Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast
Results 31 to 40 of 42

Thread: ใครที่ชอบทาน กระหรี่ปั๊บ บอกได้มั้ยว่าที่ไหนอร่อย?

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by give759 View Post

กระหรี่ปั๊บร้านคุณน้อง ตรงเกษตร 02-579-7672 เด่นสุดไส้ไก่ รสชาติเข้มข้นมากกกกกกกกกก
    มีสาขาเดียวใช่มั้ยครับ?

ขอบคุณมากนะครับ ...

แล้วก็ใจดีจัง มีเบอร์โทรให้ด้วย แสดงว่าทานร้านนี้บ่อยๆใช่เปล่าฮะ?

=)

0/5

Wink

คือเป็นร้านอาหารชมสวนค่ะของพี่ปุ๊อัญชลี (ขายอาหารอื่นด้วยค่ะ) แล้วร้านพี่เค้าก็ขึ้นชื่อเรื่องกระหรี่ปั๊บ ออกรายการทีวีด้วยนะคะ อยากให้ลองไปชิมค่ะ ใช่ค่ะ กระหรี่ปั๊บมีน้ำจิ้มอาจาดด้วย เท่ห์จริง ๆ อร่อยสุด ๆ เดี๋ยวจะไปสืบเบอร์โทรมาให้นะคะ

Quote Originally Posted by ps View Post
    หมายถึงทั้งร้านคุณปุ๊ และ ก็ร้านชมสวน ใช่มั้ยจ้ะ Khun Sakura_Bloom?

กระหรี่ปุ๊ มีแตงกวา กับ น้ำจิ้ม ด้วยเหรอ ...o.O

แต้งเกี้ยว แวรี่ มัชชุ :P

0/5
    Quote Originally Posted by Sakura_Bloom View Post
    คือเป็นร้านอาหารชมสวนค่ะของพี่ปุ๊อัญชลี (ขายอาหารอื่นด้วยค่ะ) แล้วร้านพี่เค้าก็ขึ้นชื่อเรื่องกระหรี่ปั๊บ ออกรายการทีวีด้วยนะคะ อยากให้ลองไปชิมค่ะ ใช่ค่ะ กระหรี่ปั๊บมีน้ำจิ้มอาจาดด้วย เท่ห์จริง ๆ อร่อยสุด ๆ เดี๋ยวจะไปสืบเบอร์โทรมาให้นะคะ
    ค้าบ...ใจดีอีกแล้ว

ร้านอยู่แถวไหนครับ...? เดี๋ยวจะหาโอกาสไปชิม

ดีจัง...มีอาหารอื่นๆด้วย อาหารไทยหรอครับ?

ขอบคุณมากๆนะครับ

0/5
    Quote Originally Posted by Sakura_Bloom View Post
    ของพี่ปุ๊อัญชลีค่ะ กระหรี่ปุ๊ อร่อยค่ะ น้ำจิ้มเป็นอาจาด แกล้มกับแตงกวากรอบอร่อยมาก ๆ ค่ะ ขอบอก
    ชื่อร้านชมสวนมั้งค่ะ อยู่สุขุมวิทซอย 16 ถ้าจำไม่ผิดนะ
    Quote Originally Posted by ps View Post
    หมายถึงทั้งร้านคุณปุ๊ และ ก็ร้านชมสวน ใช่มั้ยจ้ะ Khun Sakura_Bloom?

กระหรี่ปุ๊ มีแตงกวา กับ น้ำจิ้ม ด้วยเหรอ ...o.O

แต้งเกี้ยว แวรี่ มัชชุ :P
    ต้าย.....อยู่ใกล้บ้านอิชั้น เดี๋ยววันนี้จะไปลองซื้อมาทานดูแล้วจะมาบอกนะค่ะว่าได้ "เจ้ชวนชิม"หรือเปล่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by noii View Post
    ร้านคุณปุ๊ มีรายละเอียดเปล่าคะ อยากไปชิม และอีกร้านที่อยากแนะนำ ซอยละลายทรัพย์ ตรงที่อาม่าขายขนมปังสังขยา มีซอยเล็กๆ แถวๆ นั้น อร่อยมาก (ไม่รุ้จะบอกยังไงเลย)
    ตามพิกัดไปไม่ถูกอะจ้ะ นึกไม่ออก
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Smile

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ต้าย.....อยู่ใกล้บ้านอิชั้น เดี๋ยววันนี้จะไปลองซื้อมาทานดูแล้วจะมาบอกนะค่ะว่าได้ "เจ้ชวนชิม"หรือเปล่า
    ร้านอยู่แถวไหนอะครับคุณ srichardson...

รบกวนด้วยคร้าบ ...

อยากชิมๆๆๆๆๆ ... o.o

0/5

Wink

หาเบอร์ร้านมาจนได้ค่ะ 02 663 3112
    วันจันทร์ถึงศุกร์เปิด 10.00 ถึง 15.00 ค่ะ บรรยากาศร้านก็ดีมาก ๆ ค่ะ
    เป็นสวนต้นไม้ร่มรื่น ประทับใจค่ะ
    อาหารไทยอย่างอื่นก็อร่อยค่ะ รสชาติถูกปาก
    พวกปลาทอดกรอบ ราดน้ำจิ้มอะไรเงี้ย
    คอนเฟิม ความจัดจ้าน ใครได้ไปชิมแล้วช่วยมาแชร์ด้วยนะคะ

0/5
    อ้าว ขึ้นมาสอง post เลย sorry com เป็นไรไม่รู้ค่ะ
    แล้วลบยังไงหละเนี่ย

0/5

Lightbulb

หาเบอร์ร้านมาจนได้ค่ะ 02 663 3112
    วันจันทร์ถึงศุกร์เปิด 10.00 ถึง 15.00 ค่ะ บรรยากาศร้านก็ดีมาก ๆ ค่ะ
    เป็นสวนต้นไม้ร่มรื่น ประทับใจค่ะ
    อาหารไทยอย่างอื่นก็อร่อยค่ะ รสชาติถูกปาก
    พวกปลาทอดกรอบ ราดน้ำจิ้มอะไรเงี้ย
    คอนเฟิม ความจัดจ้าน ใครได้ไปชิมแล้วช่วยมาแชร์ด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากครับผม ... เดี๋ยวพาพ่อแม่ไปทานพอดีเล๊ยยยย

ขอบคุณมากอีกครั้งฮะ

0/5
    ร้านบ้านอัยการแพงจริงค่ะ แต่ก็อร่อย ชิ้นละ 18 บาทค่ะ อีกที่นึงที่ทำสด ๆ ตรงหลังกระทรวงการคลังแถวซอยอารีย์น่ะค่ะ ตรงที่เขามีตลาดนัด เยอะ ๆ ทอดสด ๆ มีหลายไส้ค่ะ ปั้นสิบเขาก็อร่อย ลองไปชิมนะคะ

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook