Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 42

Thread: ใครที่ชอบทาน กระหรี่ปั๊บ บอกได้มั้ยว่าที่ไหนอร่อย?

Warning Points:
    0/5

Lightbulb ใครที่ชอบทาน กระหรี่ปั๊บ บอกได้มั้ยว่าที่ไหนอร่อย?

เพื่อนๆท่านไหนพอจะทราบ และ แนะนำได้บ้าง? ว่ากระหรี่ปั๊บในกรุงเทพ หาซื้อได้ที่ไหน แบบอร่อยๆขั้นเทพ...

มีร้านไหน แถวไหนบ้างเอ่ยจ่ะ?

อยากทานเหลือเกิน แต่ไม่เคยเห็นกระหรี่ปั๊บไส้ไก่ หรือ ไส้อื่นๆ ในกรุงเทพเลย -- --

เดี๋ยวจะรีบตามไปชิม ไปซื้อ ง่ำๆ ...

ที่ถามเพราะว่าบางทีไม่มีโอกาสได้ไปมวกเหล็ก แต่ก็อยากรู้ว่าใน กรุงเทพ พอจะมีที่ๆขายกระหรี่ปั๊บอร่อยๆมั้ย?....

....แบบร้านที่ทำสูตรตัวเอง หรือ ร้านในกรุงเทพที่ขายของฝากจากมวกเหล็ก จ.สระบุรี ก็ได้ครับ =)

เชิญแนะนำมาได้เลยค้าบ..

ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับแนะนำร้านกระหรี่ปั๊บอร่อยๆ

0/5

Arrow

ในกรุงเทพไม่แน่ใจอ่ะค่ะ แต่ที่แน่ๆและก็ซื้อกินประจำก็คือที่ อ.ม่วงเหล็ก จ.สระบุรี หรือข้างๆกับสถานีขนส่งสระบุรี ก็มีหลายๆเจ้า ซึ่งอร่อยไม่แพ้กันค่ะ
    แต่ด้วยความที่เวลาขับรถกลับบ้านต่างจังหวัดจะผ่านตลอดก็เลยแวะซื้อทานน่ะคะ เลยไม่ค่อยเคยซื้อที่กรุงเทพเท่าไหร่นัก

เดี๋ยวจะกลับมาฟังคำตอบจากเพื่อนๆในนี้ด้วยคนนะคะ ว่าที่กรุงเทพมีแถวไหนขึ้นชื่อบาง...เพราะก็ชอบทานเหมือนกันเลยค่ะ
    This's my love return to you...

0/5

Smile

Quote Originally Posted by Ingky_Perth View Post
    ในกรุงเทพไม่แน่ใจอ่ะค่ะ แต่ที่แน่ๆและก็ซื้อกินประจำก็คือที่ อ.ม่วงเหล็ก จ.สระบุรี หรือข้างๆกับสถานีขนส่งสระบุรี ก็มีหลายๆเจ้า ซึ่งอร่อยไม่แพ้กันค่ะ
    แต่ด้วยความที่เวลาขับรถกลับบ้านต่างจังหวัดจะผ่านตลอดก็เลยแวะซื้อทานน่ะคะ เลยไม่ค่อยเคยซื้อที่กรุงเทพเท่าไหร่นัก

เดี๋ยวจะกลับมาฟังคำตอบจากเพื่อนๆในนี้ด้วยคนนะคะ ว่าที่กรุงเทพมีแถวไหนขึ้นชื่อบาง...เพราะก็ชอบทานเหมือนกันเลยค่ะ
    ผมเห็นมีในเวปไซต์ ก็มีขายแบบส่งไปรษณีย์นะครับ

เป็นร้านจากสระบุรีเหมือนกัน พอจะเคยได้ยินบ้างมั้ยครับ?

อยากทานใจจะขาดล่ะ เป็นของโปรดที่ไม่ได้ลงท้อง 2-3 ปีละ -- --

toom's Avatar
    toom is offline Trusted Member
    0/5
    ตุ้มชอบร้าน บ้านขนมอัยการนะคะ อร่อยดี มีหลายสาขานะคะ ลองหาทานดูนะคะหวังว่าคงชอบคะ

0/5
    Quote Originally Posted by toom View Post
    ตุ้มชอบร้าน บ้านขนมอัยการนะคะ อร่อยดี มีหลายสาขานะคะ ลองหาทานดูนะคะหวังว่าคงชอบคะ
    ผมหาได้ล่ะ

มีอีกร้านน่าทานเหมือนกัน

ร้านคุณปุ๊อัญชลี เจริญกรุง 22...

ต้องโทรจองด้วยอะครับ ถึงจะได้ทาน =)

ขอบคุณนะครับที่มาช่วยแนะนำ เดี๋ยวลองหาร้านที่คุณตุ้มแนะนำด้วยครับ...

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ผมเคยทานมาหลายๆที่ บอกตรงๆว่าใช้ได้ แต่มีอยู่เจ้านึง เป็นรถเข็นนะครับ จะขายตอน 6 โมงเช้า ถึงแค่ 9 โมงกว่าๆ แค่ 3 ชั่วโมงเกลี้ยง..

แบบว่าร้อนๆกรอบ อร่อย ตัวไม่ใหญ่ แค่ 2 นิ้ว..และขอบอกว่าอร่อยจริงๆ..ยิ่งใส้ไก่อร่อยมากๆ ขายอยู่ที่ หน้าธนาคารกรุงไทย สาขาในซอยบางขุนนนท์ครับ.ถนนจรัลสนิทวงศ์

ลองไปชิมดูครับ...
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    ผมเคยทานมาหลายๆที่ บอกตรงๆว่าใช้ได้ แต่มีอยู่เจ้านึง เป็นรถเข็นนะครับ จะขายตอน 6 โมงเช้า ถึงแค่ 9 โมงกว่าๆ แค่ 3 ชั่วโมงเกลี้ยง..

แบบว่าร้อนๆกรอบ อร่อย ตัวไม่ใหญ่ แค่ 2 นิ้ว..และขอบอกว่าอร่อยจริงๆ..ยิ่งใส้ไก่อร่อยมากๆ ขายอยู่ที่ หน้าธนาคารกรุงไทย สาขาในซอยบางขุนนนท์ครับ.ถนนจรัลสนิทวงศ์

ลองไปชิมดูครับ...
    ค่อนข้างไกล แต่คุณการันตี เดี๋ยวผมจะไปทานแน่นอนครับ

,ขอบคุณครับคุณ pepsi5510 =)

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เท่าที่ซื้อทานก็ บ้านอัยการนะคะ แต่เค้าทำน้อยบางทีก็ไม่มีค่ะ แต่ที่แน่ๆ คุณแม่เราทำอร่อยมากค่ะ แป้งนุ่มไม่แข็งเหมือนที่ขายที่สระบุรีนะคะ เป็นสูตรเฉพาะทำทานกันเองที่บ้านค่ะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    อยากหากระหรี่พัพ อร่อยๆในกรุงเทพเหมือนกันเลยคะ อิอิ ปกตืแล้ว ถ้าอร่อยจริงๆ ต้อง ข้างร้านสเต๊กครูต้อ เลยจ้า หรือไม่ก็ ที่ร้านครูต้อเลย สเต๊กก็อร่อย กระหรี่พัพ ก็เริดมากคะ พูดแล้วน้ำลายไหล
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5

ไม่รุ้ไปกันถูกมั้ย

ในโรงอาหารโรงพยาบาลราชวิถีด้านหลังตรงอาคารซักรีดค่ะ
    เข้าไปหาร้านขายขนมหวานเลยมีร้านขายขนมหวานอยู่ร้านเดียว

แนะนำเลยอร่อยดี มีไส้ถั่วกับไส้ไก่ ถ้าไปช่วงเย็นๆจะหมดแล้ว

ราคา ชิ้นละ 5 บาท 3 ชิ้น 10 บาท

ไม่รู้จะถูกใจรึเปล่า แต่อยากแนะนำอ่ะจ้า
    086-5670775

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook