Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: **********ว่าด้วยเรื่องแม่บ้าน.........ช่วยรับไปเลี้ยงคนนึงค่า ^___^************

Warning Points:
    0/5

**********ว่าด้วยเรื่องแม่บ้าน.........ช่วยรับไปเลี้ยงคนนึงค่า ^___^************

ใครอยากรับแม่บ้านไปทำงานบ้าน กวาดบ้าน รีดผ้า (เรียบมาก)
    ทำกับข้าว เก่งมากจ้า

เราก็อยากได้แต่ว่าตอนนี้คนงานที่บ้านเยอะเกินความต้องการ

ไม่มีเงินจะจ่ายแล้วจ้า (บ้านเรามี 3 คนแล้ว เป็นพี่น้องกันหมดเลย

ไม่รู้จะไล่ใครออกดี

(ไม่เหมาะเลี้ยงเด็กจ้า)

(บอกข้อด้อยเค้านิดส์นึง แต่คิดว่าคงเป็นข้อดีของบ้านคุณนายทั้งหลายจ้า คือเค้า แต่งตัวดีมากมากค่า**** ดีกว่าเรา T___T')

เหมาะทำงานบ้านมากมาก Hard Core สุด ๆ จ้า

สนใจ pm. มานะคะ แล้วเอาเบอร์ไปคุยกับเค้าเลยค่า

ขอบคุณอีกครั้ง SBN ค่า
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

0/5
    สอบถามค่ะ
    คนไทยไหมคะ...และอายุประมาณเท่าไหร่คะ....
    สนใจเป็นแม่บ้านโรงงานไหมคะ
    ติดต่อกลับนะคะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    น้องฝ้าย น้องฝ้าย พี่จองน๊า

0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    สอบถามค่ะ
    คนไทยไหมคะ...และอายุประมาณเท่าไหร่คะ....
    สนใจเป็นแม่บ้านโรงงานไหมคะ
    ติดต่อกลับนะคะ
    ตอบจ้า อายุ 24 ปีค่ะ คนลาวมีพาสปอร์ต มีบัตร ทุกอย่างถูกต้องตามกฎหมายค่ะ
    เค้าชอบงานบ้านค่ะ ชอบรีดผ้า ทำกับข้าว สุด ๆ ไปเลยค่ะ
    ทำงานอยู่เมืองไทยมา 15 ปีกว่า ๆ แล้วค่ะ

Quote Originally Posted by giftgoy View Post
    น้องฝ้าย น้องฝ้าย พี่จองน๊า
    ได้เลยค่ะพี่ก้อย
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"

0/5
    555 คุณฝ้ายกะแม่บ้าน ปัญหาโลกแตกจริงๆ คะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by wann View Post
    555 คุณฝ้ายกะแม่บ้าน ปัญหาโลกแตกจริงๆ คะ
    จำได้ จำได้ที่คุณฝ้ายเคยตั้งกระทู้ไว้ อ่านแล้วยังแอบขำที่คุณฝ้ายบอกว่าเธอแต่งตัวดีมาก พาลให้คนเข้าใจผิดกันเยอะทีเดียวค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    Quote Originally Posted by wann View Post
    555 คนละคนกันค่ะคุณว่าน แต่ฝ้ายจะเจอแบบนี้ประจำเลย คนเก่าที่เคยเล่าให้ฟังอ่ะหน้าตาผู้ดีมีสกุล กว่าเรา สวยงามมั๊กมาก ที่เรากลัวว่า เด๋วแฟนฝ้ายจำผิด อิอิ คนนั้นกลับบ้านเก่าไปแร้วค่าคุณว่าน

คนนี้หน้าตามะสวยเลย แต่ใจรัก

Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    จำได้ จำได้ที่คุณฝ้ายเคยตั้งกระทู้ไว้ อ่านแล้วยังแอบขำที่คุณฝ้ายบอกว่าเธอแต่งตัวดีมาก พาลให้คนเข้าใจผิดกันเยอะทีเดียวค่ะ
    ฝ้ายขอโทษนะคะคุณเจต จะบอกว่า แม่บ้านนี่หายากแล้วก็ถูกใจยากมากมากจริง ๆ ค่ะ (หรือว่าเราเรื่องมากก็ไม่รู้ ) แฟนบอกว่า อย่าไปใส่ใจพวกนี้มาก
    แต่เราอดไม่ได้จริง ๆ ค่ะ ถามทุกวันว่ากินข้าวหรือยัง หิวมั๊ย อยากไปไหนหรือป่าว พักผ่อนพอมั๊ย 555 เฮ่อ เค้าถึงได้ใจ พอเราใจดีมากมาก เค้ามักไม่ค่อยนึกถึงความดีเราเลย โดนแฟนดุประจำเลยค่ะคุณเจต....

0/5
    เสียดายจัง แต่ว่าตอนนี้ของนีน่าก้อมีแล้วสองเหมือนกันแต่ทำงานบ้านไม่ค่อยเรียบร้อย ต้องคอยจ้ำจี้จ้ำไชตลอดจนตอนนี้เลยพูดแล้ว (เบื่อ) แต่ว่าเลี้ยงเด้กดี ก้อเลยหยวนๆ ไป แต่ได้คนหน้าตาไม่สวยก้อดีนะ ป้องกันไว้ก่อน อิๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    เสียดายจัง แต่ว่าตอนนี้ของนีน่าก้อมีแล้วสองเหมือนกันแต่ทำงานบ้านไม่ค่อยเรียบร้อย ต้องคอยจ้ำจี้จ้ำไชตลอดจนตอนนี้เลยพูดแล้ว (เบื่อ) แต่ว่าเลี้ยงเด้กดี ก้อเลยหยวนๆ ไป แต่ได้คนหน้าตาไม่สวยก้อดีนะ ป้องกันไว้ก่อน อิๆๆ

เบื่อมากเหมือนกันค่ะพี่ สุดสุดไปเลย ไอ้ที่หน้าตาสวยพอไปวัดไปวา ก็ทำงานบ้านไม่ได้เรื่องเลย ไอ้ที่ไม่สวยก็ทำงานโอเค แต่พาไปไหนไม่ได้ซะงั้น เฮ่อ

Comments from Facebook