่าเป็นลูกโป่ง ถ้าเกิดลูกโป่งขึ้น ก็เป็นอันว่าใช้ได้

3. นำผ้าชุปลงไปในน้ำแชมพูนั้นให้ชุ่มไม่ต้องบิด แล้วเอาไปทาบริเวณที่ต้องการติดสติกเกอร์
    (หรือผสมลงในขวดที่มีหัวฉีดเป็นสเปร์ยแล้วนำไปฉีดบริเวณที่ต้องการติดก็ได้เช่นเดียวกัน)

4. นำสติกเกอร์ที่ลอกออกพร้อมกระดาษกาวติดลงไปบนพื้นที่เปียกนั้น

5. พื้นที่เปียกและลื่น จะทำให้สามารถเลื่อนหรือขยับสติกเกอร์ไปมา จนได้ตำแหน่งที่พอใจ

6. หลังจากนั้นใช้ผ้าแห้งค่อยๆ เช็ด และรีดฟองอากาศออก

7. รอให้แห้งสักพัก น้ำแชมพูก็จะเหนียวติดกับกาวของสติกเกอร์จากนั้นจึงดึงกระดาษกาวที่แปะอยู่บนสติกเกอร์ออกได้

8. ไม่ควรล้างรถหรือโดนน้ำหลังจากติดสติกเกอร์ประมาณ 1-2 วัน

จะมาบอกช้าไปหรือป่าวหว่าาาา >_<

ขอบคุณครับ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    รับทราบครับผม

ได้เรียบร้อยครับ สวยงามมากๆๆครับ

ขอบคุณทีมงานที่มองสิ่งดีดีแกพวกเราตลอดมานะครับ

0/5
    รับทราบค่ะ และติดเรียบร้อยแล้ว รถเด่นขึ้นมาเยอะ เริ่ดมากค่ะ
    ขอบคุณมากๆนะคะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณครับ พี่ webmaster
    แต่ผมว่าต้องมีปัญหาแน่ๆครับในการลอกสติกเกอร์ เพราะยากพอสมควร.

พี่ webmaster ผมว่า ถ้าจะให้ง่ายขึ้น..กระดาษกาวที่ติดบนตัวสติกเกอร์ ถ้าติดให้เป็นช่วงๆ แบบช่องเว้นช่อง จะง่ายกว่ากันเวลาแกะ...เพราะเท่าที่แกะดู..บางช่วงแกะยากมากๆ...อีกทั้งตัวหนังสือตอนล่างเล็ก...แกะทีไรก็จะติดกระดาษกาวออกมา..ต้องแปะเข้าไปใหม่..ถ้าติดกระดาษช่วงเว้นช่วง..การแกะก็จะง่าย..และแบบว่าดึงเป็นช่วงๆครับ.

คงไม่ว่านะครับ..ว่าผมเรื่องมาก แต่แกะยากจริงๆ ครับพี่ webmaster.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    ติดแล้วจ้า

งามเด่น จริง ๆ

ติดเองค่ะ ไม่ยากเลย แต่อย่างที่ทางน้อง wb บอกคือหางเอ็นนี่แหละ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขอบคุณครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5

Smile

ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวต้องลองติดเองมั่งละ

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    ได้รับแล้วเช่นกัน สวยมากเลย...ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ ^^

0/5
    รอรับอยู่ค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

linla_eiaz's Avatar
    linla_eiaz is offline Trusted Member
    0/5
    ได้รับแล้วค่า ขอบคุณ WEBMASTER มากนะคะ
    เด๋วจะลองไปติดดูจ้า

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast