Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: มีใครเป็นแบบเราบ้างอ่ะ อยากสวย แต่เซ็งค่ะ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Red face มีใครเป็นแบบเราบ้างอ่ะ อยากสวย แต่เซ็งค่ะ

พออายุเริ่มเยอะขึ้น ก็อ้วนขึ้น หน้าบาน แขนหย่าย ขาโต T^T

อยากแต่งตัวแต่ก็ไม่อยากเอาปมด้อยออกมาอวด

เมื่อก่อนใส่อะไรก็สวย เดี๋ยวนี้ใส่อะไรก็ไม่ได้ ลดน้ำหนักจะลงสักโลก็ยากหนักหนา

พออ้วนหน้าก็เริ่มไม่อยากแต่ง แต่งเสร็จรู้สึกว่าไม่สวย

ปัจจุบัน กับ สมัยก่อน ช่างห่างไกลกันสิ้นดี

ผมก็ไม่รู้จะทำทรงอะไรดีให้แปลกใหม่

เศร้า ......
    " P u r s e A d d i c t i o n "

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    อายุมากขึ้นโดยเฉพาะตั้งแต่ขึ้นเลข 3มา
    มันเปลี่ยนแปลงเยอะมาก
    ของพี่ขนาดไม่เคยอ้วนมาเลยตลอดชีวิต
    แต่พออายุมากขึ้น(โดยเฉพาะตั้งแต่ขึ้นเลข3)
    มีลูกด้วย พุงก็ยื่น ใหล่ห่อ น่องใหญ่ สะโพกบาน หน้าเหี่ยว
    ขี้หงุดหงิด แต่พอได้มาเล่นโยคะแล้วกลับมาเป็นคนใหม่เลยค่ะ
    แล้วยิ่งศึกษาธรรมะด้วยแล้วยิ่งช่วยเรื่องจิตใจได้เยอะ
    ไม่ขี้หงุดหงิดแล้ว เดี๋ยวนี้มีความสุขมาก
    หน้าตาก็สดใส หุ่นก็ดีขึ้นตั้งแต่เล่นโยคะมานี่ก็5ปีแล้ว ตอนนี้เล่นอาทิตย์ละ5วันค่ะ
    ไปไหนมีแต่คนชมว่าหุ่นดี หน้าเด็ก
    แต่กว่าจะได้มาก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย ต้องอดทน
    สู้ สู้ ค่ะน้องวิค มีอะไรPMมาคุยได้จ้า
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    อะไรกันน้อง keeki ของพี่นี่ยิ่งแก่ยิ่งมีไฟอ่ะ จะอ้วนจะผอมก้อขอให้"สวยสมวัย" ก้อพอแล้ว มีสุขภาพแข็งแรง มีเงินกินเงินใช้ก้พอแล้วอย่าเครียดอย่าคิดมากไปเลยจ้ะนู๋ พี่สมัยเป็นสาวน้ำหนักแค่ 42 กิโลเองนะ ดูตอนนี้ซิปาเข้าไปอวบซ่ะขนาดนี้ยังไมได้นำพาเลย "คนมีอันจะกินอย่างเรา" ปะไปคุยกันในห้อง BS ดีกว่าเดี๋ยวพี่จะหาของใหม่ๆมาให้นู๋ช้อปปิ้งแก้เซ้งดีกว่าเร้ว
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

ceehrt's Avatar
    ceehrt is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าท้อแท้แบบนั้นสิคะ เป็นผู้หญิงท่องไว้ ชั้นต้องสวย ค่ะ....ถึงจะมีลูก ถึงจะอ้วนขึ้น ลองเปลี่ยนแปลงตัวเองดู เช่น อย่ากินจุกจิก ขนมหวานลด ๆ ลงบ้างแล้วก็ออกกำลังกายบ่อย ๆ ค่ะ เดี๋ยวก็ผอมเองแต่ต้องใช้เวลาค่ะ สู้ ๆ นะคะ ดูเด็ก ๆ น่ารัก ๆ สมัยนี้แล้วอย่าไปยอมค่ะ.....อิ ๆ
    ***** LouisVuitton Mania *****

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    ไปเล่นโยคะแบบพี่ดิวบ้างพี่กว่า อิอิ

การออกกำลังกายช่วยได้จริงๆ นะคะ ทำให้หน้าเล็กลง ดูเด็กอยู่เสมอ ผิวพรรณสดใส อย่าลืมดื่มน้ำ และทานผลไม้เยอะๆ นะคะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ช่วงนี้หน่ายตัวเองสุดๆค่ะ
    เดิมเป็นคนเอวหนาอยู่ตามปกติ
    ก็กินมันทุกวัน มื้อเย็นก็เล่นแบบหนักตลอด
    มื้อเช้ากินน้อยมาก กลางวันก็ปกติ

ส่วนมื้อเย็นเน้นพวกมื้อใหญ่
    ไปกินสลับกัน ไปกับแฟนบ้าง ไปกับที่บ้านบ้าง
    ซีฟู้ดเยาวราช อาหารญี่ปุ่น ชาบู เนื้อย่าง น้อยสุดก็เป็นพวกอาหารตามสั่ง
    (สั่งจริงๆ แหลกราญมากกกกก กิน2คนสั่ง5อย่าง)
    นับครั้งได้ที่เราจะกินอาหารจานเดียว
    ยอมรับว่าตะกละจริงๆ อยากมากกว่ากินเพราะหิว
    สะสมเรื่อยๆมา แขนจากเดิมเล็กๆ ก็ใหญ่โต
    (เฉพาะต้นแขน ข้อมือเล็กเหมือนเดิม ยิ่งดูน่าเกลียดกว่าอ้วนทั้งแขน)
    งดใส่แขนกุดชั่วคราว ทั้งๆที่ซื้อไว้เต็มบ้าน
    ขาก็โต๊โต จากอดีตตอนที่เรียนจบใหม่ๆ
    มีแต่คนชมว่าขาเล็ก ขาวจัง ฮือ มันเศร้าใจ

ขาใหญ่ไม่พอแถมมีเส้นเลือดฝอยกระจายอยู่ตามขาอีก
    ไม่รู้จะทำยังไงดี แต่ก่อนไม่เคยคิดว่าต้องเจอปัญหาพวกนี้

เรื่องโยคะที่พี่ดิวว่าดี
    เมื่อวันก่อนเพื่อนรี่ที่เพิ่งกลับจากอังกฤษมาเล่าให้ฟังว่าเค้าเล่นโยคะที่โน่นประจำ
    สุขภาพดีขึ้นเยอะ ไม่ได้น้ำหนักลงแบบพรวดพราด
    แต่รู้สึกว่าร่างกายเฟิร์มขึ้น คนทักเยอะว่าหน้าตาแจ่มใสขึ้น สวยขึ้น
    เห็นที่ต้องเอาแบบอย่างมั่งแล้วล่ะค่ะ
    RycooL RycooL

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    อะไรกันน้อง keeki ของพี่นี่ยิ่งแก่ยิ่งมีไฟอ่ะ จะอ้วนจะผอมก้อขอให้"สวยสมวัย" ก้อพอแล้ว มีสุขภาพแข็งแรง มีเงินกินเงินใช้ก้พอแล้วอย่าเครียดอย่าคิดมากไปเลยจ้ะนู๋ พี่สมัยเป็นสาวน้ำหนักแค่ 42 กิโลเองนะ ดูตอนนี้ซิปาเข้าไปอวบซ่ะขนาดนี้ยังไมได้นำพาเลย "คนมีอันจะกินอย่างเรา" ปะไปคุยกันในห้อง BS ดีกว่าเดี๋ยวพี่จะหาของใหม่ๆมาให้นู๋ช้อปปิ้งแก้เซ้งดีกว่าเร้ว
    แอบโดนเพื่อนผู้ชายจิกกันมาเลยเสีย Self อิอิ ขอบคุณพี่นีน่านะคะ
    ปล. ก็เจ๊ยังดูดีอยู่เรย ผม หน้า การแต่งตัว ห้องบิวตี้ แอบอ่านทู๊กวันค่ะ อิอิ

เจ๊อ่ะ เด่นสุดละจำได้ตั้งแต่เล่นเว็บแรกๆเลยอ่ะ ดูเป็นคนอารมณ์ดีสุดๆค่ะ

Quote Originally Posted by ceehrt View Post
    อย่าท้อแท้แบบนั้นสิคะ เป็นผู้หญิงท่องไว้ ชั้นต้องสวย ค่ะ....ถึงจะมีลูก ถึงจะอ้วนขึ้น ลองเปลี่ยนแปลงตัวเองดู เช่น อย่ากินจุกจิก ขนมหวานลด ๆ ลงบ้างแล้วก็ออกกำลังกายบ่อย ๆ ค่ะ เดี๋ยวก็ผอมเองแต่ต้องใช้เวลาค่ะ สู้ ๆ นะคะ ดูเด็ก ๆ น่ารัก ๆ สมัยนี้แล้วอย่าไปยอมค่ะ.....อิ ๆ
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจจ้ะ

Quote Originally Posted by orange View Post
    ไปเล่นโยคะแบบพี่ดิวบ้างพี่กว่า อิอิ

การออกกำลังกายช่วยได้จริงๆ นะคะ ทำให้หน้าเล็กลง ดูเด็กอยู่เสมอ ผิวพรรณสดใส อย่าลืมดื่มน้ำ และทานผลไม้เยอะๆ นะคะ

Quote Originally Posted by rycool View Post
    ช่วงนี้หน่ายตัวเองสุดๆค่ะ
    เดิมเป็นคนเอวหนาอยู่ตามปกติ
    ก็กินมันทุกวัน มื้อเย็นก็เล่นแบบหนักตลอด
    มื้อเช้ากินน้อยมาก กลางวันก็ปกติ

ส่วนมื้อเย็นเน้นพวกมื้อใหญ่
    ไปกินสลับกัน ไปกับแฟนบ้าง ไปกับที่บ้านบ้าง
    ซีฟู้ดเยาวราช อาหารญี่ปุ่น ชาบู เนื้อย่าง น้อยสุดก็เป็นพวกอาหารตามสั่ง
    (สั่งจริงๆ แหลกราญมากกกกก กิน2คนสั่ง5อย่าง)
    นับครั้งได้ที่เราจะกินอาหารจานเดียว
    ยอมรับว่าตะกละจริงๆ อยากมากกว่ากินเพราะหิว
    สะสมเรื่อยๆมา แขนจากเดิมเล็กๆ ก็ใหญ่โต
    (เฉพาะต้นแขน ข้อมือเล็กเหมือนเดิม ยิ่งดูน่าเกลียดกว่าอ้วนทั้งแขน)
    งดใส่แขนกุดชั่วคราว ทั้งๆที่ซื้อไว้เต็มบ้าน
    ขาก็โต๊โต จากอดีตตอนที่เรียนจบใหม่ๆ
    มีแต่คนชมว่าขาเล็ก ขาวจัง ฮือ มันเศร้าใจ

ขาใหญ่ไม่พอแถมมีเส้นเลือดฝอยกระจายอยู่ตามขาอีก
    ไม่รู้จะทำยังไงดี แต่ก่อนไม่เคยคิดว่าต้องเจอปัญหาพวกนี้

เรื่องโยคะที่พี่ดิวว่าดี
    เมื่อวันก่อนเพื่อนรี่ที่เพิ่งกลับจากอังกฤษมาเล่าให้ฟังว่าเค้าเล่นโยคะที่โน่นประจำ
    สุขภาพดีขึ้นเยอะ ไม่ได้น้ำหนักลงแบบพรวดพราด
    แต่รู้สึกว่าร่างกายเฟิร์มขึ้น คนทักเยอะว่าหน้าตาแจ่มใสขึ้น สวยขึ้น
    เห็นที่ต้องเอาแบบอย่างมั่งแล้วล่ะค่ะ
    โยคะน่าสนมากๆเลยค่ะ แต่เป็นคนไม่ชอบเข้า fitness เลยอ่ะ ไม่ชอบออกกำลังว่างั้นอ่ะค่ะ
    สงสัยต้องเปลี่ยนพฤติกรรมใหม่

Quote Originally Posted by due View Post
    อายุมากขึ้นโดยเฉพาะตั้งแต่ขึ้นเลข 3มา
    มันเปลี่ยนแปลงเยอะมาก
    ของพี่ขนาดไม่เคยอ้วนมาเลยตลอดชีวิต
    แต่พออายุมากขึ้น(โดยเฉพาะตั้งแต่ขึ้นเลข3)
    มีลูกด้วย พุงก็ยื่น ใหล่ห่อ น่องใหญ่ สะโพกบาน หน้าเหี่ยว
    ขี้หงุดหงิด แต่พอได้มาเล่นโยคะแล้วกลับมาเป็นคนใหม่เลยค่ะ
    แล้วยิ่งศึกษาธรรมะด้วยแล้วยิ่งช่วยเรื่องจิตใจได้เยอะ
    ไม่ขี้หงุดหงิดแล้ว เดี๋ยวนี้มีความสุขมาก
    หน้าตาก็สดใส หุ่นก็ดีขึ้นตั้งแต่เล่นโยคะมานี่ก็5ปีแล้ว ตอนนี้เล่นอาทิตย์ละ5วันค่ะ
    ไปไหนมีแต่คนชมว่าหุ่นดี หน้าเด็ก
    แต่กว่าจะได้มาก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย ต้องอดทน
    สู้ สู้ ค่ะน้องวิค มีอะไรPMมาคุยได้จ้า
    ขอบคุณพี่ดิวมากๆนะคะ แต่จากเคยเห็นพี่ดิวเนี่ย พี่ผอมแจ่มมากกกก นะคะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติเราก้อไม่เคยท้อกับการดูแลตัวเองอยู่แล้ว ยิ่งช่วงนี้งานเยอะ เครียด เราก้อเลยทดแทนด้วยการ dress up เสื้อผ้าหน้าผมสวยตลอด งานเครียด ถ้าเอาแต่เซ็ง ไม่มีอารมณ์แต่งตัว ไม่ดูแล ยิ่งโทรม ก้อไม่สดชื่น จะได้มีแรงไปฟาดฟันกับงานต่อ

ยิ่งกลุ้ม ยิ่งเซ็ง ยิ่งไม่สดชื่น เป็นวัฏจักร ทำใจให้สดชื่น มองในแง่บวก ถ้าข้างในใจเราสดใส ก้อจะส่งผลมาถึงข้างนอกค่ะ

อย่าเซ็ง อย่าเศร้านะคะ เป็นกำลังให้ค่า

0/5
    เข้าใจความรู้สึกอย่างแรงค่ะ อยู่ในฟีลนี้มาเปนเดือนแล้ว T^T
    หน้าก็โทรมๆ อากาศแย่ หน้ายิ่งแหกเข้าไปอีก
    ผมก็มัดๆไปแค่ไม่ให้เกะกะ เพื่อนเห็นสภาพแล้วยังต้องทักว่า โดนของเหรอ?

พยายามลุกขึ้นมาปฏิวัติตัวเอง ออกกำลังกายทุกวันกับเกมwii fit 55555+
    แข่งกับคุณแม่ เล่นคนเดียว คลายเครียด อารมณ์ดี แถมไม่อ้วนด้วย
    (แต่ก็ไม่ผอมลงซะทีค่ะ เพราะตอนนี้ก็นั่งแทะโอริโออยู่ ^^")
    เอารูปชุดที่อยากใส่สุดๆๆ แปะหน้าตู้เสื้อผ้าด้วยค่ะ
    แล้วพยายามสะกดจิตตัวเองว่า ถ้าผอม หน้าใสเมื่อไหร่ จะซื้อเป็นรางวัลให้ตัวเอง ^0^
    (มีเพื่อนสะกดจิตตัวเองว่า ถ้าผอมเมื่อไหร่จะมีแฟนเหมือนพี่เคนอ่ะค่ะ 5555+)
    คือเปลี่ยนทัศนคติตัวเองน่ะค่ะ ดูแลตัวเองแบบมีความสุข ไม่กดดัน ไม่เครียดแล้วมันจะทำได้เรื่อยๆ

เคยเล่นโยคะเหมือนกันค่า แต่เปนโยคะร้อน เวิร์คจริงๆๆๆๆๆ
    เพราะเหงื่อออก ทานน้ำเยอะมากกกก ผอมลงไปเลย หน้าใสด้วย
    แต่เป็นคนไฮเปอร์ เนิบๆแบบโยคะได้4-5เดือน ก็เบื่อแล้วค่า

ปล. หนูเพิ่งจะ20 แต่มีอาการ"หน้าบาน แขนโต ลดน.น.ยาก" ทั้งหมดแบบที่พี่ว่ามาเลยค่ะ ^^"
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

0/5
    เห็นด้วยค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook