ตอนนี้เอสไปที่ไหนก็มีแต่คนทัก ว่าหน้าเด็ก แบบว่าปลื้มมากๆค่ะ
แต่ไม่อยากเก็บเคล็ดลับไว้คนเดียว จึงนำเคล็ดลับมาบอกเพื่อนๆกันหน่อยนะค๊า

ขอนำรูปอดีต เมื่อประมาณ มี.ค.2550 เปรียบเทียบให้ดูค่ะ

เมื่อก่อนเป็นสิวเม็ดเล็กๆ ที่หน้าอกเยอะมากๆ สังเกตได้จากรูปนะค่ะ

ปัจจุบัน 17 มิ.ย. 53

ทั้ง 2 รูปไม่ได้ตกแต่งด้วยโปรแกรมอะไรเลย เพราะแม่ค้าโลว์เทคอย่างแรงค่ะ

ทุกวันนี้เอสทาน โปรฟิมีน + คอลลาเจน + เมล็ดองุ่น + กลูต้าเจล + อะเซ(วิตซีแบบเม็ด) + วิตซีแบบเจล
และกำลังจะเพิ่มวิตามินอี อีกตัวค่ะ

เนื่องจากไปเจอเพื่อนรุ่นพี่ อายุ 38 ปี แต่ถ้าไม่บอกอายุ คนจะเข้าใจว่าอายุประมาณ 30-32 ปี
เค้าบอกว่าให้ทานวิตอี เพิ่มอีกตัวรับรองจะแจ่มกว่านี้อีก
ส่วนวิธีการทาน เด๋วจะมาแจ้งนะค่ะ

คำพูดจากเพื่อนที่เป็นหมอ เคยบอกไว้ก็ดูเหมือนจะจริง
ที่บอกให้ทานอาหารเสริมบำรุงผิว เป็นประจำ
แต่อาจจะพักบ้างสัก 2-4 อาทิตย์
แล้วลองสังเกตุกับเพื่อนที่ไม่ได้ทาน
รับรองว่าจะแตกต่างกัน อย่างเห็นได้ชัดเจน
หน้าของเราจะอ่อน และดูเด็กกว่ารุ่นเดียวกัน แน่นอน

ซึ่งเอสก็ลองไปสังเกตุมาแล้ว มันก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ
เพราะเมื่อก่อนเอส จะหน้าแก่กว่าเพื่อนสนิท
แต่เมื่อผ่านไป 2 ปี เอสหน้าอ่อนกว่า จนแม่ยังอึ้งเลยค่ะ