Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 52

Thread: +=+=+=+=+ I LOVE pat........ ta ya =+=+=+=+=+แห่กันมาเหมือนได้ฟรี บริการแย่ แต่ประทับใจสุดสุดค่ะ ^___^

Warning Points:
    0/5

+=+=+=+=+ I LOVE pat........ ta ya =+=+=+=+=+แห่กันมาเหมือนได้ฟรี บริการแย่ แต่ประทับใจสุดสุดค่ะ ^___^

ใครบอกพัทยาเป็นเมืองแห่งราตรี เมืองท่องเที่ยวที่ดูจะมีแต่สิ่งบันเทิง ของฝรั่งตาน้ำข้าว หรือ หญิงไทยวัยสะออน

วันนี้ครอบครัวของเราจะพาไปสถานที่สถานที่นึง ที่จะพาเราไปคลายร้อน เล่นน้ำทิ้งท้าย ก่อนรับลมหนาว

นั่นคือโรงแรม The Centara Mirage Grand นั่นเองค่ะ
    ตั้งอยู่ที่ นาเกลือซ.18 ในกลุ่มของ Centara Central LadPraw

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://i226.photobucket.com/albums/d...02439-tile.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

ตอนแรกเราก็ไม่คิดอยากไปเท่าไหร่นัก บวกกับไม่ค่อยชอบฟิวส์พัทยาอยู่แล้ว เพราะนึกภาพไม่ออกจริง ๆ ค่ะ ว่าจะพาคุณสามี กับ คุณลูกตัวแสบ อีกทั้ง คุณตา คุณยาย คุณน้องชาย ไปครื้นเครงด้วยกันได้อย่างไร Sale ที่โรงแรมโทรมาให้เราพักวันเสาร์ อาทิตย์ค่ะ ขับรถไปก็ประมาณเกือบ 2 ชม. มาดูกันค่ะ ว่าถึงโรงแรมแล้วเป็นอย่างไร

ทางเข้าโรงแรมดูโทร๊ม โทรมค่ะ ถนนก็ยังทำไม่เสร็จ ไม่ประทับใจเอาซะเลย รถก็เลี้ยวเข้ายาก หงุดหงิดใจเสียจริงค่ะ

ดูกันค่ะ ทางเข้าอันแสนวิบาก เริ่มหงุดหงิดใจ เพราะเราตัวตั้งตัวตี (อีกแล้วครับท่าน)
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

0/5
    สายไฟระโยง ระยาง ไม่น่าเที่ยวเอาซะเลยค่ะ
    ทางเข้าก็ขรุขระ เข้าได้ทางเดียว รถเตี้ย ๆ นี่แม๊คอาจดุ้งได้ค่ะ

You know u love me....XoXo "Gossip GirL"

0/5
    พอเลี้ยงรถมา ก็ตาโตเล็กน้อยค่ะ ใหญ่ดีเนอะ แต่พอถึงตัวในโรงแรม ตาโตบวกเขียวปั๊ดเลยค่ะ แย่งกันเช็คอินแบบว่า
    นอนรอดีกว่าค่ะ ทำไมมันยุ่งเหยิงเยอแยะแบบนี้หล่ะ
    คนไทยใครว่าไม่มีเงิน เหอ เหอ รวยกันเจง เจง
    เด็กวิ่งกันให้วุ่นไปหมด เหมือนเนอสเซอรี่เลยค่ะ
    หันซ้ายขวาก็เจอแต่คน คน คน เวียนหัวไปหมดเลย...

ขอบอกเลยนะคะ พนักงาน Front ที่นี่ บริการไม่ทั่วถึงเลยค่ะ
    หน้าตาไม่ยิ้มแย้ม เนื่องจากเค้าอาจเหนื่อย พี่ไทยก็เรื่องเยอะค่ะ
    ติโน่น ตินี่ บางคนมารอตั้งแต่เที่ยงก็ไม่ได้ห้อง โดนพี่ไทยโวยใหญ่
    เราสงสารเค้าโดนจนมึนค่ะ เลยได้แต่ยืนรอ (แอบโมโหเล็กน้อย)

กว่าจะได้ห้อง เกือบบ่าย 3 ค่ะ

0/5
    เราได้พักที่ชั้น 5 โซนเลขคี่ค่ะ เค้าทำดีนะคะ แบ่งตึกเป็น 2 ฝั่ง

ฝั่งซ้ายเป็นเลขคี่ ฝั่งขวาเป็นเลขคู่

เรามาดูห้องพักกันค่ะ

เปิดประตูมาก็เจอม่านทำเป็นฉากกั้น (ขวามือ)
    เหมือนห้องแต่งตัว เก็บเสื้อผ้า วางตู้เซฟค่ะ
    ตกแต่งด้วยสีเขียวดูสบายตา เห็นแล้วอารมณ์ดีขึ้นแยะ

เปิดม่านทางขวาจะเจอแบบนี้ค่ะ

0/5
    เตียงนอนก็ทำน่านอนดีค่ะ เห็นไกล ๆ เป็นม่าน บาง บาง กั้นโต๊ะเครื่องแป้ง และห้องน้ำไว้ค่ะ

สังเกตุด้านบนเป็นพัดลม อันนี้โดนใจสุด ๆ พัดลมจะทำงานอัตโนมัติ เวลาเปิดประตูระเบียง แอร์จะตัด
    พัดลมจะติด เย็นสบาย
    นโยบายประหยัดไฟของ Centara นี่กิ๊บเก๋จริง ๆ ค่ะ

0/5
    มุมห้องอาบน้ำค่ะ ไม่มีประตูกั้น มีแต่ม่านบาง ๆ ค่ะ
    หน้าห้องน้ำมีโต๊ะเครื่องแป้ง อ่างล้างหน้า ตกแต่งสไตล์กรีกค่ะ
    วัสดุเป็นรีไซเคิลค่ะ สวยเรียบ สบายตา น่าใช้ค่ะ

ชอบตรงที่ไม่มีประตูนี่แระ เอิ๊กกก

ถัดจากห้องน้ำเป็นตู้เย็น และมินิบาร์

0/5
    มีโต๊ะยาว ไว้วางของ ข้างใต้มีเก้าอี้ซ่อนไว้

ชอบตรงทีวี หันได้ 45 องศา ทำไมที่บ้านไม่ทำอย่างนี้มั่งน๊อ

0/5
    มาถึงความประทับใจที่อยากนำเสนอค่ะ

เราก็ว่า โรงแรมก็ธรรมดา ห้องก็ดีระดับนึง ทำไม๊ ลูกเด็กเล็กแดงถึงได้เยอะขนาดนี้

เปิดระเบียง เปิดม่านมา โอ้ววววว แม่เจ้าค่ะ

สระน้ำหรือ Water World หล่ะนี่ มีแบบนี้ด้วยซ่อนอยู่ในพัทยา
    .........!!!! สวย อึ้ง ทึ่งมากค่ะ ถามตัวเองว่า เล่นน้ำกี่วันจะทั่วน๊า

0/5
    ดูกันนะคะ นี่คือ มุมถ่ายจากชั้น 5 ซูมสุด สุด

มีหลายมุม ให้เลือกเล่นมากมาย ทั้งครอบครัวเลยค่ะ

ภาพแรกเป็นสไลด์เดอร์ค่ะ เป็นน้ำวน ขึ้นสไลด์เดอร์ลงมาเรื่อย ๆ ค่ะ สำหรับเด็กโต
    มีประมาณ 10 กว่าสไลด์ค่ะ อยากเล่นอันนี้มากมาก มันส์สุด สุด

อันนี้เป็น day bed ไว้อาบแดดกัน แค่มุมเดียวนะคะ ยังมีอีกหลายมุมแต่ถ่ายไม่หมด หลง อ่ะค่ะ

อันนี้เป็นสะพานเชื่อม สี่ด้านค่ะ เดินแล้วขย่ม ขย่ม เด้งดึ๋ง สนุกดี

เพิ่มเติมรูปอีกหลาย ๆ มุมค่ะ สวยงามมากมากกกก

0/5
    มาดูกันดีกว่าค่ะ สระน้ำแรกที่เราสองแม่ลูกเล่น
    คือ สระรวมค่ะ น้ำไม่ลึกเท่าไหร่ ประมาณอกค่ะ

มีสระส่วนตัว สำหรับ ต้องการว่ายออกกำลัง ไป - กลับ อย่างเดียวเลยค่ะ
    แอบเห็น มีแต่ฝรั่ง เขามาว่ายกัน อิอิ หนีพี่ไทย

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook