Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: พี่ๆ ผมยอมแพ้ครับ 15 ชามพุงแทบแตก

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Cool พี่ๆ ผมยอมแพ้ครับ 15 ชามพุงแทบแตก

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้มีเวลาหนีเที่ยว เหอๆๆๆๆ
    งวดนี้ไปไกลโลดๆๆ ตั้ง อําเภอเสนา จ.อยุธยา ....เดินเที่ยวจิปาถะ....แต่ใกล้เที่ยวท้องเริ่มหิวครับ...
    ก็ถามแม่ค้าแถวๆนั้น...
    ผม.......พี่ๆสาวคนสวย ก๋วยเตี๋ยวเรือเจ้าไหนอร่อยครับ
    แม่ค้า......ก๋วยเตี๋ยวเรือก็ต้อง นายดํา เหอๆๆๆๆๆ
    แม่ค้า....โน่นไง แผงลอยร้านเล็กๆนั่นแหล่ะ

(เรื่องนี้ ไม่ใช่โปรโมทนะครับ....แต่อยากแนะนําว่า เค้าอร่อยจริงๆ)

ผมย่างสี่ขุม...ถ้าย่างสามขุม ฟังดูน่ากลัวไปครับ.........จัดแจงลองกินดูว่าสมคําเล่าลือของแม่ค้าหรือเปล่า...
    พี่.....บะหมี่ต้มยํา ไก่ก็ได้ หรือจะหมูก็ดีครับ 1 ชาม....

พอเอามาวางตรงหน้า.....ว๊ากๆๆๆๆๆ ประมาณ 5-6 คําหมด
    ผมเลยจัดแจงซุปเปอร์เบิลเลย....
    พี่....เล็กยําไก่ 2 เล็กแห้งหมู 2....

พอหมดไป 5 ชาม....ชามที่6 และเจ็ด ต่อครับ....บะหมี่ยํา1 บะหมี่แห้ง 1...
    พอถึงชามที่ 15 .......เหอๆมาแบบตกใจหมกเลย..........

บะหมี่ยํา.....มีไข่ไก่แบบว่า ไข่ลมของตัวผู้ ต้มสุกมา 1 ลูก.......

งานนี้ผมกินไป 15 ชาม บอกตรงๆว่าพุงแทบระเบิด.....ใจก็อยากจะต่ออีกสัก 2-3 ชาม และอีกอย่างก็อายๆแม่ค้าและคนแถวๆนั้น...กลัวจะว่าผม คนหรือเนี่ยๆๆๆ.....ฮ่าๆๆๆๆๆเพราะเท่าที่คนแถวนั้นกินอย่างเก่งก็....6-7 ชาม...

ส่วน นายดํา อิอิ ไม่ต้องพูดถึง...ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่เลย......แต่ในใจคงคิดว่าผมเป็นยักษ์แน่ๆ.....

ขอบอกตรงๆว่า...อร่อยครับ.....กินไป 15 ชาม......... บาท ฮ่าๆๆๆๆๆ(ชามละ 12 บาท)

ถ้าเพื่อนๆจะแวะลองไปกินดู....ถามคนในตลาดเสนา ว่า ก๋วยเตี๋ยวนายดํา...อยู่ตรงไหน....แต่บอกเสียก่อนนะครับ...ว่าห้ามทําลายสถิติผม....ก๊ากๆๆๆๆๆ........
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    O.o อู้ววว 15 ชามมม

คาระวะศิษย์พี่ ข้าน้อยมิบังอาจไปทำลายสถิติ 15 ชามได้หรอกขอรับ 555

สุดยอดกินไปได้ยังงัยคะ ท้องหรือหลุมดำคะนั่น (ล้อเล่นนะคะ^_^)

ศิษย์น้องเคยแต่ไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือเสาวรีย์ชามละ 9 บาทอะค่ะ

สุดพลัง 11 ชามค่ะ ไอ้เราก้อผู้หญิงตัวเล็กๆอะเน๊อะ(หรออออ = = 11 ชาม??? ตัวเล็กๆ???)

ชอบกินก๋วยเตี๋ยวเรือค่ะ ไปอยุธยาต้องลองงง -o-

ปล.ไอ้ชามละ 9 บาทนี่ เพื่อนเคยกินได้ 16 ชามค่ะ ทำไปด้ายยย

prangpp's Avatar
    prangpp is offline Trusted Member
    0/5
    สุดยอดเลยค่ะ เคยทานได้สูงสุด10ชามก็ถึงคอเเล้วค่ะ 5555

คุ Siambrandname นะคะ

Faya is offline Trusted Member
    0/5
    เท่าที่ดู ชามก็ไม่เล้กเท่าไหร่นะนั่น

ถ้า 1 ชาม 2 คำ นี่ พอไหว

แต่ 15 ชามนี่ขอคารวะจิงๆๆค่ะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    โอ้วววว 15 ชาม เชื่อโดยไม่ต้องชิมเลยค่ะว่าอร่อยจริง
    ถ้าไปอยุธยาต้องไปหาร้าน นายดำแล้วค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะที่เอาความอร่อยมาฝาก
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    งานนี้ต้องจดลงลิสต์ แล้วครับ
    ไอ้เราก็พวกชอบของอร่อย ซะด้วยซิครับ

เจ้าของร้านคงดีใจ อยากให้มีลูกค้าอย่างนี้เยอะๆ
    ขอบคุณนะครับ คุณ pepsi5510

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ไปออกทีวีแชมเปี้ยนไม๊คะ เดี๋ยวจะส่งไป อิๆๆ
    ... po po po...

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โหคุณอาเป๊ปซี่ 15 ชาม สุดยอดมากเลย ทำได้ไงค่ะนั้น อยากชิมบ้างแค่ 3 ชามก็พอค่ะ
    Last edited by wnonach; 07-23-2010 at 04:44 AM.
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    ได้ยินแบบนี้ วันหลังต้องแวะไปลองซะหน่อยแล้วค่ะ

0/5
    เสนา บ้านข้าพเจ้า เองแหละจ้า จริงๆถ้าให้เด็ดอร่อยเหาะนะ ตะเอง

แนะนำร้าน ยายแป๊ะ อยู่เจ้าเจ็ด เลยรพ.เสนาไปประมาณ 1 km ร้านอยู่ขวามือ หร่อยๆๆมากๆๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook