Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับ มือถือ black berry ค่ะ

Warning Points:
    0/5

Question อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับ มือถือ black berry ค่ะ

เพื่อนๆคนไหนใช้ black berry กันบ้างค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ bb curve // bb bold อันไหนดีกว่ากัน แล้วซื้อศุนย์ หรือมาบุญครองดีอ่ะค่ะ เพราะว่าราคาก้ต่างกันหลายพันเลย ยังไงช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พอดีจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วอะคะ ขอบคุณค่ะ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ curve 8900 อยู่นะฮะ
    คือจากที่ศึกษาข้อมูลก่อนซื้อมานะฮะ
    ด้วย spec จริงๆแล้ว curve 8900 ดีกว่า ทั้งเรื่องของจอที่สีสดใสละเอียดมากกว่า
    ram ภายใน curve 256 mb / bold 128 mb
    กล้อง curve 3.2 mp autofocus / bold 2 mp
    แต่ bold วัสดุดีกว่าฮะ แป้น keyboard ใหญ่ พิมพ์ง่ายกว่า ฝาหลังวัสดุน่าจะเป็นหนัง มีฝาหลังสวยๆขายเยอะ
    แต่ตอนนี้ อุปกรณ์ตกแต่งของ curve ก็เยอะขึ้นเรื่อยๆแล้ว
    สรุป ถ้าชอบใหญ่ๆ ไม่สนใจกล้องในมือถือ ก็ bold ก็ได้ฮะ
    แต่แอบเชียร์ curve 8900 นะฮะ
    ซื้อเครื่องนอกน่าจะคุ้มกว่า เพราะใช้ได้เหมือนกันเด๊ะๆเลย ประหยัดไปเป็นหมื่น ราคาเครื่องนอก curve ประมาณ 15000 bold 18-19000 นะฮะ
    ส่วนราคาศูนย์ 25500 ราคาเท่ากันทั้ง 2 รุ่น
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เดียแอบรีวิว blackberry ไว้บ้างแล้วอะค่า
    ลองดูนะค๊าาา มีอะไรถามเพิ่มเิติมได้ค่า

http://nadiatown.wordpress.com/2009/...kberry-review/

0/5
    Quote Originally Posted by iyoyo View Post
    ใช้ curve 8900 อยู่นะฮะ
    คือจากที่ศึกษาข้อมูลก่อนซื้อมานะฮะ
    ด้วย spec จริงๆแล้ว curve 8900 ดีกว่า ทั้งเรื่องของจอที่สีสดใสละเอียดมากกว่า
    ram ภายใน curve 256 mb / bold 128 mb
    กล้อง curve 3.2 mp autofocus / bold 2 mp
    แต่ bold วัสดุดีกว่าฮะ แป้น keyboard ใหญ่ พิมพ์ง่ายกว่า ฝาหลังวัสดุน่าจะเป็นหนัง มีฝาหลังสวยๆขายเยอะ
    แต่ตอนนี้ อุปกรณ์ตกแต่งของ curve ก็เยอะขึ้นเรื่อยๆแล้ว
    สรุป ถ้าชอบใหญ่ๆ ไม่สนใจกล้องในมือถือ ก็ bold ก็ได้ฮะ
    แต่แอบเชียร์ curve 8900 นะฮะ
    ซื้อเครื่องนอกน่าจะคุ้มกว่า เพราะใช้ได้เหมือนกันเด๊ะๆเลย ประหยัดไปเป็นหมื่น ราคาเครื่องนอก curve ประมาณ 15000 bold 18-19000 นะฮะ
    ส่วนราคาศูนย์ 25500 ราคาเท่ากันทั้ง 2 รุ่น

ขอบคุณทั้งสองท่านเลยนะคะ
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    เดียแอบรีวิว blackberry ไว้บ้างแล้วอะค่า
    ลองดูนะค๊าาา มีอะไรถามเพิ่มเิติมได้ค่า

http://nadiatown.wordpress.com/2009/...kberry-review/

0/5

Talking

แนะนำรุ่น BOLD ค่ะรองรับระบบ3Gด้วย ส่วน CURVEยังไม่รองรับค่ะ ข้อแตกต่างอยู่ตรงนี้แล้วก็แตกต่างที่จอสีรุ่นCURVEจะแจ่มชัดกว่ารุ่นBOLDก็ถูกต้องค่ะอย่างที่จขกท.บอกเลยค่ะ จุ๊จุ๊..แต่ตอนนี้มีแป้นพิมพ์ภาษาไทยของรุ่นBOLDแล้วนะค่ะ ทำให้ใช้งานง่ายขึ้นกกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ ใหญ่ไปหน่อยแต่กำลังสนุกมือดีนะมี่ใช้รุ่นBOLDอยู่ค่ะ แบ๊ปเดียวพิมพ์คล่องใช้ง่ายดีค่ะ อยากเชียร์ BOLDค่ะ
    "หัวเราะร่าหน้าบาน..เมื่อผลงานเด็ดสาระตี่" !!!คริ..คริ...^0+0^

0/5
    โดยส่วนตัวใช้Curve คะ เพราะเป็นคนมือเล็ก จับ Bold ไม่ค่อยถนัดอะคะ ^^"

0/5
    ขอบคุรสำหรับทุกๆความเห็นค่ะ

Quote Originally Posted by enoomee View Post
    แนะนำรุ่น BOLD ค่ะรองรับระบบ3Gด้วย ส่วน CURVEยังไม่รองรับค่ะ ข้อแตกต่างอยู่ตรงนี้แล้วก็แตกต่างที่จอสีรุ่นCURVEจะแจ่มชัดกว่ารุ่นBOLDก็ถูกต้องค่ะอย่างที่จขกท.บอกเลยค่ะ จุ๊จุ๊..แต่ตอนนี้มีแป้นพิมพ์ภาษาไทยของรุ่นBOLDแล้วนะค่ะ ทำให้ใช้งานง่ายขึ้นกกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ ใหญ่ไปหน่อยแต่กำลังสนุกมือดีนะมี่ใช้รุ่นBOLDอยู่ค่ะ แบ๊ปเดียวพิมพ์คล่องใช้ง่ายดีค่ะ อยากเชียร์ BOLDค่ะ
    Quote Originally Posted by B.P. View Post
    โดยส่วนตัวใช้Curve คะ เพราะเป็นคนมือเล็ก จับ Bold ไม่ค่อยถนัดอะคะ ^^"

pt.power's Avatar
    pt.power is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ bold อยุ่เหมือนกันค่ะ

จนถึงตอนนี้ก้อยังงงๆ กับบางอย่างในเครื่องอยุ่เร้ยค้า

หุหุ
    เสพติด กระเป๋า BranDNaMe ค้า

WaitinG 4 Me ~*
    --MARC Jacobs STAM
    --Balenciaga Work ^^

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เราว่า BOLD ดูดีกว่ามากค่ะ และ material ดูดีกว่านะ อันนี้ส่วนตัว ตอนนี้ curve ที่มาบุญครองถูกมากจนน่าซื้อเลยอ่ะค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    thank u all naka

but i finally got bold ka

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook