Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: วันนี้มีมาให้ 2 สูตร ครับ.

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile

รบกวนคุณเป๊บซี่รวบรวมlinksเมนูอาหารทั้งหมดของคุณเป๊บซี่ให้หน่อยซิค่ะ กะจะเอามารวบแล้วปริ้นทีเดียว กะเย็บเล่มแล้วเก็บไว้เป็นคู่มือเมนูอาหารจานโปรดซะหน่อย.... คนอะไรก็ไม่รู้เก่งหลายด้านจัง.......แอบอิจฉาอ่ะค่ะ

p.s.สงสัย SBN ของพวกเราต้องเปิดห้องใหม่เป็น "ห้องครัว SBN"แล้งมั่งค่ะ เพื่อนๆจะได้นำเอาเมนูอาหารอร่อยๆทั้งส่วนประกอบและวิธีทำ เผื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ SBN ของพวกเราท่านไหนที่สนใจและอยากเรียนรู้ดารทำเมนูไหน จะได้เอาเคล็บลับมาแชร์กันน่ะ
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Phicha_pk View Post
    รบกวนคุณเป๊บซี่รวบรวมlinksเมนูอาหารทั้งหมดของคุณเป๊บซี่ให้หน่อยซิค่ะ กะจะเอามารวบแล้วปริ้นทีเดียว กะเย็บเล่มแล้วเก็บไว้เป็นคู่มือเมนูอาหารจานโปรดซะหน่อย.... คนอะไรก็ไม่รู้เก่งหลายด้านจัง.......แอบอิจฉาอ่ะค่ะ

p.s.สงสัย SBN ของพวกเราต้องเปิดห้องใหม่เป็น "ห้องครัว SBN"แล้งมั่งค่ะ เพื่อนๆจะได้นำเอาเมนูอาหารอร่อยๆทั้งส่วนประกอบและวิธีทำ เผื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ SBN ของพวกเราท่านไหนที่สนใจและอยากเรียนรู้ดารทำเมนูไหน จะได้เอาเคล็บลับมาแชร์กันน่ะ
    อยากจะเปิดเหมือนกันครับ...แต่กลัวว่าไม่มีเพื่อนๆเข้ามาดูหรืออ่าน อิอิ
    พวกอาหาร ก็มีมากมายที่อยู่ในสมอง และที่นํามาก็สูตรผมเองทั้งนั้น..นอกจากรูปเท่านั้น..ที่ยืมมาจาก google...

พวกสูตรอาหารเช่น..
    1.หูฉลามน้ำแดง
    2.พระกระโดดกําแพง
    3.แกงกะหรี่หมู-เอ็นแก้ว แบบโบราณ ที่กินคู่กับกุนเชียง
    4.ราดหน้าเต้าสี่
    5.โกยซีหมี่
    6.บะหมี่ผัดแบบฮกเกี้ยน
    7.ผัดไทยโบราณ(ใส่นมสด)
    8.ราดหน้าหอยเป๋าฮื้อ
    9.กระเพาะปลาน้ำแดง
    10.ไก่ดําตุ๋นยาจีน
    11.บักกุ๊ตเต๋
    12.ข้าวอบหน๋ำเลียบ

และอีกมากมาย......เหอๆๆๆ แบบว่า ชอบทํา
    ทุกวันนี้ยังเปิดร้านอาหารให้ลูกชาย....ว่างๆจะเข้าไปแสดงฝีมือเอง อิอิ
    แต่ขอบอกว่า...

อย่าไปตอนช่วงใกล้เที่ยงเด็ดขาด....
    เพราะคนแน่นตรึม ครับ....

ผมเป็นคนที่ไม่หวงสูตร....และอาหารจะไม่ใส่ ผงชูรส จ้าๆๆๆ

เมนของอาหาร จะมาจาก
    รสชาดของน้ำซุปจาก แฮมยูนาน ซอสกังป๋วย ซอสหอยนางรม และหอยเห่าซื้อ...อิอิ (หอยเห่าซื้อ เป็นหอยที่หายยาก และแพงสุดๆ แต่ถ้าเอามาทําน้ำซุป....เหอๆๆๆๆ อย่าบอกใครเชียว)
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    เห็นแล้วหิวเลยค่ะ ข้าวหน้าไก่ไม่ได้ทานนานแล้ว จำได้ว่าสมัยก่อนมีร้านอยู่แถวราชดำริ ตรงข้ามห้างไทยไดมารู ไปทานบ่อย สมัยนี้กลายเป็น เวิลเทรดไปแล้ว ทำให้นึกถึงสมัยวัยรุ่น....
    ขอบคุณมากค่ะ ที่เอาสูตรมาฝาก เดี๋ยวจะต้องลองห้ดทำบ้างแล้ว
    ส่วนก๋วยเตี๋ยวคั่ว ต้องที่บางรัก ทานเสร็จแล้ว มีแตงโมใส่น้ำแดงกับน้ำแข็งใส ขายอยู่ใกล้ ๆ กัน พูดแล้วหิวเลย
    หมายเหตุ อยากได้สูตรบะหมี่ผัดแบบฮกเกี้ยนค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ คุณเป็ปซี่ อิอิอิอิ Copy สูตรเอาไว้เรียบร้อยแล้ว พรุ่งนี้วันอาทิตย์จะลองทำดูไม่รู้จะทานได้หรือเปล่าอะค่ะ แฮ่ แฮ่ แต่อยากลอง ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะสำหรับสูตรอาหารอร่อย ๆ ค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Question

เปิดที่ไหนคะถ้าไม่ไกลบ้านมากจะไปกินค่า
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    อยากทราบพิกัดด้วย ถ้าไม่ไกลมากจะตามไปหม่ำๆ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

ว้าววว ๆๆ ชอบๆค่ะ ขอบคุณนะคร๊ะ

จะได้มีสูตรใหม่ๆไปลองทำ อิอิ ^^

phiphawin's Avatar
    phiphawin is offline Trusted Member
    0/5

Talking

น่าอร่อยจังเลย...จะมีความสามารถทำได้แบบนี้ไหมเนี่ย...จะลองหัดทำดูนะคะ

0/5

Re: วันนี้มีมาให้ 2 สูตร ครับ.

เป็นสูตรอาหารที่ทำง่าย และเป็นประโยชน์อย่างมากครับ
    slotxo

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook