Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 13 of 13 FirstFirst ... 3 11 12 13
Results 121 to 129 of 129

Thread: เรากำลังจะแย่แล้ว

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

อ่านตั้งแต่หน้าแรก และการปลอบของเพื่อนๆ และการพรรณาของเจ้าของกระทู้.
    อ่านดูแล้ว มันวกไป วนมายังไง......
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    กลับมาอ่านด้วยความเป็นห่วงในฐานะมนุษย์เพศแม่ด้วยกัน
    เข้าใจอารมณ์ ความรู้สึกชองหนูI_m_not_ok ตอนนี้ หนูเหมือนคนกำลังจะจมน้ำตาย หนูเห็นไหม ขอนไม้ ชูชีพ ที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ ในนี้โยนมาให้ หนูตั้งสติอ่านความเห็น ความหวังดี เจตนาดีของทุก ๆ คนที่มาให้กำลังใจหนู แล้วพิจารณาให้ดี แล้วจะพบทางสว่างเอง ข้อสำคัญตอนนี้หนูจะเป็นผู้แพ้ คือหาทางฆ่าตัวเอง หรือฆ่าผู้ชายชั่ว ๆ คนหนึ่ง หรือจะยืนหยัดสู้ชีวิตต่อไปก็อยู่ที่ตัวหนูเองนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    เข้ามาให้กำลังใจค่ะ หวังว่ามันคงจะผ่านไปในเร็ววันนะคะ ชีวิตยังมีค่าอีกเยอะค่ะ

0/5

Exclamation

เราขอเสนอว่า ต่อจากนี้ไป เพื่อนๆ แค่เข้ามาลงชื่อให้กำลังใจเพียงสั้นๆ ก็พอนะคะ

เพื่อนๆ คงไม่ต้องพิมพ์ข้อความอธิบายมากมาย อาจจะเสียเวลาเปล่าๆ ค่ะ
    เพราะเจ้าของกระทู้เขาคงไม่สนใจ ไม่ใส่ใจอ่าน หรือหากเขาอ่านแล้ว
    แต่ก็คงไม่ได้ช่วยให้เขาได้มีมโนสำนึกที่ดีขึ้นมาหรอก
    ใจเขายังคงดำดิ่งและจมปลักอยู่อย่างเดิมแหละ

จะเห็นได้ว่า เขายังคงหาปืนเถื่อนอยู่ ทั้งๆ ที่เพื่อนเข้ามาตอบกันเป็นร้อย
    และจากกระทู้แรกรวมทั้งที่เจ้าของกระทู้มาตอบ เขาก็บอกว่า
    เขาต้องการแค่มาระบาย ไม่ได้ขอความคิดเห็นจากเพื่อน

เพราะฉะนั้นข้อความของเพื่อน ที่แสดงออกถึงความปรารถนาดี
    อุตส่าห์สละเวลามาช่วยคิด ก็คงไม่มีคุณค่า ไม่มีความหมายสำหรับเขาค่ะ

ฉะนั้น เพื่อนๆ ไม่ต้องพูดเยอะหรอกนะคะ
    เพราะคนเราโตโตกันแล้ว คิดได้ก็ได้ คิดไม่ได้ก็ช่าง

เฮ้อ!!! เกิดเป็นคน โตมาขนาดนี้ แล้วจะฆ่าตัวตาย >>> เสียชาติเกิดจริงๆ

เราคาดว่า เขาคงไม่มาตอบกระทู้อีกแล้วล่ะ ท่าทางจะหายเงียบไปซะงั้น

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

zaushi is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by apretty View Post
    เราขอเสนอว่า ต่อจากนี้ไป เพื่อนๆ แค่เข้ามาลงชื่อให้กำลังใจเพียงสั้นๆ ก็พอนะคะ

เพื่อนๆ คงไม่ต้องพิมพ์ข้อความอธิบายมากมาย อาจจะเสียเวลาเปล่าๆ ค่ะ
    เพราะเจ้าของกระทู้เขาคงไม่สนใจ ไม่ใส่ใจอ่าน หรือหากเขาอ่านแล้ว
    แต่ก็คงไม่ได้ช่วยให้เขาได้มีมโนสำนึกที่ดีขึ้นมาหรอก
    ใจเขายังคงดำดิ่งและจมปลักอยู่อย่างเดิมแหละ

จะเห็นได้ว่า เขายังคงหาปืนเถื่อนอยู่ ทั้งๆ ที่เพื่อนเข้ามาตอบกันเป็นร้อย
    และจากกระทู้แรกรวมทั้งที่เจ้าของกระทู้มาตอบ เขาก็บอกว่า
    เขาต้องการแค่มาระบาย ไม่ได้ขอความคิดเห็นจากเพื่อน

เพราะฉะนั้นข้อความของเพื่อน ที่แสดงออกถึงความปรารถนาดี
    อุตส่าห์สละเวลามาช่วยคิด ก็คงไม่มีคุณค่า ไม่มีความหมายสำหรับเขาค่ะ

ฉะนั้น เพื่อนๆ ไม่ต้องพูดเยอะหรอกนะคะ
    เพราะคนเราโตโตกันแล้ว คิดได้ก็ได้ คิดไม่ได้ก็ช่าง

เฮ้อ!!! เกิดเป็นคน โตมาขนาดนี้ แล้วจะฆ่าตัวตาย >>> เสียชาติเกิดจริงๆ

เราคาดว่า เขาคงไม่มาตอบกระทู้อีกแล้วล่ะ ท่าทางจะหายเงียบไปซะงั้น
    หลังจากที่ตามอ่านมานาน ก็เริ่มคิดและรู้สึกแบบนี้เช่นกันค่ะ

ถ้าจะให้กำลังใจ ขอแค่สั้นๆก็คงน่าจะเพียงพอ

เพราะความคิดเห็น ข้อแนะนำ และแนวทางดีๆ เพื่อนๆต่างช่วยกันโพสไปหมดแล้ว
    ถ้า จขกท. จะไม่สามารถเปิดใจยอมรับ

สิ่งที่เราทำได้ ก็คงแค่ทำใจและเฝ้าดูอยู่ห่างๆแทน.....

0/5

Cool

Quote Originally Posted by zaushi View Post
    หลังจากที่ตามอ่านมานาน ก็เริ่มคิดและรู้สึกแบบนี้เช่นกันค่ะ

ถ้าจะให้กำลังใจ ขอแค่สั้นๆก็คงน่าจะเพียงพอ

เพราะความคิดเห็น ข้อแนะนำ และแนวทางดีๆ เพื่อนๆต่างช่วยกันโพสไปหมดแล้ว
    ถ้า จขกท. จะไม่สามารถเปิดใจยอมรับ

สิ่งที่เราทำได้ ก็คงแค่ทำใจและเฝ้าดูอยู่ห่างๆแทน.....
    ขอบคุณนะคะคุณ zaushi ที่เห็นด้วยและรู้สึกเช่นเดียวกับเอ
    ตอนแรกเอคิดว่า เราอาจจะแปลกกว่าเพื่อนหรือเปล่า ที่คิดว่า
    ทำไมคำแนะนำดีดีของเพื่อนไม่สามารถเปลี่ยนความคิดเขาได้

ต่อจากนี้ เอก็คงจะตามกระทู้ไปก่อนค่ะว่า
    เจ้าของกระทู้จะมาตอบอีกไหม จะมาตอบในรูปแบบใดอีก

อยากรู้เหมือนกันว่า ต้นเรื่อง กลางเรื่องมาแนวนี้แล้ว
    แล้วตอนจบจะจบลงอย่างไร

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

0/5
    Quote Originally Posted by Kittypiggybent View Post
    แบบนี้ไม่เรียก ผู้ชายแล้วค่ะ เรียก แมง.... ไม่ใช่ธรรมดานะ ปีกทองซะด้วย

หน้าตาดีรึเปล่า ไม่รู้ การศึกษาดี ฐานะดี

มีแต่ศักดิ์ศรี ที่กินไม่ได้ หน้าใหญ่ไปวันๆ ใช้เงินกระเป๋า ผู้หญิงเหมือนเป็นของตัวเอง

ในอดีตเราก็เคยเจอ แมง.. ค่ะ

หลงเค้าคิดว่าเค้ารัก ให้ทุกอย่าง แม้จะไม่เยอะเท่า จขกท. แต่ก็หลายอยู่

ไม่ได้เปน ควายนะคะ ตอนนั้น เป็นกวางเลยแหละ

ควายยังมีแค่ 2 เขา กวางนี่มีเขาแล้วแยกออกไปเป็นแฉกๆ อีก

แต่ยังดีที่ไหวตัวทันค่ะ จากที่เคยมาหาทุกวัน

ตอนที่เปย์ให้ทุกอย่าง อยากได้อะไรก็ซื้อให้

อยากจะรู้ว่า เค้ารักเราจริงไหม

ก็เริ่มไม่ค่อยจะให้อะไร เริ่มฝืดๆ เคืองๆ

อ้างว่าต้องใช้เงิน ทางบ้านต้องใช้เงิน สารพัด

ก็ดูพฤติกรรมเค้า ว่าจะเป็นยังไง

เริ่มหายค่ะ เริ่มเฟดไป อ้างนู่น อ้างนี่ ที่บ้านไม่ให้ออก

มีรถขับค่ะ ค่าน้ำมัน เราออกให้ตลอด

ไปบ้านเค้า คำแรกแม่เค้าพูดเลยว่า เรื่องเงิน แม่ไม่ยุ่งนะ ไม่ขอเกี่ยวข้องด้วย

ถ้าใครไปเอาของใครมาก็ให้รับผิดชอบกันเอง นี่ขนาดแม่เค้านะ คงจะรู้นิสัยลูกตัวเอง

ตอนนี้หลุดพ้นแล้วค่ะ รักตัวเองมากขึ้น เจอคนที่ดี

ส่วน จขกท. เราว่า ผู้ชาย คงเจอ เป้าหมายใหม่แล้วแหละ

คงไม่กลับมาหา จขกท. แล้ว เพราะ คุณ ไม่มีเงินให้เค้าสูบอีกต่อไป

เจอหน้าก็ทวงแต่เงิน เจอหน้าก็เบื่อ

เพื่อนๆ ให้คำแนะนำไปเยอะแล้วนะคะ

อยู่ที่ว่า จขกท. จะมีสติ เอาไปปรับปรุง และแก้ไขปัญหาได้รึเปล่า

ขอบอกว่า อย่าได้คิดฆ่าตัวตาย

คิดถึงพ่อแม่ให้มากๆ ท่านเลี้ยงเรามายังไม่ได้ทดแทนพระคุณเลย

ลูกดันชิงฆ่าตัวตายไปซะก่อน ไม่ดีค่ะ อย่าทำ

ส่วนเรื่องหนี้สิน เพื่อนๆ ก็ให้คำแนะนำไปบ้างแล้ว แบบที่ดุเดือด แบบต่างๆ

นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเรานะ

เราว่าค่อยๆ ตะล่อมไว้ได้ป่ะ

แบบ ประมาณว่า ทำนิ่งๆ ไว้ ไม่ทวงเงิน ไม่พูดเรื่องรถ

แต่บอกไปว่า ที่บ้าน จขกท. จะให้มรดก รึอะไรก็ว่าไป ยอดเงินต้องเยอะนะ เอาแบบ ได้ยินแล้วตาลุกน่ะ

แล้วนิ่งๆ เนียนๆ ไว้ ดูท่าทีของ ผู้ชาย ให้เค้าตายใจก่อน

พอเค้ารู้ว่าเราไม่ทวงเงินเค้าแน่ๆ

เราก็ ค่อยอ้าง ให้เค้าเซ็น เอกสารอะไรให้เรา (ที่เพื่อนๆ แนะนำน่ะ)

ก็อ้างไป ว่าทางพ่อแม่อยากจะดูว่าเรามีสินทรัพย์อะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้าง

พอที่จะสืบสานมรดกต่อไปได้ อะไรประมาณนี้ ก็ให้เค้าโอนชื่อรถมาเป็นของเรา อันนี้ไม่รู้ว่ามันจะตื้นไปรึเปล่า เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ

สุดท้ายนี้ ขอให้สติ จงอยู่กับ จขกท.

สติมาปัญญาเกิดค่ะ แล้วหนทางแก้ไขปัญหา ก็จะตามมาเอง

เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขออภัยด้วยถ้าหากความคิดเห็นเราอาจจะไม่ถูกใจใคร
    เราว่าแบบนี้อ่ะดี ... เราก็เคยมีเพื่อนเวิ่นอย่างงี้แหละ เวลามันรัก แต่เราก็ต้องร้กตัวเองมากที่สุดนะคะ ไม่งั้นการที่เรามาเจอเรื่องแบบนี้ ส่วนนึงก็คือ เราปล่อยให้มันเกิดขึ้นเองด้วย ผู้ชายก็ชั่วทำร้ายคุณ ในขณะที่คุณก็ทำร้ายตัวเอง....จะไหวหรอคะ
    ขอเยาะเย้ย..ทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ คน..ยังคง ยืนเด่นโดยท้าทาย

แม้พื้นฟ้า...มืดดับเดือนลับมลาย ดาว...ยังพราย ศรัทธาเย้ยฟ้าดิน

เพราะผู้หญิง...อย่าหยุดสวยค่ะ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by apretty View Post
    ขอบคุณนะคะคุณ zaushi ที่เห็นด้วยและรู้สึกเช่นเดียวกับเอ
    ตอนแรกเอคิดว่า เราอาจจะแปลกกว่าเพื่อนหรือเปล่า ที่คิดว่า
    ทำไมคำแนะนำดีดีของเพื่อนไม่สามารถเปลี่ยนความคิดเขาได้

ต่อจากนี้ เอก็คงจะตามกระทู้ไปก่อนค่ะว่า
    เจ้าของกระทู้จะมาตอบอีกไหม จะมาตอบในรูปแบบใดอีก

อยากรู้เหมือนกันว่า ต้นเรื่อง กลางเรื่องมาแนวนี้แล้ว
    แล้วตอนจบจะจบลงอย่างไร

งุ...งิ...ๆๆๆๆ อยากรู้เหมือนกันว่า ต้นเรื่อง กลางเรื่องมาแนวนี้แล้ว และตอนจบจะจบอย่างไร....
    ขอโทษ พี่...apretty ที่เอาโพสซ้ำนะครับ...จะจบลงอย่างไร...

ในความคิดของผม

คงจบแบบ...มวยล้ม ต้มคนอ่าน ครับ.

เพราะผมติดตามตั้งแต่กระทู้แรก....จนสุดท้าย และอ่านทุกตัวอักษร ไม่ตกหล่น เนื้อเรื่องกํากวม และมีหลายๆหัวข้อที่เกินจริง....ผมออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้มาจับผิด แต่เมื่ออ่านแล้วมันแปลกๆ เดี๋ยวเจ้าของกระทู้จะโกรธว่ามันแปลกยังไง...
    1.เรื่องเงินเก็บ มีตั้ง 1 ล้าน ทั้งที่เรียน ป.ตรี (ตอนผมเรียนและทํางานด้วย ยังมีแค่หลักหมื่น สงสัยผมคงจะขี้เกียด ) ขอคําแนะนําด้วยครับ...ทําอย่างไร ช่วยสอนผมหน่อยครับ ผมอยากมีเงิน ล้าน.

2.พ่อแฟนรวยมากๆ ได้สําปทานคอคอดกระ....เป็น 10 ล้าน แต่ทําไมแฟนต้องมากลายเป็น เซล์แมนหา order

3.พอกลางเรื่อง กลายมาเป็น ได้รับงานใหม่..ผลิตผ้าปิดจมูกกันไข้หวัด 2009 อีกหลายสิบล้าน...(คอคอดกระยังไม่ไปถึงไหน อ้าวววผ้าปิดจมูกมาอีกแล้ว)

4.ซื้อ ฮาเล่ย์ เสียภาษีไป 1 แสนบาท...เมื่อ 5 ปี ที่แล้ว...ไม่มีนะครับ รถนําเข้า เสีย 450 เปอร์เซ็นต์ครับ แต่ถ้าเป็นซากรถ OK ภาษีถูก แต่ต้องเป็นซากจริงๆ แล้วเอามาประกอบเอง.

5.ฮาเล่ย์ ถ้านําเข้าทั้งคัน..ต้องมี คอนแทร็ก ออร์เดอร์ อีกทั้ง ใบ invoice ผ่านธนาคาร ถึงบริษัทรถที่ต้องนําเข้า...รวมแล้ว+ภาษี คันละไม่ต่ำกว่า 1.2 ล้าบบาทครับ ไม่ใช่ 6-7แสนบาท

แบบแอบเอาข้ามาเลยทั้งคัน...มันเป็นไปไม่ได้ครับ.

เอาแค่ 4 ข้อก่อนแล้วกันครับ...ผมถึงว่ามันแปลกๆไงครับ....ยังไงรบกวนเจ้าชองกระทู้ช่วยอธิบายที ..บอกตรงๆว่า ผม ไม่ฉลาด หรือ เรี่ยวว่า โง่ก็ได้ ครับ...แฮ่ๆๆๆ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    มาตอบคุณPEPSI5510โดยเฉพาะเลยค่ะ วันนี้นอนไม่หลับ เลยแวะมาอ่านแล้วก็เจอพอดี

ในความคิดของผม

คงจบแบบ...มวยล้ม ต้มคนอ่าน ครับ.

เพราะผมติดตามตั้งแต่กระทู้แรก....จนสุดท้าย และอ่านทุกตัวอักษร ไม่ตกหล่น เนื้อเรื่องกํากวม และมีหลายๆหัวข้อที่เกินจริง.

ผมออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้มาจับผิด แต่เมื่ออ่านแล้วมันแปลกๆ เดี๋ยวเจ้าของกระทู้จะโกรธว่ามันแปลกยังไง...
    1.เรื่องเงินเก็บ มีตั้ง 1 ล้าน ทั้งที่เรียน ป.ตรี (ตอนผมเรียนและทํางานด้วย ยังมีแค่หลักหมื่น สงสัยผมคงจะขี้เกียด ) ขอคําแนะนําด้วยครับ...ทําอย่างไร ช่วยสอนผมหน่อยครับ ผมอยากมีเงิน ล้าน.

2.พ่อแฟนรวยมากๆ ได้สําปทานคอคอดกระ....เป็น 10 ล้าน แต่ทําไมแฟนต้องมากลายเป็น เซล์แมนหา order

3.พอกลางเรื่อง กลายมาเป็น ได้รับงานใหม่..ผลิตผ้าปิดจมูกกันไข้หวัด 2009 อีกหลายสิบล้าน...(คอคอดกระยังไม่ไปถึงไหน อ้าวววผ้าปิดจมูกมาอีกแล้ว)

4.ซื้อ ฮาเล่ย์ เสียภาษีไป 1 แสนบาท...เมื่อ 5 ปี ที่แล้ว...ไม่มีนะครับ รถนําเข้า เสีย 450 เปอร์เซ็นต์ครับ แต่ถ้าเป็นซากรถ OK ภาษีถูก แต่ต้องเป็นซากจริงๆ แล้วเอามาประกอบเอง.

5.ฮาเล่ย์ ถ้านําเข้าทั้งคัน..ต้องมี คอนแทร็ก ออร์เดอร์ อีกทั้ง ใบ invoice ผ่านธนาคาร ถึงบริษัทรถที่ต้องนําเข้า...รวมแล้ว+ภาษี คันละไม่ต่ำกว่า 1.2 ล้าบบาทครับ ไม่ใช่ 6-7แสนบาท

แบบแอบเอาข้ามาเลยทั้งคัน...มันเป็นไปไม่ได้ครับ.

เอาแค่ 4 ข้อก่อนแล้วกันครับ...ผมถึงว่ามันแปลกๆไงครับ....ยังไงรบกวนเจ้าชองกระทู้ช่วยอธิบายที ..บอกตรงๆว่า ผม ไม่ฉลาด หรือ เรี่ยวว่า โง่ก็ได้ ครับ...แฮ่ๆๆๆ

มาบอกว่ายังไม่ตายค่ะ แต่สงบขึ้นเยอะ ไม่สบายใจถึงได้มาโพสต์บ่นๆๆ ในนี้ เพราะรู้ว่าคนในนี้ส่วนใหญ่ดี มีความคิด ไม่ได้อยากมาขายหรือประจานตัวเองให้คนอื่นเค้าได้รับรู้สารรูปหรอกค่ะ

1. พ่อแม่ฝากให้ตั้งแต่เล็กๆ ค่ะ พอโตมาแล้ว เค้าก็ให้เราเป็นคนฝากต่อเอง ช่วยงานที่บ้านมั่ง แต๊ะเอียก็มีได้เยอะนะ สมัยก่อนยังรวยค่ะ ที่บ้านประกอบอาชีพด้วยค่ะ ไปไหนไม่เคยต้องจ่ายค่าอะไรค่ะ เพราะทุกคนเห็นเป็นเด็กหมดค่ะ เงินก็มี่จริงๆ ไม่ได้หลอกค่ะ มีก็บอกมี ไม่มีก็ไม่มาแต่งเรื่องขอความเห็นใจจากชาวบ้านหรอก อ่านแต่ละคำตอบที่ทุกคนมาตอบๆๆๆ เห็นอกเห็นใจ น้ำตาก็ร่วงอยู่หน้าคอมนี่แหล่ะค่ะ ไมได้ไปไหน

2. สัมปทานคอคอดกระนี่ของเพื่อนแฟนค่ะ ไม่ใช่ของแฟน เพื่อนแฟนทำพวกก่อสร้างไรนี่แหล่ะ ไม่เกี่ยวกะแฟนค่ะ ไม่รู้ว่าคุณอ่านสับสนหรือเราพิมพ์ผิด ถ้าพิมพ์ผิดก็ต้องขอโทษด้วย ขี้เกียจย้อนขึ้นไปแก้แล้วค่ะ ไม่อยากอ่านซ้ำ ซ้ำไปซ้ำมา ก็ทรมานตอกย้ำตัวเองค่ะ เราไม่รู้ว่าเพื่อนมันได้ตังค์ตรงนี้สิบล้านจริงไหม เพราะแฟนบอกค่ะ เราถึงอนุญาตให้เค้ายืมเงินไปจ่ายโต๊ะบอลก่อนไงคะ หลงเชื่อด้วยความโง่อ่ะค่ะ

3. บ้านแฟนค้าขายค่ะ ไม่เกี่ยวกะคอคอดกระแต่อย่างใด ขายถุงทุกอย่าง ยกเว้นถุงยาง พวกถุงใส่แกง ถุงร้อน ถุงเย็น ถุงหูหิ้ว ถุงดำ ถุงขยะมีหมดค่ะ รวมถึงพวกกระดาษมวนบุหรี่ด้วยค่ะ ตัวนี้ขายดีมาก ทำให้มันรวยถึงทุกวันนี้ค่ะ ขายแต่ตจว ค่ะ เพราะตจว เห็นคนชอบมวนบุหรี่สูบกัน เราเข้าใจว่า สมัยนี้ใครจะสูบแบบนี้กัน ดูถูกเกินไปแล้วค่ะ เราไปดูกะตามาแล้ว เค้าสูบกันแบบนี้จริงๆ ค่ะ อ่อ เพิ่งนึกออกพวกยางด้วยค่ะ หนังยาง หนังสติ๊ก ยางยิงนกด้วยค่ะ เราก็ไม่รู้ว่าสินค้าพวกนี้มันเป็นที่ต้องการของตลาดตจว ตรงไหนเหมือนกันค่ะ (เฉพาะอีสานนะคะ) เพราะเค้าวิ่งอีสานทุกต้นเดือนค่ะ

4. ฮาร์เล่ย์มือสองค่ะ ไม่ได้สั่งพรีออเดอร์มาจากอเมริกา ถึงได้ราคาขนาดนั้น ลองเช็คดูก็ได้ค่ะรุ่นแฟดบอยปี 99 สีดำราคาเท่าไร รถตปท ไม่ใช่ฮอนด้าเวฟนะคะ ค่าป้ายถึงได้แค่นั้น ลองไปเช็คกรมขนส่งก็ได้ค่ะ ว่าเท่าไร แสนนึงอยู่ไหม ที่คุณได้ยินมา มันเป็นราคาสวมทะเบียนรึป่าว คือทะเบียนปลอมอ่ะค่ะ ไม่ใช่ ทะเบียนแท้ ถ้ามันจดกันง่ายๆ ถูกๆ อย่างนั้น เราคงรู้ธาตุแท้มันตั้งแต่ปีแรกๆ ที่คบแล้ว ไม่ใช่มารู้ป่านนี้หรอกค่ะ

ฉันก็โง่ค่ะ ไม่ได้ฉลาดถึงได้โดนหลอกมาถึงทุกวันนี้ ฉันบอกว่าบ้านเค้ารวยค่ะ ไม่ใช่พ่อเค้ารวย พ่อเค้าตายไปแล้วค่ะ แต่ก่อนตายทำมาดี มันเลยหยิ่งได้ขนาดนี้ ช่วงนี้ยิ่งได้ตัวผ้าปิดจมูกนี่ด้วย ยิ่งรวยเละค่ะ แต่มันไม่จ่าย ยังไงก็ไม่จ่าย เรือ่งเงินจะเริ่มปลงๆ แล้ว เพราะมันจะผ่อนให้เดือนละสองหมื่นเท่านั้น เวลาเอาไปก็ไปเป็นก้อน เวลาคืนจะจ่ายผ่อน เมื่อไรจะจบ เดือนละสองหมื่น เพื่อนมันก็หายหัว ตัวคอคอดกระนั่นแหล่ะค่ะ คุณ PEPSI5510 ขา โปรดทราบไว้ด้วย ชีวิตจริงกะหนังบางเรื่องมันก็คล้ายกันแหล่ะ อันนี้มันยิ่งกว่าหนังน้ำเน่าที่มีเราเป็นนางเอกไง เพราะนางเอกเรื่องนี้ไม่มีสมอง กระบือมากค่ะ

Page 13 of 13 FirstFirst ... 3 11 12 13

Comments from Facebook