Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ช่วยสอนทำ signature กับ avatar ที่ทำให้รูปไม่เบลอด้วยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ช่วยสอนทำ signature กับ avatar ที่ทำให้รูปไม่เบลอด้วยค่ะ

พอดีว่า ทำ signature and avatar แล้วรูปมันเบลออ่ะคะ เพื่อนๆคนไหนมีวิธีที่ย่อรูป หรือขนาดรูป ที่ใส่แล้ว รูปภาพชัดมีไหมค่ะ ช่วยสอนหน่อยค่ะ แบบว่า ทำไม่ค่อยเป็นอะคะ รบกวนแนะนำ และบอกวิธีทำให้ด้วยนะคะ หรือใครสามารถเป็นที่ปรึกษาให้ได้บ้างค่ะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ อยากถามแบบละเอียดอ่ะคะ ขอบคุณนะคะ ทำกี่ที ก็ได้แค่ที่เห็นอ่ะคะ อยากได้แบบชัดๆบ้าง เห็นบางท่าน signature ยาวกว่าของเหมียวอีก แต่รูปเค้าก็ชัดอ่ะคะ ช่วยสอนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

และบางท่าน avatar ก็รูปใหญ่ กว่าที่รุปเราเป็นอีกอ่ะคะ ทำยังไงได้บ้างงง

[SIGPIC][/SIGPIC]

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

0/5
    นี่ก็ดูชัดแล้วนะคะ

ถ้าอยากให้เห็นหน้าน้องชัดๆ ก็ต้องครอปอีกหน่อยนึง
    เพราะอวาตาร์ เหมือนว่าขนาดมันล็อคไว้ได้ประมาณนี้ค่ะ เราใช้รูปใหญ่ยังไง ก็ได้แค่นี้เหมือนกัน

ส่วนซิกเนเจอร์ ก็ใส่รูปโตๆกว่านี้ได้ แต่ที่เป็นอยู่ก็น่ารักแล้วนะ สวยเชียว แถมข้อความก็น่ารัก ซึ้งกินใจมากๆเป็นคุณแม่ที่น่ารักมาก

0/5

..

ขอบคุณ คุณ Pax สำหรับคำชมนะคะ พอดีเห็นบางคนรูปเค้าชัดกว่าที่เหมียวทำอ่ะคะ ก็เลยอยากให้เห็นหน้าลูกชัดๆหน่อย อิอิ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Wink

แหะ แหะ...ไม่เกี่ยวกันแต่จะมาบอกว่าวิธีในการเขียนหมายเลขโทรศัพท์เคลื่อนที่ที่ถูกต้อง คือ 08 XXXX XXXX ค่ะ (ส่วนโทรศัพท์บ้านคือ 0 2XXX XXXX ค่ะ) เพราะหมายเลขคุณจขกท.สวยอยู่แล้ว จะได้ทำให้ signature สมบูรณ์ยิ่งขึ้นค่ะ

ส่วนรูป avatar ยังไงลองหารูปน้องที่มีตัวน้องเต็มๆเนื้อที่ข้างๆหรือด้านบนและล่างน้อย หลังจากนั้น resize ลดขนาดเอาให้ไม่เกินที่กำหนดรูปจะได้ชัดขึ้นค่ะ^^
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เอาวิธีการย่อรูป ลงเวบ โดยที่รูปยังชัดอยู่ มาให้ค่ะ

ปกติ เวลาเราย่อรูป resolution ของรูปจะถูกย่อไปด้วย ทำให้รูปแตกค่ะ
    ยิ่งเล็กยิ่งแตก ไม่ชัด ลองวิธีนี้ เล็กแต่ชัดค่ะ ดูอย่างรูปเดีย ชัดพอสมควรเลยค่า

http://board.trekkingthai.com/board/...topic_id=67408

อ่านตามนี้ดูนะค้า เข้าใจง่าย
    ถ้าใช้ photoshop เป็นนิดๆหน่อยๆ ก้ทำได้ค่ะ
    ไม่เข้าใจตรงไหน ถามได้นะคะ ^^

chompoo_panda's Avatar
    chompoo_panda is offline Trusted Member
    0/5
    test...test
    " A Smiling Face Doesn't Always Mean A Smiling Heart "

chompoo_panda's Avatar
    chompoo_panda is offline Trusted Member
    0/5
    test again ka ขอบคุณมากนะคะสำหรับวิธีดีๆ ^^
    " A Smiling Face Doesn't Always Mean A Smiling Heart "

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    เอาวิธีการย่อรูป ลงเวบ โดยที่รูปยังชัดอยู่ มาให้ค่ะ

ปกติ เวลาเราย่อรูป resolution ของรูปจะถูกย่อไปด้วย ทำให้รูปแตกค่ะ
    ยิ่งเล็กยิ่งแตก ไม่ชัด ลองวิธีนี้ เล็กแต่ชัดค่ะ ดูอย่างรูปเดีย ชัดพอสมควรเลยค่า

http://board.trekkingthai.com/board/...topic_id=67408

อ่านตามนี้ดูนะค้า เข้าใจง่าย
    ถ้าใช้ photoshop เป็นนิดๆหน่อยๆ ก้ทำได้ค่ะ
    ไม่เข้าใจตรงไหน ถามได้นะคะ ^^

นี่รูปน้องเดียเองเลยหรอคะ น่ารักจัง นึกว่ารูปดาราเกาหลีที่ไหนซะอีกค่ะ
    คราวก่อนดิวก็เคยถามคำถามเดียวกันกับจขกท.น้ี แล้วถ้าจำไม่ผิดน้องเดีย
    ก็เป็นคนมาสอนดิว ขอบคุณมากๆอีกครั้งนะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5

xx

ก่อนอื่นต้องขอชมเลยค่ะ ว่าลูกน่ารักมากๆๆเลย ยิ่งได้อ่านข้อความยิ่งรู้สึกว่า อบอุ๊นนนน อบอุ่นค่ะ ชอบข้อความมากๆๆเลยค่ะ
    ส่วนเรื่องการทำรูปนั้นตามที่ด้านบนแจ้งเลยค่ะ
    ของพิ...ทำเองไม่เป็น อิอิ ใช้คุณเพื่อนค่ะ เห็นว่าทำ photo shop น่ะคะ ลองดูนะคะ
    xxxxxxxxxxxxx
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

0/5

Re: ช่วยสอนทำ signature กับ avatar ที่ทำให้รูปไม่เบลอด้วยค่ะ

ไม่ทราบว่าใส่รูป profile ยังไงอ่ะคะ รบกวนหน่อยนะคะเพิ่งสมัครใหม่ ขอบคุณค่ะ

Comments from Facebook