Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: ขอคำแนะนำวัน ออกรถใหม่ ไป เจิมรถ กันที่ไหนกันคะ

Warning Points:
    0/5

RE: ขอคำแนะนำวัน ออกรถใหม่ ไป เจิมรถ กันที่ไหนกันคะ

ไม่เคยเจิมเหมือนกันคะ แต่จะออกรถใหม่ทุกคันวันศุกร์
    แฮะ แฮะ ออกตามวันเกิดคะ และชอบวันศุกร์...แสนสุขสันต์ :lol:

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

RE: ขอคำแนะนำวัน ออกรถใหม่ ไป เจิมรถ กันที่ไหนกันคะ

ops: ของเราให้คุณแม่เจิมให้ค่ะ ops:
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5

^
    ^
    ^
    เหมือนกันเยยคร่าคุณ ratkatu ตาลให้พ่อกะแม่เจิมให้เช่นกันจ้า

0/5

คล้ายๆเพื่อนๆข้างบน--ไม่ได้เจิม..ให้พ่อเป็นคนขยับรถให้ค่ะ :wink:

แต่ถ้าเชื่อเรื่องเจิมรถ..เคยเห็นเพื่อนหลายคนขับไปที่วัดหลวงพ่อโสธร กับวัดไร่ขิงที่นครปฐม หรือวัด(ใดๆ)ที่บ้านเค้าจะนับถือกันอยู่หน่ะค่ะ ช่วยได้มั๊ยเนี่ย ops:

NichY is offline Trusted Member
    0/5

รถ กวาง เจิม มา ไม่ถึงเดือน ชนไป 2 รอบแล้วค่ะ

แล้วแต่ ความเชื่อ ของบุคคลนะ

ปล. ชน 2 รอบเนี่ย รอบแรก คนขับมาชน
    อีก รอบนึง คุณแม่ขับชนท้าย

ตอนนี้ไม่มีรถขับ เศร้ามากกก รถเข้าอู่
    SUNmate Armcover 99% UV protection
    ไม่ต้องกลัวแดดอีกต่อไป ใส่แล้วขาวจริง อยากให้ลอง
    www.sunmate99.com
    www.facebook.com/sunmate99
    Line : anish88
    มีบริการ dropship และ ตัวแทนจำหน่ายนะคะ

0/5

เราไม่เคยเจิมจ้า รถก็ไม่เคยมีชนด้วยจ้า แต่รถบ้านญาตเจิม ถอยออกมาก็ชนเลย และมักจะชนบ่อยด้วย ของอย่างนี้อยู่ที่คนขับมากกว่าจ้า

แต่เวลาออกรถและฤกษ์ออกรถ เราดูวันดีจากวันฤกษ์ดีต่างๆบน internet จ้า เทียบกับปีเกิด วันเกิด และราศีเกิดค่ะ แล้วก็ดูสีรถกับวันเกิดค่ะ

ส่วนซื้อ motorshow campaign อาจถูกกว่าข้างนอกนิดหน่อยก็จรง แต่เวลาซื้อเราไม่รู้ว่า showroom เค้าอยู่ที่ไหน ใหญ่เล็กประมาณไหน และใกล้หรือไกลจากบ้านเราแค่ไหนน่ะค่ะ เราเคยซื้อจากมอเตอร์โชว์แล้ว ปรากฎว่าราคาถูกกว่าข้างนอกก็จรงประมาณ 1 หมื่นค่ะ แต่วันออกรถไปไกลมากและโชว์รูมเค้าก็เล็กมากด้วย ส่วนเรื่องแถมพ่นกันสนิม ขัดสีรถที่ต้องไปทำที่ showroom เค้านี่ไม่ได้ไปทำเลยค่ะ เพราะไปไม่ถูกอีกเลยค่ะ เลยจะฝากไว้ว่าถ้าช่วงมอเตอร์โชว์ให้ไป survey ราคากับโปรโมชั่น จากนั้นใก้ไปซื้อกับ showroom ที่ใหญ่และน่าเชื่อถือ สะดวกเอารถไปเช็คได้ง่ายค่ะ เพราะบริการหลังการขายและการบำงรักษารถเราจะต้องทำไปตลอดค่ะ
    ขอให้ได้รถถูกใจนะคะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook