Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: รบกวนคนใช้รถ BMW บอกข้อดีข้อเสียหน่อยคร่า..

Warning Points:
    0/5

Talking รบกวนคนใช้รถ BMW บอกข้อดีข้อเสียหน่อยคร่า..

พอดีว่ากำลังหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจค่ะ อยากได้ข้อมูลแบบทั่วไปและลึกๆของ BMW 520d เวอร์ชั่น Corporate Edition อยากทราบว่าเปนยังงัยบ้าง
    ถ้าซื้อแล้วโอเค มั้ย หรือว่ามีปัญหาอะไรรึป่าวอ่ะค่ะ พอดีสนใจตัวนี้อยู่ค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าเลยนะค่ะ...^^
    Noonan

0/5
    แฟนขับอยู่ค่ะ สนใจรุ่น 520 หรือคะ ถ้ารุ่น 520 แฟนบอกว่าอืดอะค่ะ เลือกเป็น 525 จะดีกว่า แล้วก็ม่านหลังไฟฟ้ารู้สึกว่าจะเสียง่าย (เห็นบ่นหลายคนแล้ว) เวลาเสียถ้าเข้าศูนย์แพงมากกกก....แต่ถ้าเอาเข้าอู่ข้างนอกดี ๆ อาจจะได้ราคาพอ ๆ กับซ่อมแอคคอร์ด แล้วก็กระจกมองข้างมันค่อนข้างใหญ่ แฟนบอกว่ามองได้กว้างดีแต่เราไปขับแล้วเราว่ามันหลอกตาอะค่ะ

edit เพิ่ม: รุ่นที่คุณสนใจนี่เครื่องดีเซลใช่ไหมคะ ลองสตาร์ทเครื่องดูหรือยังว่าดังเปล่าเพราะเบนซ์อีคลาส CDI เครื่องดังอะค่ะ แล้วตัวนี้เราไม่แน่ใจว่ามันลดออฟชั่นอะไรลงจากซีรีย์ 5 ปกติบ้าง ลอง ๆ เปรียบเทียบดูก่อนตัดสินใจก็ดีค่ะ (รุ่นนี้เค้ามีลดออฟชั่นบางตัวลงเพื่อสู้ราคากับอีคลาส CDI อะค่ะ) อ้อ...แล้วก็ของแฟนเราซีรีย์ 5 ปกติ รู้สึกว่าเบรกมันลึกนะคะ รุ่นที่คุณสนใจอยู่เป็นรึเปล่าไม่ทราบ

เดี๋ยวนึกออกจะมาบอกเพิ่มนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าBMW จะมีจุดอ่อนเรื่องระบบไฟอ่ะ
    ไฟท้ายดับประจำ นอกนั้นก็ดีหมดนะ ทนดึค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    เบนซ์ cdi ดีเซล เวลาสตาร์คเครื่อง

ไม่ต่างจาก วีโก้ เลยค่ะ
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    BMW จะค่อนข้างมีปัญหาเรื่องระบบไฟ
    แต่ถ้าไม่ไปเปลี่ยนวิทยุหรือยุ่งอะไรกับระบบไฟ ใช้แต่ของเดิมๆของเค้าก็ไม่ค่อยมีปัญหาค่ะ
    ถ้าเข้าศูนย์จะไม่ค่อยซ่อมให้จะเปลี่ยนอะไหล่อย่างเดียว (เซ็งจิต)
    ช่างเก่งๆของBM ออกมาเปิดอู่เองหมดแล้ว
    เหลือแต่ช่างใหม่ๆในศูนย์

ชอบน้องฺBMเพราะเค้าคือช่วงล่างแน่นดีค่ะ ขับเร็วๆเข้าโค้งก็ยังแน่นค่ะ ช๊อบชอบ ข้อเสียคือกินน้ำมันเยอะ..เลย.อด.ซิ่ง T^T

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าโค้งเยี่ม เกาะติดถนน

แต่โห๊ะๆๆๆ น้ำมันไม่ต้องพูดถึงจ๊ะ

ซดจนอยากจะบอกว่าเติมน้ำเปล่าแทนเถอะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    Bmwเป็นรถที่ดูวัยรุ่น แต่ข้อเสียอย่างที่รู้กันคือระบบไฟฟ้า
    และไม่นาน เบาะไฟฟ้าชอบรวด และหลังเบาะที่เป็นพลาสติกที่ปิดด้านหลังเบาะชอบหลุด
    เห็นหลายๆคันก็เป็น และไฟท้ายชอบขาด พี่ชายเคยเกิดอุบัติเหตุเมื่อ4ปีที่แล้ว
    รถก็ล็อคแล้วออกไม่ได้ สุดท้ายต้องใช้ค้อนที่มีอยู่ในรถทุบออกมา ชนแรงมากๆแต่ถุงลมกลับไม่กาง
    (ค้อนไม่รู้รุ่นปัจจุบันยังมีอยู่มั้ย รุ่นที่พี่ชายขับรุ่นเดียวกับบิ๊กดีทูบี ) อะไหล่ราคาสูง กินน้ำมัน
    ไม่ลองดูเป็นe200kom ประหยัดน้ำมันมากๆ เบาะใหญ่กว่าเล็กน้อย แต่เท่าที่เคยไปลองขับ
    เติ้ลว่าบีเอ็มดูทันสมัยกว่าในเรื่องโฉม และอัตราเร่ง แรงสะใจกว่า
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

BMW

สวัสดีค่ะ ขอบอกก่อนว่าไม่ได้เป็นนายหน้าหรือมีส่วนได้ส่วนเสียกับทาง BM เลยนะคะเเต่เป็นผู้ใช้จริงคนนึงเท่านั้นค่ะ ในกรณีที่เป็นรถใหม่ขอบอกว่าไม่ต้องห่วงค่ะ คุณจะได้รับ BSI ซึ่งรับประกันรถ 5 ปีหรือเเสนกม. รถมีปัญหาอะไรเค้าซ่อมให้หมดเเบบฟรีๆเลยค่ะ ของเราใช้มา 2 ปีเเล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรนะคะ อาจจะโชคดีที่เจอรถคันที่ไม่มีปัญหาค่ะเพราะเท่าที่ทราบมาคนที่เจอ jackpot ต่อให้เป็นป้ายเเดงก็ซ่อมกันอ่วมเลย ถ้าใจรักในสมรรถนะเเละรูปลักษณ์อันหล่อเหลาของเค้ารวมทั้งมีความพร้อมด้านกำลังทรัพย์เเล้วละก็ ลุยเลยค่ะ
    ในส่วนของรุ่นประหยัดนี้สิ่งที่จะได้คือ body ของ Series 5 รวมทั้งความนุ่มนวลของช่วงล่างค่ะ เเต่ที่จะขาดไปก็เช่น cruise control (ซึ่งเราเองก็ไม่เคยได้ใช้เลยเพราะขับอยู่เเต่ในกทม.ไม่ได้วิ่งทางไกลยาวๆ) เเละไฟวงเเหวน นอกนั้นเราว่าโอเคนะคะ คุ้มราคาค่ะ ลืมบอกไปว่า Series 5 บางคันเเอร์เย็นช้ามากค่ะ ต้องใช้เวลาเเป๊บนึง อีกสิ่งหนึ่งที่ควรไปดูเเละฟังก่อนตัดสินใจคือ เสียงเครื่องยนต์ดีเซลค่ะ เวลาสตาร์ทเนี่ยจะกลายเป็นรถกระบะเลย เวลาวิ่งก็เป็นกระบะเช่นกันค่ะ เเต่เสียงไม่ได้ดังมากขนาดวีโก้นะคะ อย่างไรก็ตามความนุ่มนวลเเละภาพลักษณ์น่ะคนละเรื่องเลยค่ะ
    ยังไงก็เชียร์ให้ซื้อนะคะ ถ้ารัก BM รับรองว่าไม่ผิดหวังเเละคุณจะมีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับค่ะ ขอให้ได้รถคันที่ไม่มีปัญหาค่ะ

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5

Talking BMW 520d Corporate Edition.

อย่างที่เพื่อนๆบอกมาอ่ะค่ะ BMW จะมีปัญหาเรื่องระบบไฟซะส่วนใหญ่ คุณสามีซื้อBMW 520D (New I Drive) มาตอนเดือนเมษาปีนี้อ่ะค่ะ สีขาว จำได้ว่าประมาณ3ล้านกว่าๆอ่ะค่ะ แต่เห็นว่ารุ่นที่ จขกท ว่ามาตัว Corporate Edition รู้สึกว่าผลิตมาไม่กี่คันใช่ไหมค่ะ แต่เค้าจะปรับสเปกลงจากตัวปกตินะคะ เพราะรู้สึกว่าราคาจะประมาณ2ล้านปลายๆนี่แหละ

เท่าที่พิขับก็โอเคค่ะเรื่องการเกาะถนน เข้าโค้ง ช่วงล่างเค้าดีจริงๆค่ะการันตรี
    BMW ตัวนี้จะใช้เครื่องดีเซล ซึ่งบอกตรงๆค่ะเวลาสตาร์ทเสียงค่อนข้างดังค่ะ ถ้าเทียบกับตัว Civic FD พิว่ามันดังพอๆกันเลยง่ะ แต่ก็โอเคค่ะเพราะเรื่องประหยัดน้ำมัน เพราะประหยัดจริงๆไม่ค่อยซดเท่าไหร่
    ถ้าไงลองหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ตก่อนดีไหมค่ะ แล้วก็ไปลองสตาร์ทดูอ่ะค่ะ ส่วนเรื่องการซ่อมในกรณีที่มีปัญหาทาง BMW เค้ามีโปรแกรม BSI BMW Service Inclusive ซึ่งเป็นโปรแกรมบำรุงรักษาและซ่อมแซมเป็นระยะเวลา 5 ปีหรือ 100,000 กิโลเมตร
    ซึ่งส่วนตัวที่ใช้อยู่ตั้งแต่เดือนเมษาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

BMW 520d Corporate Edition

ขอบคุณเครดิตภาพจาก autospinn ค่ะ
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

kykee's Avatar
    kykee is offline Registered Member
    0/5

Arrow

เหนด้วยครับหับปัญหาเรื่องระบบไฟเเละที่เซ็งสุดๆคือเรื่องความอืดครับผม

เเต่ผมเลิฟเรื่องช่วงล่างมากๆเรยครับเหยียบเกือบหมดเก ยังถือว่านิ่งดีครับผม

Comments from Facebook