Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: แนะนำทำเลสิค ที่ร.พ.ศิริราชค่ะ

Warning Points:
    0/5

แนะนำทำเลสิค ที่ร.พ.ศิริราชค่ะ

ในที่สุดฝันก้อเป็นจริงค่ะ
    ไปทำเลสิคที่โรงพยาบาลศิริราชมา
    ประทับใจในจรรยาบรรณขอแพทย์ที่นี่มาก

อาจารย์หมอและคณะตรวจอย่างละเอียดมากกก
    เครื่องมือแยกชั้นกระจกตาของที่นี่จะเป็นเลเซอร์ ไม่ได้เป็นใบมีดอย่างที่อื่นค่ะ
    เป็นเครื่องรุ่นที่องค์การนาซ่ายอมให้นักบินอวกาศทำการรักษา
    และเป็นเครื่องเดียวในประเทศไทย(ตอนนี้นะจ๊ะ)

ราคาไม่ต่างจากเอกชน แต่คุณภาพเครื่องสูงกว่ามาก
    ศูนย์ไม่มีงบโฆษณาค่ะ เลยต้องอาศํยผู้ที่รักษาแล้วช่วยบอกต่่อ
    อยากสนับสนุนให้มีการรักษาทางเลือกดีๆอย่างนี้ในโรงพยาบาลของรัฐเยอะๆนะคะ

เบอร์ศูนย์เลสิคศิริราช ตึก84ปี ชั้น2 เบอร์02-4199275-6

0/5
    ดีจังค่ะ

ขอบคุณนะคะ

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ กำลังหาข้อมูลอยู่เลย
    อยากทราบค่าใช้จ่ายได้มั้ยเอ่ย?
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    ตั้งใจจะทำอยู่เหมือนกันครับบ แต่แอบกัวตาบอด 55555 หาข้อมูลอยู่ๆๆเลย

ดีจังที่ได้รูว่าที่ศิริราชมีบริการแล้ว ค่อยมั่นใจหน่อยยย เด๋วเสาร์นี้ ขอเวป ไปดูหน่อย

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับบบ
    i love NISSAN MARCH

0/5
    ดีใจด้วยนะคะ แต่อยากรู้ราคาจัง บอกหน่อยสิค๊ะ ขอบคุณค่ะ

poovsn's Avatar
    poovsn is offline Trusted Member
    0/5
    มาแนะนำ รพ.รัฐที่มีคุณภาพ และราคาประหยัดอีกแห่งค่ะ
    คือ รพ.กลาง แล้วคุณจะไม่เชื่อว่าบริการดีมากๆๆๆพยาบาลพูดจาดีมาก
    คุณหมอ จบจากUSA ด้วยค่ะ ราคาถูกกว่าศูนย์เลสิก ครึ่งนึงค่ะ
    เราทำมา 6 เดือนแล้วค่ะ (ถ้าจะขออนุญาติ แปะไดอารี่ ที่บรรยายขั้นตอนได้มั้ยค่ะ เราบรรยายไว้ค่อนข้างละเอียดค่ะ)
    อยากไปเวียนนาอีก---->เฮอออคราวที่แล้วทำไมไม่ซื้อหาาาาา

0/5

Thumbs up

ขอบคุณคุณ narumon เจ้าของกระทู้นะคะ
    เพราะเอก็พยายามหาข้อมูลอยู่ด้วยค่ะ

เออยากทำมานานแล้ว แต่คุณสามีห้ามไว้
    คือคุณสามีเขามีเพื่อนเป็นหมอหลายคน
    ซึ่งคุณหมอแนะนำว่า ไม่ต้องทำหรอก ใส่แว่นปลอดภัยที่สุดค่ะ

เอก็เลยลังเลยังไม่ตัดสินใจ ต้องพยายามหาข้อมูลมาขออนุมัติคุณสามีค่ะ

Quote Originally Posted by poovsn View Post
    มาแนะนำ รพ.รัฐที่มีคุณภาพ และราคาประหยัดอีกแห่งค่ะ
    คือ รพ.กลาง แล้วคุณจะไม่เชื่อว่าบริการดีมากๆๆๆพยาบาลพูดจาดีมาก
    คุณหมอ จบจากUSA ด้วยค่ะ ราคาถูกกว่าศูนย์เลสิก ครึ่งนึงค่ะ
    เราทำมา 6 เดือนแล้วค่ะ (ถ้าจะขออนุญาติ แปะไดอารี่ ที่บรรยายขั้นตอนได้มั้ยค่ะ เราบรรยายไว้ค่อนข้างละเอียดค่ะ)
    ส่วนคุณ poovsn ถ้าสามารถนำข้อมูลมาเพื่อแชร์ให้เพื่อนได้ทราบ จะดีมากเลยค่ะ
    เพราะห้องนี้เป็นห้องคุยนอกเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับแบรนด์เนมอยู่แล้วค่ะ

ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่า ทางคุณ poovsn จะนำมาลงในกระทู้นี้เลยไหม
    หรือต้องการตั้งกระทู้ใหม่เพื่อเล่าประสบการณ์การทำเลสิกแบบละเอียด

เอขอแนะนำว่า คุณ poovsn ตั้งกระทู้ใหม่ก็ดีค่ะ
    เพราะเป็นคนละโรงพยาบาล เพื่อนจะได้ไม่สับสน
    และเล่าจากประสบการณ์ตรงที่คุณ poovsn
    จะสามารถบรรยายรายละเอียดขั้นตอนการทำเลสิกจากไดอารี่อีกด้วย
    คาดว่า น่าจะมีผู้สนใจจะได้เข้ามาดูกันเยอะนะคะ

เอขอตีตั๋วรอชมข้อมูลดีดีด้วยค่ะ

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

poovsn's Avatar
    poovsn is offline Trusted Member
    0/5
    ได้ค่ะ ต้งกระทู้ใหม่ในห้องนี้ได้นะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=326310

Quote Originally Posted by apretty View Post
    ขอบคุณคุณ narumon เจ้าของกระทู้นะคะ
    เพราะเอก็พยายามหาข้อมูลอยู่ด้วยค่ะ

เออยากทำมานานแล้ว แต่คุณสามีห้ามไว้
    คือคุณสามีเขามีเพื่อนเป็นหมอหลายคน
    ซึ่งคุณหมอแนะนำว่า ไม่ต้องทำหรอก ใส่แว่นปลอดภัยที่สุดค่ะ

เอก็เลยลังเลยังไม่ตัดสินใจ ต้องพยายามหาข้อมูลมาขออนุมัติคุณสามีค่ะ

ส่วนคุณ poovsn ถ้าสามารถนำข้อมูลมาเพื่อแชร์ให้เพื่อนได้ทราบ จะดีมากเลยค่ะ
    เพราะห้องนี้เป็นห้องคุยนอกเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับแบรนด์เนมอยู่แล้วค่ะ

ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่า ทางคุณ poovsn จะนำมาลงในกระทู้นี้เลยไหม
    หรือต้องการตั้งกระทู้ใหม่เพื่อเล่าประสบการณ์การทำเลสิกแบบละเอียด

เอขอแนะนำว่า คุณ poovsn ตั้งกระทู้ใหม่ก็ดีค่ะ
    เพราะเป็นคนละโรงพยาบาล เพื่อนจะได้ไม่สับสน
    และเล่าจากประสบการณ์ตรงที่คุณ poovsn
    จะสามารถบรรยายรายละเอียดขั้นตอนการทำเลสิกจากไดอารี่อีกด้วย
    คาดว่า น่าจะมีผู้สนใจจะได้เข้ามาดูกันเยอะนะคะ

เอขอตีตั๋วรอชมข้อมูลดีดีด้วยค่ะ
    อยากไปเวียนนาอีก---->เฮอออคราวที่แล้วทำไมไม่ซื้อหาาาาา

0/5

Thumbs up

เอตามไปอ่านกระทู้ใหม่แล้วค่ะ ข้อมูลละเอียดได้ใจมากๆ เลย
    ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

0/5
    เพิ่งได้ใช้คอมฯวันนี้เองจ้าเลยตอบช้าหน่อยนะคะ ขอโทษด้วยค่ะ
    ราคาค่าตรวจตาอยู่ที่1,050 บาท
    ราคาค่าทำ i-lasik ประมาณ 65,000 บาทค่ะ
    (i-lasik ต่างกับ lasik นะคะ ลองถามรายละเอียดที่ศิริราชนะคะ)
    คุณหมอที่ทำ i-lasik ให้เราชื่อแพทย์หญิงพนิดา
    ท่านเป็นอาจารย์หมอที่ละเอียดใจดีและใจเย็นมาก
    ลองปรึกษาดูนะคะ

ดีใจจังตื่นมาไม่ต้องควานหาแว่นตาแล้ววว

Comments from Facebook