Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: ชวนไปเที่ยว เกาะลันตา ทะเลฝั่งอันดามัน สงบ เงียบ สวย สะอาด

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up ชวนไปเที่ยว เกาะลันตา ทะเลฝั่งอันดามัน สงบ เงียบ สวย สะอาด

เมื่อ เม.ย. 51 ได้มีโอกาสไปเที่ยว เกาะลันตา กระบี่ เป็นเกาะที่สวยงามมากครับ
    ไปกับพี่ชายและพี่สะใภ้ ครับ ไปกัน 3 คน พี่ชายบอกว่า พี่สะใภ้ เครียดกับการทำงานมามาก จึงอยากพักผ่อน

วันนี้ เอามาให้เพื่อนๆ ที่ชุมชนแห่งนี้ได้ดูกันครับ เผื่อจะเป็นอีกแห่งที่เหมาะสำหรับการพักผ่อน

เริ่มเดินทางออกจาก ดอนเมือง ประมาณ 4 โมงเย็น ด้วยสายการบินนกแอร์
    ถึงท่าอากาศยานนานาชาติกระบี่ ประมาณเกือบ 5 โมงกว่าๆ
    หน้าตานกแอร์ เครื่องที่นั่งไปครับ

ถึงแล้วครับ ท่าอากาศยานนานาชาติกระบี่

จากนั้น มีรถตู้จาก รีสอร์ท ที่จะไปพักมารับ เดินทางไปขึ้นแพขนานยนต์อีกประมาณ 1-2 ชม. ครับ
    ไปถึงท่าแพก็มืดแล้ว และต้องรอคิวนาน 2 นาน ครับ คนเดินทางเยอะมาก คงเพราะช่วงนั้นเป็นช่วงสงกรานต์ครับ

เราต้องนั่งแพขนานยนต์ 2 ช่วง จากฝั่งกระบี่ ไปเกาะลันตาน้อย
    และเดินทางด้วยรถยนต์ ไปขึ้นแพอีกช่วงเพื่อไป เกาะลันตาใหญ่
    ท่าแพจะอยู่ที่ศาลาด่าน แต่เราต้องเดินทางไปพักที่คลองนิน
    click ที่นี่ เพื่อเข้าไปดูแผนที่ เกาะลันตา ครับ

มาถึงรีสอร์ท ก็ประมาณ 3-4 ทุ่มแล้ว เราไปพักที่ Langham Place Spa & Resort
    หรือ ในชื่อไทยคือ ระวิ วาริน รีสอร์ท แอนด์ สปา อยู่ ที่คลองนิน
    ที่นี่ เงียบสงบ เหมาะกับการพักผ่อน ร่มรื่น มีสระว่ายน้ำ มีห้องสปา
    ลองดูบรรยากาศภายในกันได้ครับ

ภาพภายในห้องพักครับ ถ่ายตอนเช้า เพิ่งจะตื่นนอนกัน
    สภาพภายในจึงยังไม่เรียบร้อย ครับ

ตอนเช้ามีบุฟเฟ่ต์อาหารเช้า และมีกิจกรรมวันสงกรานต์เล็กๆน้อยๆ ครับ
    เอามาให้ดูกัน ครับ

ในการเที่ยวในเกาะ เราก็เช่ารถมอเตอร์ไซต์ 2 คัน
    แล้วก็ตะลอนทัวร์ รอบเกาะ ชมวิว กับ หาของกิน แต่ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปครับ จึงไม่มีรูปมาให้ดูมากนักครับ
    ได้ไปแวะถ่ายภาพที่หมู่บ้านชาวประมงเล็กๆ หมู่บ้านนึงครับ ที่ ศาลาด่าน มีภาพมาให้ดูด้วยครับ

วันนั้นเราแวะทานข้าวกันที่ ศาลาด่านครับ ผมจึงได้ชักภาพมาเพิ่มเติมครับ
    อยากให้เห็นชีวิตที่เกาะ ครับ

รูปนี้ ผมอยู่บนร้านอาหาร ถ่ายลงไปในทะเล น้ำใสมากๆ ครับ เห็นตัวปลา เลยครับ
    ขอชวนนักท่องเที่ยวทั้งหลายช่วยกันอนุรักษ์ธรรมชาติ งามๆ อย่างนี้ให้คงอยู่ต่อไปครับ

ตามด้วยสิ่งมีชีวิตบนเกาะ

แล้วเราก็ขี่รถมาเดินเล่นที่ หาดคลองคอง ครับ

ทริปนี้ ที่ผมประทับใจที่สุด ก็นี่เลยครับ นั่งเรือไปดูปลากันครับ
    ดูปลา 3 จุด จุดแรกนั่งเรือออกไปจากที่พัก ประมาณ 1 ชม.
    แวะพักกลางวันที่ เกาะรอก ธรรมชาติ สงบ และสวยงาม ครับ
    น้ำใส ไหลเย็น เห็นตัวปลา สบาย ดูภาพเอาแล้วกันครับ

2 ภาพ นี้ ถ่ายตอนขากลับครับ แพขนานยนต์ และป้ายยินดีต้อนรับ

จบแล้วครับ

เพื่อนๆ สามารถค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ เกาะลันตาได้ที่เวบข้างล่างครับ
    http://www.lantainfo.com/th_index.htm

หากต้องการจองห้องพัก ผมแนะนำ tookteesood hotel ครับ
    ผมลองค้นหาดูแล้ว มีที่พักมากมายบนเกาะลันตาให้เลือกครับ
    รวมทั้ง รวิ วาริน ที่ผมไปพักด้วยครับ มีรายละเอียดที่ หน้านี้ ครับ
    Last edited by itasian; 07-27-2010 at 12:32 AM.

0/5
    ตามมาเที่ยวด้วยคนค่ะ น่าไปเที่ยวมาก ที่พักก็สวยงาม

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    วิวสวย ทีพักสวย น้ำใสสุดยอดเลยค่ะ อยากไปบ้าง ที่พักดูสบายๆยังเลย อยากยู่สัก 1 เดือน ขอบคุณมากนะคะที่นำมาฝากันค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ที่พักเงียบสงบดีครับ เหมาะกับการพักผ่อนจริงๆ
    ทะเลฝั่งอันดามัน สวยงาม มากๆ ครับ
    น้ำใส ไหลเย็น เห็นตัวปลา ครับ

ถ้า คุณ pomme และ คุณ wnonach กลับมาเมืองไทย
    อย่าลืมแวะเที่ยวเมืองไทย นะครับ

ขอบคุณครับ ที่แวะมา

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    แวะเข้ามาเที่ยวค่ะ ภาพสวย น่าเที่ยวมั่กๆๆ
    ขอบคุณค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

5
    0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    แวะเข้ามาเที่ยวค่ะ ภาพสวย น่าเที่ยวมั่กๆๆ
    ขอบคุณค่ะ
    ขอบคุณครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ ทำให้คิดถึงอันดามันอีกแล้วค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

5
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ ทำให้คิดถึงอันดามันอีกแล้วค่ะ
    ไว้มีโอกาส ลองจัดทริป ไปเที่ยวซิครับ
    ลูกๆ หลานๆ จะได้เล่นน้ำทะเลด้วยครับ

4
    0/5
    สวยใส มากๆ โดยเฉพาะน้ำทะเลแถวนั้นค่ะ ยังไม่เคยไปเลย ขอบคุณที่มาแนะนำค่ะ

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    ขอบคุณมากครับ อยากไปสุดๆๆๆ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread