Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: รีวิวน้องหมาตัวใหม่ เป็นบูลเทอร์เรียหน้าตาก๊วนกวนค่ะ

Warning Points:
    0/5

รีวิวน้องหมาตัวใหม่ เป็นบูลเทอร์เรียหน้าตาก๊วนกวนค่ะ

ชื่อน้องแพงค่ะ เอามาอยู่เป็นเพื่อนน้องเพลินหมาเดิม

แก๊งค์นี้อยู่ที่ กทม กันค่ะ ส่วนโกลเด้นหน้าแป้นในลายเซ็นต์นั่นอยู่ต่างจังหวัด

น้องแพงบินตรงมาจากฟาร์มที่เชียงใหม่ มาลงสนามบินสุวรรณภูมิ อายุ 2 เดือน หนัก 6 กิโล

ถึงบ้านปุ๊บ ไม่ลงจากกรงด้วย มัวแต่งง

ที่หัวมีแผล แบบว่าเจ้าของฟาร์มแจ้งว่า หนูพลังมหาศาล โขกกรงมาค่ะ

เลยโดนหยอดเบต้าดีนเลยงี้

หนูฮามั้ยคะ

แม่พูดไร หนูไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะค่ะ หนูตาตี่

จะไปกัดต้นไม้และ

แม่อุ้มหนู หนูก็หัวตกไปเรื่อย

ข้อดีของน้องหมาพันธุ์นี้นะคะ
    1. หน้าตาฮา นิสัยฮา พอดุก็ยกมือห้ามเจ้าของ โอ๊ย จะฮาไปไหน
    2. กะทัดรัด แต่ตัวหนัก เนื้อแน่นมาก
    3. รักทุกคนค่ะ ขโมยมาหนูคงเสริฟน้ำให้ล่ะค่ะ

ข้อเสีย
    1. ต้องมีพื้นที่ให้หนูวิ่ง หนูจะได้ปลดปล่อยพลังงาน
    2. ขาวล้วนแบบนี้ชอบเป็นโรคผิวหนัง ยุงกัดไม่ได้เลย ชื้นก็ไม่ได้ค่ะ
    3. มีเด็กกับคนแก่ที่บ้านต้องระวัง หนู attack แรง
    4. บางทีหนูเข้ากับหมาเก่าที่โตแล้วไม่ได้ค่ะ

บ๊ายบายนะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

0/5
    Quote Originally Posted by Belinda View Post
    ชื่อน้องแพงค่ะ เอามาอยู่เป็นเพื่อนน้องเพลินหมาเดิม

แก๊งค์นี้อยู่ที่ กทม กันค่ะ ส่วนโกลเด้นหน้าแป้นในลายเซ็นต์นั่นอยู่ต่างจังหวัด

น้องแพงบินตรงมาจากฟาร์มที่เชียงใหม่ มาลงสนามบินสุวรรณภูมิ อายุ 2 เดือน หนัก 6 กิโล

ถึงบ้านปุ๊บ ไม่ลงจากกรงด้วย มัวแต่งง

ที่หัวมีแผล แบบว่าเจ้าของฟาร์มแจ้งว่า หนูพลังมหาศาล โขกกรงมาค่ะ

เลยโดนหยอดเบต้าดีนเลยงี้

หนูฮามั้ยคะ

แม่พูดไร หนูไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะค่ะ หนูตาตี่

จะไปกัดต้นไม้และ

แม่อุ้มหนู หนูก็หัวตกไปเรื่อย

ข้อดีของน้องหมาพันธุ์นี้นะคะ
    1. หน้าตาฮา นิสัยฮา พอดุก็ยกมือห้ามเจ้าของ โอ๊ย จะฮาไปไหน
    2. กะทัดรัด แต่ตัวหนัก เนื้อแน่นมาก
    3. รักทุกคนค่ะ ขโมยมาหนูคงเสริฟน้ำให้ล่ะค่ะ

ข้อเสีย
    1. ต้องมีพื้นที่ให้หนูวิ่ง หนูจะได้ปลดปล่อยพลังงาน
    2. ขาวล้วนแบบนี้ชอบเป็นโรคผิวหนัง ยุงกัดไม่ได้เลย ชื้นก็ไม่ได้ค่ะ
    3. มีเด็กกับคนแก่ที่บ้านต้องระวัง หนู attack แรง
    4. บางทีหนูเข้ากับหมาเก่าที่โตแล้วไม่ได้ค่ะ

บ๊ายบายนะคะ
    น่ารักจังค่ะ เราชอบน้องหมาหน้าตากวนเหมือนกัน เพิ่งเลี้ยงลูกชายเจ้าปั๊กหน้าย่นชื่อฮิปโปค่ะ อายุได้ 4เดือน น้องเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายคะ แอบเห็นต้นมิราเคิลในกระถางใช่หรือเปล่าคะ

0/5
    น้องเป็นผู้หญิงค่ะ ส่วนต้นไม้ไม่ทราบจริงๆค่ะ คุณแม่ปลูก เราเป็นคนมือร้อนค่ะ ปลูกต้นไม้ไม่ได้ 555555555

ทีแรกอยากได้ปั๊กเหมือนกันค่ะ แต่แพ้หน้ากวนๆของบูลเทอร์เรียในเวบ เห็นปุ๊บ ซื้อปั๊บเลยค่ะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    น้องหมาน่ารักจังค่ะ เอาหัวโขรกกรงซะเป็นแผลเลย คงเจ็บน่าดู ขอให้แผลหายไวๆ นะคะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังค่ะ เคยเลี้ยงเหมือนกันค่ะ 2ตัว ตอนนี้ไปสบายกันทั้งคู่แล้ว

ซน และแรงเยอะมากๆ เป็นมิตรกับคนทุกคน แต่ไม่เป็นมิตรกับสุนัขด้วยกัน ^^ ต้องระวังพวกเห็บ หมัดนะคะ ของที่่บ้านโดนกัดแล้วจะแพ้ พาลเป็นโรคผิวหนังเลยอ่ะค่ะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

PO is offline Trusted Member
    0/5
    5555 หน้าน้องฮามากๆ ยิ่งอ่านคำบรรยายสรiพคุณน้องแล้วยิ่งขำ

ขโมยมาน้องจะเสิรฟน้ำให้เลย 555
    หน้าตาฮา นิสัยฮา พอดุก็ยกมือห้ามเจ้าของ <<< นี่อีก 555555

รีวิวแบบนี้ชอบค่ะ อ่านไปขำไป วันหลังเอาเรื่องของน้องมาเล่าอีกนะจ๊ะ ^^
    ... po po po...

0/5
    ดีใจที่ชอบนะค๊า ^ ^

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    พันธุ์นี้น่ารักครับ....
    ก็ระวังเรื่องโรคผิวหนังหน่อยนะครับ...เมื่อก่อนก็เลี้ยงพันธุ์นี้ พอโตเต็มที่ ชอบเป็นผิวหนัง
    ยุงกัดก็เป็น ..พันธุ์นี้เลี้ยงในห้องแอร์ จะสวยมาก เฝ้าบ้านสุดยอด...กล้ามเนื้อ หนัง แข็งเหมือนไม้กระดานเลย.
    เสียอยู่อย่าง พันธุ์นี้ไม่ค่อยชอบเด็กๆจ้าๆๆๆ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    ใช่ค่า น้องชอบเอาหัวโขกใต้เก้าอี้ แล้วหน้าไม่มีการแสดงออกว่าเจ็บเลยค่ะ แข็งแรงมาก

^ ^

MaNZanaBonita is offline Trusted Member
    0/5
    555 หน้าตาก๊วนกวนจริงๆด้วย น่ารักมากๆค้า อยากได้สักตัว

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook