Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 37 of 37

Thread: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ รายงานตัวครับ พี่ๆมาต้อนรับหน่อยค้าบ

Warning Points:
    0/5

RE: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ รายงานตัวครับ พี่ๆมาต้อนรับหน่อยค้าบ

อุ้ย มีหนุ่ม แท้ 100 เปอร์เซนต์ เข้ามาในบอรด์ แล้ว อิอิ ยินดีต้อนรับคะ

0/5

RE: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ รายงานตัวครับ พี่ๆมาต้อนรับหน่อยค้าบ

หง่ะ...........เรียกว่า เค้าว่าพี่ เดี๋ยวก้อไม่ตอบซะนี่ :evil: :evil: :evil:

SK-II คือ แบรนด์เครื่องสำอางค์จากญี่ปุ่น แบบที่พี่เป้บอกล่ะค่า.......

หมิวใช้ 2 ตัวอ่ะ คือ

Facial Treatment Essence ที่เปงน้ำๆกลิ่นเหม็นๆ 555+ กับ

Advance Protect Essence UV With SPF20 PA++ ตัวนี้ชอบ 555+

ใช้แล้วหน้าขาวกระจ่างขึ้นค่า และ อมชมพูด้วย 555+ มีแต่คนทักว่าใช้อะไรผิวดีจัง

แล้วก้ออย่าลืมนะคะว่าสภาพผิวของแต่ละคนมันต่างกัน ดังนั้นไม่รับรองผลนะคะว่าใช้แล้วจะดีเหมือนหมิวอ่ะ

ถ้าจะลองใช้แนะนำไปลองที่เคาเตอร์ก่อนนะ ทาๆทิ้งไว้ซักวันดูว่าใช้แล้วแพ้ป่าว..........ถ้าไม่แพ้ก้อปลอดภัยใช้ได้ๆ

เพราะถ้าซื้อมาแล้วแพ้จะเสียดายตังค์อ่า ดังนั้นทดสอบได้ต้องเอาให้คุ้ม ต้องได้สิ่งที่ดีที่สุด

เวลาลองอย่าทากะหน้านะ ทาที่ใต้ท้องแขนเด้อ..........ถ้าเกิดแพ้เด๋วหน้าพัง -*-

(ทำหน้าด้านแบบหมิว ไปลองอายไลเนอร์ แล้วบอกว่าถ้าวันนี้ทั้งวันไม่เยิ้มจะกลับมาซื้อ 555+
    แล้วก้อลองไปซะหลายยี่ห้อเลย -*- ประหยัดอายไลเนอร์ไปหลายวัน กร๊าก.............)

0/5

เข้ามาต้อนรับกันอย่างคึกคักเลยครับ ดีใจจัง
    หวัดดีครับ คุณ bran-connaiseur

anais

krtty

cu-lv และทุกคนนะครับ

0/5

งะ คุณ หมิวไม่ให้เรียกพี่ ให้ผมเรียกว่าหมิวเฉยๆละกัน นะครับ ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับที่แนะนำ จะไป ลองดูครับ

แต้งกิ้วๆๆๆๆ เด้อ

0/5

scrub หน้าสัปดาห์ละ 1-2 ครั้งเผื่อขจัดเซลที่ตายแล้วออกไป

นี้คือ ใช้อะไรแนะนำด้วยครับ ครีมหรือ อะไรครับ

ปล.เพิ่งเริ่มเสริมหล่อครับ ถามมากนิดนึง เด้อ

0/5

เอางี้

1. เริ่มทาครีมกันแดดก่อนเลย ทาทุกวัน อยู่ในบ้านถ้าไหวก็ทาค่ะ จะช่วย
    2. ต้องล้างหน้าให้สะอาด ใช้อะไรก็ได้ที่ใช้อยู่แล้วมันล้างสะอาดอ่ะ เพราะพอทากันแดดแล้วมันจะล้างยากขึ้นนิดนึง
    3. ใช้ครีมบำรุงผิวก่อนนอน ดูด้วยว่าหน้าแห้ง หน้ามัน ใช้พอเหมาะพอควรจะดีค่ะ เพราะหลังๆ เรานอนแอร์มันจะแห้งง่าย
    4. ใช้ scrub อาทิตย์ละครั้ง หรือสองอาทิตย์ครั้ง scrub แปลว่าขัด มันจะมีลักษณะเป็นเม็ดเล็กๆ ละเอียดๆ
    เอาไว้ขัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออก เผื่อช่วยเร่งให้มีการผลัดเซลล์ผิวเร็วขึ้น และช่วยเอาของอุดตันออกไปด้วยค่ะ

ทีนี้ ถ้าเร่งให้ผิวผลัดเร็วขึ้น ผิวก็จะไวกับแดดมากขึ้น จึงต้องใช้ครีมกันแดดค่ะ

อายุเท่านี้ยังเด็กอยู่ อย่าเพิ่งใช้ของเยอะ เพราะเด๋วหน้าจะไปก่อนเวลาเน้อ

ที่เหลือก็
    1. นอนให้พอไม่พอนะคะ ต้องนอนเร็วด้วย ร่างกายจะมี cycle ในการดูแลตัวเองอยู่แล้ว ยิ่งนอนดึกผิวจะโทรมเร็ว โทรมง่าย
    2. ทานน้ำเยอะๆ ยิ่งถ้าต้องนอนดึกยิ่งต้องทานน้ำเยอะๆ
    3. ทานอาหารมีเส้นใย ถ้าขับถ่ายไม่ดี จะฟ้องทางผิวค่ะ

ประมาณนี้มั้ง จำง่ายๆ แต่ทำยาก ฮ่าๆ

welcome to SBN ค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5

ขอบคุณครับคุณ cocoa ละเอียดมาก แหล่มเลย

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook