Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 72

Thread: ประกาศเรื่อง ตำแหน่งต่างๆ ที่จะมี เกิดขึ้นใน Siambrandname และ สิ่งที่สมาชิกจะได้รับจากการมีตำแหน่ง

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

ประกาศเรื่อง ตำแหน่งต่างๆ ที่จะมี เกิดขึ้นใน Siambrandname และ สิ่งที่สมาชิกจะได้รับจากการมีตำแหน่ง

เนื่องด้วย ชุมชน Siambrandname ที่เราอาศัย ร่วมกันนี้เป็นชุมชนขนาดใหญ่ การทำให้ชุมชนแห่งนี้เรียบร้อยและอาศัยกันได้อย่างเท่าเทียมกัน และ มั่นคง ยั่งยืน ไม่สามารถทำได้ โดยคนเพียงคนเดียวลำพัง หรือเพียงแค่ ทีมงานทาง เทคนิคและ ระบบ ของ Siambrandname

ซึ่งทางผู้ก่อตั้ง ชุมชนแห่งนี้ คุณ แอ๊นท์ เองตระหนักมาตลอดดีว่า การที่ชุมชนแห่งนี้ เติมโต ได้เป็นเพราะ ความเสียสละของเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ ที่อาศัยร่วมกัน อยู่ในชุมชนแห่งนี้ ทางคุณแอ๊นท์ เอง อยากให้สิทธิบางอย่างเพื่อตอบแทนแก่ความเสียสละ ของสมาชิกที่ มีส่วนช่วยกัน ทำให้ ชุมชนแห่งนี้ มีความมั่นคง และเพื่อความยั่งยืนต่อไปของชุมชนแห่งนี้

การยอมรับและให้คุณค่าแก่คนที่เสียสละ ทำงานต่างๆ เพื่อให้เราได้อยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ อย่าง เรียบร้อย สงบสุขและเท่าเทียมกัน จึงเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่ง ทางคุณแอ๊นท์เองจึงให้ทางทีมงาน ที่ ดูแลเรื่อง ระบบ ของชุมชนแห่งนี้

นำข้อมูลต่างๆ มาวิเคราะห์ เพื่อ สร้างตำแหน่งที่เหมาะสม ต่อคุณค่า ที่เกิดขึ้น ในชุมชนแห่งนี้ จาก ความเสียสละของเพื่อนสมาชิก ที่มีส่วนร่วมช่วยกัน ให้ชุมชนแห่งนี้ เป็นชุมชน ที่ น่า อาศัยร่วมกันตลอดไป

จากการวิเคราะห์ของทีมงาน ระบบ ทำให้ เราได้ เห็นการเสียสละ หลักๆ ที่ทำให้ชุมชนแห่งนี้ เป็นชุมชนที่ มั่นคง ยั่งยืน ให้เราได้อาศัยร่วมกัน อยู่ ใน 3 พื้นที่ ใหญ่ ดังนี้คือ

1. ให้ความรู้
    2. ช่วยตรวจสอบ
    3. ดูแลชุมชน รักษากฎ

ทั้งนี้ ทางเราเอง ได้ตรวจสอบข้อมูลเบื้องต้นแล้ว ได้มี ผู้ที่ ตระหนักรับผิดชอบชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน ทำงานในลักษณะ ดังกล่าวจริง ทางเราจึงเริ่มทำระบบและเครื่องมือเพื่อให้ ตำแหน่งต่างๆ ที่เหมาะสมกับสมาชิกที่ เสียสละทุกท่าน แต่เนื่องจากระบบดังกล่าว จะพัฒนา ขึ้นหลักจากการเติบโตของชุมชนแล้ว และการหาข้อมูลเก่าๆ ที่เราไม่เคยจัดเก็บมาก่อนเป็นไปไม่ได้ เราจึง ต้อง

ขอความรวมมือ สมาชิก ทุกท่าน ช่วยแนะนำเราถึง เพื่อนสมาชิกที่เสียสละ ในทั้ง 3 พื้นที่ดังกล่าว เพื่อทางเราจะได้นำไปปรับแต่ง การเก็บข้อมูลที่สำคัญเพื่อให้ตำแหน่งต่างๆแก่สมาชิก

ทั้งนี้ สมาชิกที่ ได้เสนอชื่อ และ พิจารณาข้อมูลแล้วเหมาะสมที่จะได้ตำแหน่งต่างๆ แล้ว ทางเราจะให้ค่าประจำตำแหน่ง ซึ่งค่าประจำตำแหน่งต่างๆ จะส่งผลให้ สามารถใช้ บริการ ของเครื่องมือ ที่ทางทีมงาน จะนำมาให้ใช้ในอนาคตต่อไป

ทั้งนี้ตำแหน่งในแต่ละพื้นที่ เราได้แบ่ง ออกเป็น 5 ระดับ เพื่อนสมาชิก สามารถ บอกชื่อสมาชิก ที่เสียสละเหล่านั้น พร้อม บอกระดับหรือไม่ก็ได้ ทางเราจะนำข้อมูล ทุกข้อมูลที่สมาชิกให้มา ประกอบในการตัดสินใจ ร่วมกัน

ทั้งนี้เอง มีสมาชิก อีกบางส่วนที่ทาง คุณแอ๊นท์เอง ตระหนักในความเสียสละของสมาชิกเหล่านั้นเป็นอย่างยิ่ง ถ้งแม้ที่ผ่านมาทาง Siambrandname เองยังไม่สามารถตอบแทนสิ่งใดได้เนื่องด้วย การลงทุนในการพัฒนาระบบช่วงแรกต้องหมดเวลาไปกับความรู้ในการ สร้างระบบ เพื่อรองรับการใช้งาน เบื้องต้นก่อน และเมื่อเราได้ผ่านช่วงเวลาที่ เสียสละ รับผิดชอบ และลำบากร่วมกัน มาแล้วจนชุมชนแห่งนี้ มั่นคง ถึงค่าหนึ่ง ที่เราสามารถ จัดสรร เวลาและทรัพยากร มาพัฒนา เครื่องมือพิเศษต่างๆ เพื่อตอบแทน การเสียสละ ของสมาชิกได้

ทางคุณแอ๊นท์เอง จะนำรายชือมาสบทบด้วยในโอกาสต่อไป

ทั้งนี้ การตกลง ปรึกษาหารือ ประกาศต่างๆ เกี่ยวกับ ตำแหน่ง ต่างๆ ใน siambrandname จะใช้กระทู้นี้ กระทู้เดียวเป็นหลัก ในการทำงานร่วมกับสมาชิกทุกคน

และขอบคุณมากๆ สำหรับ เพื่อนสมาชิก ที่ร่วมกัน แสดงความเห็นและ เสนอรายชื่อเพื่อนๆสมาชิกที่ช่วยกัน ทำให้ชุมชนที่เราอาศัยร่วมกัน มีความมั่นคง มาถึงวันนี้ได้

ขอบคุณมากครับ
    SBN Webmaster

0/5
    เข้ามาแสดงความยินดีกับน้องแอ๊นท์ และทางทีมงานทำเวป ที่พัฒนา SBN อย่างต่อเนื่อง
    ทำให้พื้นที่นี้ เป็นพื้นที่ดีๆ ของเพื่อนๆ โดยไม่หวังผลประโยชน์อย่างแท้จริงค่ะ

ขอให้สิ่งดีๆ เหล่านี้ ส่งผลให้น้องแอ๊นท์ และครอบครัวมีความสุข สุขภาพแข็งแรงในเร็ววันนะคะ

ขอบคุณน้องแอ๊นท์ และทีมงานค่ะ
    และขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ช่วยกันดูแล และสร้างความสดใสให้กับเวปจนติดงอมแงมเช่นนี้ด้วยค่ะ 55

ปล. ขอไม่เสนอชื่อนะคะ เพราะนึกออกเป็นหางว่าวเลย ^^

---------
    ข้อเสนอแนะยังไม่มี แต่มีข้อสงสัยค่ะ
    1. 5 ระดับนี่ยังงัยอ่ะคะ แอบไม่เข้าใจค่ะ เหมือนมี พนังงาน หัวหน้าหน่วย หัวหน้าฝ่าย อะไรอย่างนี้ป่าวอ่ะคะ แอบงง
    2. ตำแหน่งดูแลชุมชน รักษากฎนี่พอเข้าใจได้ว่าทำอะไร ตำแหน่งให้ความรู้ กับผู้ตรวจสอบนี่ยังงัยหรอคะ
    เพราะคงมีน้อยท่านที่จะมีความรู้ทั้งหมดทุกแบรนด์ หรือสามารถตรวจสอบได้ทุกแบรนด์อ่ะค่ะ หรือหมายถึงเป็นผู้ดูแลห้อง libray กับ catch fake ค่ะ
    3. ตำแหน่งเหล่านี้จะเหมือนตำแหน่งผู้ดูแลห้องที่เคยมีแต่ก่อนมั้ยคะ

จะได้เลือกคนได้ถูกน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    หุหุ
    แอบปลื้มอยู่2นาง
    โหวตเลยละกัน
    Log in : wannit , only_authentic
    ช่วยดูแลรักษากฏเฮี๊ยบยิ่งกว่าอาจารย์ฝ่ายปกครองอีกนะคะ
    ปล.ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวทั้ง2ท่านเลยนะคะแต่แอบชื่นชมจ้า

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    I would like to nominate K. Su (username: authentic_only) and K. Kat (username: KAT) kha.

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วไม่แน่ใจว่าใช่เปล่า คือแบ่งเป็นหมวด หมวดละ 5 คนใช่หรือไม่ค่ะ ถ้าใช่... ตามนี้เลยค่ะ

1. ให้ความรู้
    Denmark, Cocoa, ในส่วนของกระเป๋า บาลอง... ยี่ห้ออื่นไม่รู้คร๊าบบบบบบบบบ

2. ช่วยตรวจสอบ
    marni_mm ความสามารถ สามารถตามหาข้อมูลของผู้กระทำผิดได้
    poshy ความสามารถ กรณีที่ hot สุด ๆ ที่กระทู้ถูกปิดไปด้วย webmaster
    hdogillusive ............................

3. ดูแลชุมชน รักษากฎ
    ข้อนี้เยอะมากมีหลายท่าน.....
    Wannit, Meesook, authentic_only, cottonchef, due

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    เนื่องจากสมาชิกในเวปเราชื่อใกล้เคียงกันมากๆนะจ้ะ เลยขออนุญาตเอาข้อมูลมาแชร์นิดนึงนะคะ เพื่อว่าเพื่อนๆสมาชิกที่อยากจะเสนอชื่อเข้ามาจะได้เสนอชื่อกัน ได้ถูกตัวนะคะ ไม่มีเจตนาแอบแฝงอย่างอื่นนะคะ

authentic_only ฉายา คุณสุ โคนัน (ขออนุญาต คุณสุ ล่วงหน้าสำหรับฉายาที่เพื่อนๆเคยให้ไว้จากกระทู้ต่างๆ ก่อนหน้านี้ด้วยนะคะ)

only_authentic คุณเอ๋ ทีขายกระเป๋าชาแนลราคาน่ารักมากๆจ้ะ

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member
    0/5
    ดีจังค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่ก็อยากให้ชัดๆ กว่านี้เหมือนกันค่ะ เรื่องสาขาและตำแหน่ง แบบ oscar ประมาณนั้น
    ตอนนี้ที่ผุดขึ้นมาในใจแบบเด่นๆ ก็ wannit, hdogillisive, meesook, cocoa, denmark, noo_pizza, authentic_only และอีกเยอะๆ

Dupeipei's Avatar
    Dupeipei is offline Trusted Member
    0/5
    ที่voteมามีแต่login คุ้นๆนั้นเลยค่ะ
    ขอโหวด คุณ Meesook และ suiteerak ค่ะ
    ช่วยเหลือในห้องcatch fake เสมอๆเลยค่ะ
    WanNa ShOPPiNg!!

tonkau's Avatar
    tonkau is offline Trusted Member
    0/5
    เชียร์คุณหยกค่ะ (หัวข้อตรวจสอบ) ชอบคำพูดยอดฮิต "แท้ค่ะ"

แอบบอกตรงนี้หน่อยนะคะ ว่าแอบปลื้มและติดตามผลงานคุณนู๋หยกมาตลอดนะคะ ขอบคุณความรู้ที่ให้ไว้ในบ้าน SBN ค๊าาาาาา
    _ _ _ - ! - _ _ _ _

patcha_fah is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Dupeipei View Post
    ที่voteมามีแต่login คุ้นๆนั้นเลยค่ะ
    ขอโหวด คุณ Meesook และ suiteerak ค่ะ
    ช่วยเหลือในห้องcatch fake เสมอๆเลยค่ะ
    เห็นด้วยค่ะ vote คุณ Meesook and suiteerak ให้ห้องCatch Fake เลยค่ะ
    รักของแท้ เลยมีรักแท้ ไม่ใช่รักแร้นะ บร๊า

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast