Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: "เปิดท้ายขายของ" ที่ไหนดีของเยอะ ๆ บ้างคะ

Warning Points:
    0/5
    ถ้าแนวๆหน่อย แนะนำ ตลาดวังหลัง (ตรงข้ามศิริราข) ค่ะ ถูก และแนวๆดี เราได้กระโปรง ผ้าพันคอ style vintage มาบ้างอ่ะจ้ะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    เมเจอร์รัชโยธิน อะจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    ที่คุณ จขกท พูดมาก็ครอบคลุมแล้วนะคะ
    แต่เรา ขอแนะนำ สยามตอนกลางคืนค่ะ น่าไปๆ แต่คนเยอะหน่อยน้า - -"

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member
    0/5

Talking รับรองว่าได้เสียเงินกันแน่นอนค่ะ

ขอแนะนำคลองถมเลยค่ะ ที่เค้าเรียกว่าตลาดมือนี่ล่ะ
    มีทุกวันเสาร์กลางคืน และวันอาทิตย์เช้าถึงบ่ายๆ (แต่ชอบเดินกลางคืนของเยอะดีค่ะ)
    ได้ของถูกๆดีๆมาเยอะแล้วค่ะ เดินตั้งแต่สมัยเรียนถาปัตย์ นู่น
    จนตอนนี้แก่แล้วก็ยังเดินๆๆค่ะ มีตั้งแต่ของกิน ของสะสม ตุ๊กตา นาฬิกา ฯลฯ
    ได้น้องบรายธ์ มาจากที่นี่มากมายเลย แต่หลังๆนี่ลิขสิทธื์ลง เลยไม่มีใครมาวางขาย
    ต้องสั่งเอาน่ะค่ะ ที่ชอบอีกอย่างคือไปซื้อเฟอร์นิเจอร์ของ Index
    มือหนึ่งนะคะ แต่ราคามือสอง พวกชั้นต่างๆ,เก้าอี้,โต๊ะเครื่องแป้ง
    ล่าสุดไปสอยเก้าอี้หนังสีดำมา ตัวละ 2500 สืบจากที่ Shop มาตั้ง 5500 แน๊ะ
    เลยสอยมา 4 ตัว ดีใจมาก ประหยัดสุดๆ ได้ของสวย ใหม่ ถูกใจ แถมราคามือสอง อิอิ
    เข้าทางคน ประหยัด(งก) อย่างเรา!!! อิอิ

อีกที่แนะนำที่ตลาดคนเคยรวยที่เมืองทองธานีค่ะ(แต่ต้องดูดีๆนะคะ ว่าเป็นของเกรดไหน)
    มีทุกวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือนค่ะ ของมากมายก่ายกอง ไปเดินเล่นๆดู
    เคยได้น้องกุชชี่แท้ทรง Shopping bag มาราคาน่ารักมากๆ จากน้องที่น่ารักมากๆ
    ดูคุณหนูมากๆขายถูก แถมพูดจาน่ารักที่สุด (ชอบส่วนตัวค่ะ อิอิ)
    น้องเค้าขายหลายอย่างแต่ไม่มีปัญญาซื้ออ่ะ มีปัญญาซื้อได้เท่านี้เอง
    เดินไปอีก ก็เจอของกินเล่นซื้อไปกินไปตลอดทางค่ะ
    ไปครั้งนั้นอิ่มสุดๆและแทบหมดตัวเลยค่ะ สอยทุกอย่างน่าซื้อไปหมดเลยอ่ะ

ที่สุดท้ายที่จะแนะนำ อันนี้ต้องอึดๆหน่อยนะคะ เพราะร้อนมากๆ
    ตลาดโรงเกลือ ชายแดนไทย พม่า มีทั้งของใหม่ของเก่า ของแท้ของเทียม
    ตาดีได้ ตาร้ายได้ไม่คุ้มเสียนะคะ ตอนนี้โชคดีหน่อยเค้าติดแอร์ มีพัดลมแล้วในบางร้าน
    ของที่น่าซื้อคือ ผลไม้นำเข้าถูกมากๆ ซื้อกลับมาขนกันไม่หวาดไม่ไหว อร่อยด้วยค่ะ
    กางเกงยีนส์ก็สวยๆ ของเยอะแยะมากมาย แต่ต้องตาดีๆหน่อยนะคะ
    ของตามสภาพก็มี เค้าเอาไปซ่อมก็มีค่ะ เลือกๆดูกัน
    เคยได้พรมปูพื้น ขนสัตว์ใหม่มากๆ เป็นลายม้าลาย ไม่มีตำหนิเลยค่ะ
    ถ้าซื้อตามห้างปกติ ของใหม่น่าจะหลายหมื่นอยู่นา!!!แต่เราได้มาแค่ 4000 ภูมิใจสุดๆอ่ะคร้า
    เอ่อขอเตือนอีกนิดค่ะ ที่นั่นจะมีน้องๆเข้ามากรูขอตังค์นะคะ อย่าค่ะ อย่าให้เด็ดขาด
    ถึงแม้ว่าคุณจะเป็นนางสาวไทยรักเด็กก็ตาม
    เพราะถ้าคุณให้แล้วอีก ขโยงจะตามมาค่ะ(ขโยง ย่อมาจาก ไม่ต่ำกว่าสิบค่ะ)
    แล้วก็จะตามอยู่อย่างนั้น โดนมาแล้วคะ หนีขึ้นรถแล้วยังมาเกาะอยู่ที่รถเราเลย หลอนสุดๆค่ะ
    แต่ทริปนั้นก็มีเรื่องประทับใจหลายอย่างค่ะ
    ถือว่าคุ้มค่าน้ำมัน(ที่ขึ้นเอาๆ)กับระยะทางที่ไหลเอาการ
    ลองไปดูกันนะคะ
    รับรองว่าได้เสียเงินกันแน่นอนค่ะ บาย
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    ไม่เป็นตลาดเปิดท้ายได้ไหมคะ นำเสนอ..

สวนลุมไนท์ สะพานพุทธ ลานหน้าห้างJuscoรัชดา
    สรุปว่า..ไปJJ กะ แพตตี้ดีกว่านะค๊า

555+ ตอบอย่างนี้จะโดนเตะมั๊ยเนี่ยเรา 555+
    Quote Originally Posted by YPeak View Post
    ถ้าแนวๆหน่อย แนะนำ ตลาดวังหลัง (ตรงข้ามศิริราข) ค่ะ ถูก และแนวๆดี เราได้กระโปรง ผ้าพันคอ style vintage มาบ้างอ่ะจ้ะ
    Quote Originally Posted by TEDDY07 View Post
    เมเจอร์รัชโยธิน อะจ๊ะ
    Quote Originally Posted by Wiarathis View Post
    ขอแนะนำคลองถมเลยค่ะ ที่เค้าเรียกว่าตลาดมือนี่ล่ะ
    มีทุกวันเสาร์กลางคืน และวันอาทิตย์เช้าถึงบ่ายๆ (แต่ชอบเดินกลางคืนของเยอะดีค่ะ)
    ได้ของถูกๆดีๆมาเยอะแล้วค่ะ เดินตั้งแต่สมัยเรียนถาปัตย์ นู่น
    จนตอนนี้แก่แล้วก็ยังเดินๆๆค่ะ มีตั้งแต่ของกิน ของสะสม ตุ๊กตา นาฬิกา ฯลฯ
    ได้น้องบรายธ์ มาจากที่นี่มากมายเลย แต่หลังๆนี่ลิขสิทธื์ลง เลยไม่มีใครมาวางขาย
    ต้องสั่งเอาน่ะค่ะ ที่ชอบอีกอย่างคือไปซื้อเฟอร์นิเจอร์ของ Index
    มือหนึ่งนะคะ แต่ราคามือสอง พวกชั้นต่างๆ,เก้าอี้,โต๊ะเครื่องแป้ง
    ล่าสุดไปสอยเก้าอี้หนังสีดำมา ตัวละ 2500 สืบจากที่ Shop มาตั้ง 5500 แน๊ะ
    เลยสอยมา 4 ตัว ดีใจมาก ประหยัดสุดๆ ได้ของสวย ใหม่ ถูกใจ แถมราคามือสอง อิอิ
    เข้าทางคน ประหยัด(งก) อย่างเรา!!! อิอิ

อีกที่แนะนำที่ตลาดคนเคยรวยที่เมืองทองธานีค่ะ(แต่ต้องดูดีๆนะคะ ว่าเป็นของเกรดไหน)
    มีทุกวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือนค่ะ ของมากมายก่ายกอง ไปเดินเล่นๆดู
    เคยได้น้องกุชชี่แท้ทรง Shopping bag มาราคาน่ารักมากๆ จากน้องที่น่ารักมากๆ
    ดูคุณหนูมากๆขายถูก แถมพูดจาน่ารักที่สุด (ชอบส่วนตัวค่ะ อิอิ)
    น้องเค้าขายหลายอย่างแต่ไม่มีปัญญาซื้ออ่ะ มีปัญญาซื้อได้เท่านี้เอง
    เดินไปอีก ก็เจอของกินเล่นซื้อไปกินไปตลอดทางค่ะ
    ไปครั้งนั้นอิ่มสุดๆและแทบหมดตัวเลยค่ะ สอยทุกอย่างน่าซื้อไปหมดเลยอ่ะ

ที่สุดท้ายที่จะแนะนำ อันนี้ต้องอึดๆหน่อยนะคะ เพราะร้อนมากๆ
    ตลาดโรงเกลือ ชายแดนไทย พม่า มีทั้งของใหม่ของเก่า ของแท้ของเทียม
    ตาดีได้ ตาร้ายได้ไม่คุ้มเสียนะคะ ตอนนี้โชคดีหน่อยเค้าติดแอร์ มีพัดลมแล้วในบางร้าน
    ของที่น่าซื้อคือ ผลไม้นำเข้าถูกมากๆ ซื้อกลับมาขนกันไม่หวาดไม่ไหว อร่อยด้วยค่ะ
    กางเกงยีนส์ก็สวยๆ ของเยอะแยะมากมาย แต่ต้องตาดีๆหน่อยนะคะ
    ของตามสภาพก็มี เค้าเอาไปซ่อมก็มีค่ะ เลือกๆดูกัน
    เคยได้พรมปูพื้น ขนสัตว์ใหม่มากๆ เป็นลายม้าลาย ไม่มีตำหนิเลยค่ะ
    ถ้าซื้อตามห้างปกติ ของใหม่น่าจะหลายหมื่นอยู่นา!!!แต่เราได้มาแค่ 4000 ภูมิใจสุดๆอ่ะคร้า
    เอ่อขอเตือนอีกนิดค่ะ ที่นั่นจะมีน้องๆเข้ามากรูขอตังค์นะคะ อย่าค่ะ อย่าให้เด็ดขาด
    ถึงแม้ว่าคุณจะเป็นนางสาวไทยรักเด็กก็ตาม
    เพราะถ้าคุณให้แล้วอีก ขโยงจะตามมาค่ะ(ขโยง ย่อมาจาก ไม่ต่ำกว่าสิบค่ะ)
    แล้วก็จะตามอยู่อย่างนั้น โดนมาแล้วคะ หนีขึ้นรถแล้วยังมาเกาะอยู่ที่รถเราเลย หลอนสุดๆค่ะ
    แต่ทริปนั้นก็มีเรื่องประทับใจหลายอย่างค่ะ
    ถือว่าคุ้มค่าน้ำมัน(ที่ขึ้นเอาๆ)กับระยะทางที่ไหลเอาการ
    ลองไปดูกันนะคะ
    รับรองว่าได้เสียเงินกันแน่นอนค่ะ บาย
    ขอบคุณทุกท่านค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณครับเป็นข้อมูลตลาดสำหรับ Shopping ที่เป็นประโยชน์มากครับ ไม่รู้มาก่อนเลยครับว่ามีตลาดเยอะอย่างนี้ครับ ขอบคุณครับ

0/5
    แอบเข้ามาอ่านหาข้อมูลไว้ช๊อปบ้าง อิอิ

_____________________________________________________________________________

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    ข้อมูลนี้ดี น่าสนใจมากครับ

ขอเก็บข้อมูลไว้ก่อน จดๆๆ

ขอบคุณครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    ขอบคุณ จขกท ที่ตั้งหัวข้อน่าสนใจ และขอบคุณทุก ๆ ข้อมูลจากทุก ๆ คนที่ช่วยแนะนำด้วยนะ
    เพราะตอนนี้ได้ข้อมูลแหล่งชอปเพียบเลย
    http://www.facebook.com/ddgadget กด Like กันได้นะค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook