Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: แนะนำอาหารเสริมกับผู้หญิงวัย30 (ยังแจ๋ว) ให้หน่อยคะ

Warning Points:
    0/5

แนะนำอาหารเสริมกับผู้หญิงวัย30 (ยังแจ๋ว) ให้หน่อยคะ

ตอนนี้ชีวิตกำลังเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ค่ะ จากสาววัยใสอายุ20นิดๆ รู้ตัวอีกทีก็ 30 แล้วล่ะค่ะส่องกระจกทีรัยเป็นได้อารมณ์เสียไปซะทุกครั้ง พล่ามมาพอสมควรแล้ว เข้าเรื่องเลยแล้วกัน คือตอนนี้อายุขึ้นเลข 3 แล้วค่ะ อยากจะหาอาหารเสริมทานบ้าง เพราะตอนนี้ผิวหน้าเริ่มแห้ง แล้วก็มีริ้วรอย ก็กะว่าจะกินคอลลาเจนอ่ะค่ะ มีเพื่อนแนะนำมาหลายตัวเหมือนกัน เท่าที่จำได้ก็มี มารีน giffarine และก็CLG500 เพื่อนคนไหนเคยทานก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะ ขอแถมQ10ด้วยก็ดีค่ะ

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

มาก่อนเลยคนแรก เรา 30 มาหลายปีแล้วค่ะ เราทาน Blackmores Exec B's ช่วยเรื่องสมอง การไหลเวียนของเลือด Blackmores Vitamin C อีกอันก็ Blackmores Radiance อันหลังนี่ กินมั่งไม่กินมั่ง เพราะเม็ดใหญ่ยักษ์ แต่ วิตามิน ซีกับบีนี่ทานเกือบทุกวันค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเป็นเหมือนกันค่ะ แต่มันนานมาแล้ว
    พอขึ้นเลข3ปุ๊ป รู้สึกหน้าเหี่ยวปั๊ป
    ทานอาหารเสริมอย่างเดียวไม่พอค่ะ
    ต้องออกกำลังกายสม่ำเสมอด้วย
    หลังออกกำลังกาย ดื่มน้ำเยอะๆ ผิวจะได้ชุ่มชื้น
    พักผ่อนให้เพียงพอ ทำจิตใจให้แจ่มใส
    โดยการศึกษาธรรมมะค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5

เลย 30 มานานแล๊ว..อิอิ แต่เราทาน Blackmores Vitamin C และ Evening Primrose Oil 1000mg
    แต่เริ่มทาน 2 ตัวนี้มาตั้งแต่อายุ 23 ปี ทานก่อนนอนทุกคืนเลยคะเราว่าโอเคเลย
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

cherry815 is offline Trusted Member
    0/5
    เท่าที่มีข้อมูลจากการอ่านหนังสือ ส่วนมากเค้าก็แนะนำให้ทาน Bio C/Fish Oil/Bio ACE คะ
    ลองดูของ Blackmores นะคะ หาซื้อง่าย ราคาไม่สูงมาก

ส่วนคนที่ผิวหน้าผสม หรือมัน เคยถามคุณหมอ เค้าห้ามทาน วิตามิน E/อิฟนิ่ง พริมโรส คะ เพราะจะทำให้หน้ายิ่งมัน

0/5
    จริงค่ะ พออายุย่างเข้าเลข3 อะไรๆก็ดูเริ่มจะเปลี่ยนแปลงไปซะหมด
    ที่บอกว่าผิวหน้าเริ่มแห้ง ไหนจะริ้วรอยอีกก็ช่างมากมายเสียเหลือเกิน
    ต้องเสียเงินหาซื้อครีมนู้นนี่มาทาหน้า หมดเงินไปก็เยอะค่ะ

จนเพื่อนแนะนำให้มาทานคอลลาเจน มันบอกว่าให้เราดูแลตัวเองซะบ้างนะ
    เราก็เชื่อเพื่อนนะ ก็เลยทานมาตลอด ผิวดีขึ้นดูชุ่มชื้นกว่าเมื่อก่อน
    ที่เรากับเพื่อนทานเป็นของยี่ห้อ clg500 ทานง่ายดีค่ะ เป็นแคปซูล
    ทานยี่ห้อนี้มาตั้งแต่แรกไม่เคยเปลี่ยนเลย อย่างว่าค่ะอายุอย่างเราๆ
    มันต้องหาพวกอาหารเสริมมาเป็นตัวช่วย

Comments from Facebook