Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 24 of 24

Thread: ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน

Blog Entries
    37
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by myzoc View Post
    ขอบคุณคุณ yourfwd มากค่ะที่เอาเรื่องสั้นดีๆมาแบ่งปันกัน
    ขอบคุณเหล่าผู้เสียสละมากๆค่ะที่ทำให้ประเทศไทยยังคงอยู่ เจนนี่จะทำหน้าที่สื่อที่มีความรับผิดชอบค่ะ
    จะพยายามรับผิดชอบเพื่อไม่ให้คนที่เสีสยสละต้องทุกข์อีกต่อไปค่ะ
    ขอบคุณแทนคนที่เสียสละ ยินดีอยากให้มีคนได้อ่าน เรื่องสั้นเรื่องนี้กันหลายๆ คน
    Like s ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    4
    0/5
    อยากให้ทุกคนทำหน้าที่ตน อย่างรับผิดชอบ
    เพราะคนที่ทำหน้าที่รักษาแผ่นดิน ที่เสียสละ ตายแทนเรา...

อายุน้อย ลง กว่าเรา ทุกวัน

ผมอยากให้ฝันของผู้เสียสละเป็นจริง

การปกครองที่ได้ผู้นำที่เสียสละ รับผิดชอบ เป็นผู้นำพาแผ่นดิน
    และเดินตามพ่ออย่างไม่หลงทาง…

ผมจึงตัดสินใจเขียนเรื่องสั้น เรื่องนี้ขึ้นมา
    ขณะที่กำลังฟังเพลง "สุดแผ่นดิน"

นี้ คือ สิ่งหนึ่ง ที่ คน รักตัว กลัวตาย พึงทำ

เพื่อ รับผิดชอบ ต่อ โอกาส ที่ได้รับ จากผู้ที่เสียสละ ที่ตายแทน ตน
    ชอบมากค่ะ ขอบคุณทุกคน..ทุกดวงวิญญาณที่เสียสละ
    และขอบคุณที่กล้าบอกความจริงของตัวเอง
    Thanks yourfwd, bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

37
    0/5
    Quote Originally Posted by s View Post
    ชอบมากค่ะ ขอบคุณทุกคน..ทุกดวงวิญญาณที่เสียสละ
    และขอบคุณที่กล้าบอกความจริงของตัวเอง
    ขอบคุณครับ

37
    0/5

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook