Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 49

Thread: The Scenery Resort @ Setaria house by oum_ja

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by amkk View Post
    น้องอุ้มจ๋า......

พี่ไม่รู้จะบอกว่าอะไรดีอ่ะ....

ทุกอย่าง so perfect

สถานที่น่าเที่ยวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

นางแบบ หุ่นดี ผิวงาม......มากกกกกกกกกกกกกกกก

นายแบบตัวน้อย............ก็น่ารักมากกกกกกกกกกกก
    Quote Originally Posted by jachamai View Post
    อุ้ม..พี่อยากไปเลยอ่ะ เด๋วหาโอกาสได้จะให้อุ้มจองให้ อิอิ
    พี่เอ๋และพี่จ๋าค่ะ สถานที่สวยมากกกกกค่ะ อุ้มยังแอบเสียดายว่าถ่ายรูปด้านนอกได้ไม่เยอะ เพราะฝนตกตลอดค่ะ ตกไม่หนักค่ะ แต่ก็ยังถ่ายรูปไม่ได้อยู่ดี

ถ้าไปหน้าหนาวคงได้รูปมากกว่านี้ค่ะ รอบนี้ได้ไปแบบไม่ตั้งใจ วันว่างพอดีเลยจองบ้านดีกว่าอะค่ะ ไว้รอบหน้าแก้ตัวใหม่ รูปหน้าจะแจ่มกว่านี้ อิอิ^^
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เคยเห็นใครรีวิวบ้านนี้เลย แต่งน่ารักกว่าหลังอื่นอีกนะเนี่ย
    ภาพสวยมาก นี่ขนาดถ่ายหน้าฝน ยังสีสวยงามทุกรูปเลย

ส่วนนายแบบนางแบบ ทั้งสวยทั้งน่ารักเลยค่า ผิวสวยใสกิ๊กทั้งแม่ทั้งลูกเลยอ่ะ ^^
    ... po po po...

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    มันไม่ไกลจากบ้านโอ๋เลยนะเนี่ย แต่กลับไม่เคยวางแผนว่าจะไป เพราะกลัวพม่าบุก....

เดี๋ยวต้องเปลี่ยนความคิดใหม่แล้ว...

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ นะค้า

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณคุณoum_ja มากครับ รีวิวน่ารักมากครับ มีเรื่องราวของลูกชายด้วย ชอบครับ
    และก็ แอบขำกับความเห็นคุณ wannit ครับ

ไม่เคยวางแผนว่าจะไป เพราะกลัวพม่าบุก....
    คุณ wannit คิดจริงๆ หรือว่าพูดให้ขำครับ ผมอ่านแล้วแอบกลัวเลยครับถ้ามันจริงเนี้ย

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by PO View Post
    ไม่เคยเห็นใครรีวิวบ้านนี้เลย แต่งน่ารักกว่าหลังอื่นอีกนะเนี่ย
    ภาพสวยมาก นี่ขนาดถ่ายหน้าฝน ยังสีสวยงามทุกรูปเลย

ส่วนนายแบบนางแบบ ทั้งสวยทั้งน่ารักเลยค่า ผิวสวยใสกิ๊กทั้งแม่ทั้งลูกเลยอ่ะ ^^
    บ้านหลังนี้น่ารักมากค่ะ แต่แปลกอยู่อย่างหนึ่งคือต้นคริสมาสไม่ยักกะมีในตัวบ้านอะค่ะ ก่อนกลับเพิ่งสังเกตว่า มันอยู่หน้าบ้านนี้เองค่ะ O__0

Quote Originally Posted by wannit View Post
    มันไม่ไกลจากบ้านโอ๋เลยนะเนี่ย แต่กลับไม่เคยวางแผนว่าจะไป เพราะกลัวพม่าบุก....

เดี๋ยวต้องเปลี่ยนความคิดใหม่แล้ว...

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ นะค้า
    จริงด้วยซิ เพิ่งนึกออก ฮ่าๆๆ โชคดีนะเนี้ยที่กลับมาอย่างปลอดภัย อิอิ^^

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณคุณoum_ja มากครับ รีวิวน่ารักมากครับ มีเรื่องราวของลูกชายด้วย ชอบครับ
    และก็ แอบขำกับความเห็นคุณ wannit ครับ

ไม่เคยวางแผนว่าจะไป เพราะกลัวพม่าบุก....
    คุณ wannit คิดจริงๆ หรือว่าพูดให้ขำครับ ผมอ่านแล้วแอบกลัวเลยครับถ้ามันจริงเนี้ย
    ยินดีค่ะ คุณwebmasterูู^^
    ไว้โอกาสหน้าจะมารีวิว อีกค่ะ รอบหน้าภาพน่าจะแจ่มกว่านี้นะค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เรียนคุณ wm
    สมัยรัฐบาลคุณชวนอ่ะค่ะ ที่มีข่าวว่ามี god army บุกยึดโรงพยาบาลราชบุรี แล้วจับคนในโรงพยาบาลเป็นตัวประกัน แล้ว มรว. สุขุมพันธ์ก็ขอเปลี่ยนเอาตัวประกันออกมา เอาตัวเองไปประกันแทน....
    แล้วพวก god army ก็ใช้เส้นทาง อ. สวนผึ้งเป็นทางหนีเข้าพม่าไป

ก่อนหน้านั้นโอ๋ไปอาบน้ำแร่แถวๆ นั้นบ่อยค่ะ เป็นน้ำแร่ที่เป็นลำธารจากธรรมชาติจริงๆ แต่ก็ไม่รู้ว่ามีใครคอยจุดเตาไว้ใต้ดินให้น้ำมันร้อนป่าว....^_^

แล้วก็มีข่าวยิงรถตู้รับส่งนักเรียนบริเวณ ถนนเส้นนั้นอีก ผลงานถ้าจำไม่ผิดก็พวก god army ค่ะ

เรื่องก็เป็นเช่นนี้..

9
    0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    เรียนคุณ wm
    สมัยรัฐบาลคุณชวนอ่ะค่ะ ที่มีข่าวว่ามี god army บุกยึดโรงพยาบาลราชบุรี แล้วจับคนในโรงพยาบาลเป็นตัวประกัน แล้ว มรว. สุขุมพันธ์ก็ขอเปลี่ยนเอาตัวประกันออกมา เอาตัวเองไปประกันแทน....
    แล้วพวก god army ก็ใช้เส้นทาง อ. สวนผึ้งเป็นทางหนีเข้าพม่าไป

ก่อนหน้านั้นโอ๋ไปอาบน้ำแร่แถวๆ นั้นบ่อยค่ะ เป็นน้ำแร่ที่เป็นลำธารจากธรรมชาติจริงๆ แต่ก็ไม่รู้ว่ามีใครคอยจุดเตาไว้ใต้ดินให้น้ำมันร้อนป่าว....^_^

แล้วก็มีข่าวยิงรถตู้รับส่งนักเรียนบริเวณ ถนนเส้นนั้นอีก ผลงานถ้าจำไม่ผิดก็พวก god army ค่ะ

เรื่องก็เป็นเช่นนี้..
    ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลนี้ กลัวเหมือนคุณ wannit แล้วด้วยครับ
    ลืมข้อมูลนี้ไปเลยครับ ตอนแรกนึกว่า พม่าบุกแบบเป็นกองทัพเหมือนที่กำลังโดนบุกอยู่ฝั่งเขมร
    ทำไหงดีอยากไปเที่ยวราชบุรีบ้าง ที่นี่ปลอดภัยพอไหมครับ

0/5
    ตอนนี้ไม่น่ามีปัญหาแล้วนะคะ และก็ได้ข่าวว่าเจริญขึ้นมาก ตอนที่โอ๋ไปก่อนหน้านั้น ร้านขายอาหารยังไม่ค่อยมี รีสอร์ทยังไม่ผุดเท่าไร ตอนนี้หลายคนที่ไปมาก็มารีวิวว่าเจริญขึ้นเยอะ แต่ก็ยังไม่มีโอกาสไปค่ะ ^_^

9
    0/5
    ตอนนี้ไม่น่ามีปัญหาแล้วนะคะ และก็ได้ข่าวว่าเจริญขึ้นมาก ตอนที่โอ๋ไปก่อนหน้านั้น ร้านขายอาหารยังไม่ค่อยมี รีสอร์ทยังไม่ผุดเท่าไร ตอนนี้หลายคนที่ไปมาก็มารีวิวว่าเจริญขึ้นเยอะ แต่ก็ยังไม่มีโอกาสไปค่ะ ^_^
    ขอบคุณคุณ wannit อีกครั้งครับ มีเพื่อนสมาชิกยืนยันอย่างนี้ หลายรีิวิวแล้วด้วย ราชบุรี จะได้เตรียมไปเที่ยวกับเขาบ้าง
    และขออนุญาตคุณ oum_ja นำข้อมูลไปรวบรวมไว้ในกระทู้นี้ด้วยนะครับ
    ราชบุรี สถานที่เที่ยวใกล้ๆ กรุงเทพ ในหน้าฝน ของเพื่อนสมาชิก sbn (เที่ยวหน้าฝน หรือ หน้าใหนก็เที่ยวได้ เที่ยวที่ ราชบุรี)

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับที่ร่วมสร้างสรรค์สาระเก็บไว้ ให้ ในระบบชุมชน SBN แห่งนี้ครับ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปบ้างจังค่ะ พี่อุ้มรีวิวได้น่ารักมากๆๆๆๆเลยค่ะ ^^

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook