Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: ใครเคยลง "นะ" บ้างค่ะ

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    Warning Points:
    0/5

Talking ใครเคยลง "นะ" บ้างค่ะ

กระทู้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลน่ะค้า ไม่ได้โฆษณา หรือชวนทำนะค้า

อยากแชร์ประสบกราณ์ ค่ะ ใครเคยลง นะ มาบ้าง โดยส่วนตัว ก็ลงมาค่ะ เป็นคนไม่ค่อยเชื่ออะไรง่ายๆๆ ช่วงนั้นชีวิตย่ำแย่ แฟนทิ้ง งานก็ไม่ค่อยดี มีปัญหากับที่บ้าน

พอไปลงมา แฟนที่เลิกไป ที่ไม่เคยคิดจะกลับมาคบกันอีก (ตอนเลิก ทะเลาะกันแรงมาก ฉีกแผ่นดินใส่กันไปแล้ว) หลังจากลงนะ ไป ไม่นาน อยู่ดีๆๆ ก็ติดต่อมา ดียิงกว่าเดิมอีก งานก็ดี เงินก็เข้า
    แต่ในใจ ลึกๆๆ เราก็ยัง สงสัย อาจจะเป็นที่ช่วงโชคชะตา ดีรึเปล่าน้า555 แต่อีกใจ ก็คิดว่าเอ๊ะ ทำไมช่วงนี้ คนมารัก มาชอบ เยอะจัง

อยากถามประสบกราณ์อ่ะคะ เพื่อนๆๆคนไหน เคยลงมาบ้าง แต่เราเป็นคนทำบุญด้วย ไปวัดทุกอาทิตย์ หรืออาจจะเป็นผลบุญ ก็ไม่รู้ เพื่อนๆๆคนไหน มีประสบกราณ์ เช่นนี้ เล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ เพราะเห็นช่วงนี้ คุณอั้ม คุณยุ้ย หรือ พี่เบริด ก็ไปลงกัน นะคะ แต่คุณอั้ม นี่จะลงเก้าจุดเลยมั้ง (แรงจริงๆๆ555)

มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ
    การลงนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทอง

นะหน้าทอง คือ นะ ประเภทหนึ่ง ซึ่งปรากฏอยู่ในตำราไสยเวทย์และคัมภีร์ของพราหมณ์ นะหน้าทองมีบทบาทมากในสังคมไทยในสมัยโบราณ ดังเห็นได้จากเรื่องขุนช้าง ขุนแผน นะหน้าทองก็ยังปรากฎเป็นหลักฐานชัดเจน ว่าคนไทยสมัยนั้นนิยมไปให้พระที่มีความเก่งกล้าทางด้านไสยเวทย์เป็นผู้ลงนะหน้าทองให้ ผู้ที่ได้รับการลงนะหน้าทอง จะเปรียบเสมือนผู้มีบุญญาธิการ มีผู้คนเมตตาอุปถัมภ์ค้ำจุน เป็นที่รักใคร่แก่บุคคลทั่วไป การลงนะหน้าทองจะทำการใช้แผ่นทองตั้งแต่จำนวน 3..9..12..24...แผ่น แล้วแต่ความพึงพอใจ เมื่อได้ลงไปแล้วถ้าผู้ปฏิบัติอยู่ในศีลในธรรม แผ่นทองก็จะติดอยู่ที่กะโหลกหน้าผากตลอดไปแม้เวลาเราสิ้นอายุไขไป เมื่อเผาไฟกะโหลกของท่านก็หาจะไหม้ไฟตามไม่ แต่กลับเป็นสีทองผ่องอำพันอยู่ ซึ่งเป็นเรื่องน่าแปลกประหลาดและเกิดขึ้นจริงเมื่อ 10 ปีก่อนที่ผ่านมา
    สาลิกาลิ้นทอง คือ ตัวยันต์ประเภทหนึ่งที่นิยมใช้กันมากในหมู่พระเกจิชื่อดังง มีพระพุทธคุณทางด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ ลงได้ทั้งวัตถุมงคลและเครื่องราง และยังสามารถลงที่บริเวณปลายลิ้นได้อีกด้วย โดยการนำแผ่นทองที่จารึกอักขระสาริกาลิ้นทอง นำไปลงบริเวณปลายลิ้น ผู้ที่ได้รับการลงสาลิกาลิ้นทอง แล้วนั้น จะเป็นดั่งผู้มีวาจาไพเราะเสนาะหู ใครได้ยินก็หลงไหวในวาจา จึงเป็นที่นิยมกันมากในหมู่นักเจรจาธุรกิจ พ่อค้า แม่ค้า และประชาชนทั่วไป

อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

0/5
    แล้วไปลงที่ใหนละคะ พีเอ็มมาบอกมั่งก็ดีนะคะ ก็เห็นดาราหลายคนไปสักยันห้าแถวก็ดีนะ อั้ม ก็มีงานตลอด สุเชาว์งี้ แต่ถ้าดูอีกที อย่างแอน ทอง หรือชาคริต ก็ไม่เห็นได้ทำอะไร เขาก็ยังดังนะ หรือว่าทำแต่เราไม่รู้งะ ได้ข่าวว่ายุ้ยก็สักยัน แต่ก็ดูแล้วไม่ค่อยดังเท่าไหร่ สำหรับตัวเราในความเห็นส่วนตัว ก็อยากทำแต่ตอนนั้นหลวงตาบอกว่าห้ามพูดคำหยาบ ห้ามด่า ให้ถือศีลห้า ถึงศีลแปด กลัวทำไม่ได้ก็เลยไม่ได้ทำ ตอนนี้หลวงตาที่นับถือท่านไม่อยู่แล้ว ก็เลยไม่รู้จะไปทำกับใคร กลัวโดนหลอก
    คนกิเลศหนา

0/5
    ไปด้วยคนสิคะ pmมาบอกด้วยคนน้า ช่วงนี้กำลังเค้มเค็มค่ะ

Tanoy's Avatar
    Tanoy is offline Trusted Member
    0/5

สงสัย

กำลังสงสัยว่า พระทำให้ได้ด้วยเหรอคะ โดนตัวผู้หญิงได้ไง ไม่อาบัติเหรอ ขนาดเราไปถวายเพล ท่านจะรับอาหารที่เราถวายให้ยังต้องใช้ผ้าเหลืองรองก่อนเลย แปลกจัง เราเคยไปวัดบางวัด เคยเห็นแต่ไม่กล้าถาม กล้วโดนว่าเอา ยังไงช่วยอธิบายให้เป็นความรู้หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
    Love will keep me alive..

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by Tanoy View Post
    กำลังสงสัยว่า พระทำให้ได้ด้วยเหรอคะ โดนตัวผู้หญิงได้ไง ไม่อาบัติเหรอ ขนาดเราไปถวายเพล ท่านจะรับอาหารที่เราถวายให้ยังต้องใช้ผ้าเหลืองรองก่อนเลย แปลกจัง เราเคยไปวัดบางวัด เคยเห็นแต่ไม่กล้าถาม กล้วโดนว่าเอา ยังไงช่วยอธิบายให้เป็นความรู้หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

ของเรา พระท่าน ไม่ได้ทำให้อ่ะคะ แต่เป็น คุนยาย ที่เรียนวิชามาทางนี้โดยตรงคะ

แต่ก็ได้ยิน บ่อยๆ ว่าพระก็ทำ แต่ไม่ค่อยเห็นด้วยอ่ะคะ

อย่างที่ เรา ทำ หรือ ดาราเช่นคุณอั้มทำ จะเป็นหมอดู อ่ะคะ และเป็นหมอที่ เรียนวิชาทางพราหมณ์ มาโดยตรงอ่ะคะ
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Tanoy View Post
    ของรี่เป็นพระที่นับถือกันทำให้ ก็ดีขึ้นน่ะค่ะ เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นเลยก็ว่าได้ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเพราะไปทำหรือเปล่าน่ะ (ใช้วิจารณญาณกันเอาเอง)

ส่วนการโดนตัว ของรี่พระท่านไม่ได้โดนตัวค่ะ เห็นท่านวางทองไว้ในมือแล้วท่องคาถาหรืออะไรนี่แหละ เปิดมาอีกทีแผ่นทองก็หายไปจากมือเลย แต่ตรงหน้าผาก ตอนทำเสร็จจะเห็นเป็นสีทองแผ่นบางๆ อยู่ตรงกลางหน้าผากสักพักแทนแล้วก็หายไป ไม่รู้ทำได้ไงเหมือนกัน

0/5
    ทำแล้วต้องถือศีลห้ามั้ยคะ

เพราะห้ามตัวเองตบยุงยากมากค่ะ ถ้าไล่ไม่ไปอ่ะ ^^"
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5

Thumbs up

อยากทำเหมือนกันค่ะ...แต่กลัวทำผิดศีล มันจะไม่เป็นผลดีกับตัวเราหนะสิ
    สำหรับคนที่ลงนะมาแล้ว..ต้องถือศีลข้อไหนบ้างค่ะ..

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อยากรู้ว่าแพงมั้ยคะ!? pm มาบอกมั่งจิ แหะ แหะ จะให้น้องไปทำจะได้ขายของได้มากกว่านี้ ประมูลแพ้ตลอด โดนนายบ่นอยู่เนี่ย สงสารมันจริงๆเลย
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    อยากทำมั่งอ่ะคะ แต่ไม่กล้า ถ้าจะทำต้องทำอะไรบ้างคะ ถือศีลอะไรมั่งรึป่าววว

PM มาบอกรายละเอียดกันด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

เอ่อ ถามอีกอย่าง แล้วถ้าทำไปแล้วจะมีผลต่ออนาคตเลยรึป่าววคะ แอบกลัวอ่ะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook