Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 15 of 15

Thread: <<<สงครามนางฟ้า>>>>

Warning Points:
    0/5

RE: <<<สงครามนางฟ้า>>>>

ฮั่นแน่ นู๋เม กะนู๋จิ๊บ ดูกะเขาด้วยเหรอเรื่องนี้ เข้ามาแซวเฉยๆจ้ะ 8) ส่วนพี่นะตั้งแต่ จำเลยรักจบนะ ก้อไม่ได้ดูละครไทยอีกเลย แค่เฝ้าเวบ SBN ก้อหมดวันแล้วหล่ะ :wink:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

พี่นีน่า นู๋ชอบยุ่งเรื่องชาวบ้านอะคะ เเหะ เเหะ
    ไม่ช่าย ชอบอ่านเรื่องนี้อะคะ สนุกดี เลยอยากเห็นตัวจิงว่าเเต่ละคนน่าตาเป็นไง
    พี่หนิง เนี่ยถึงเเก่เเล้วก็ดูดีน้า

....Whoever said money can't buy happiness - simply didn't know where to go shopping....

0/5

:roll: ฮัลโลค่ะ noona ดูเหมือนกันค่ะ

โดยรวมแล้วถ้าอ่านในหนังสือค่อนข้างรุนแรงกว่านี้นะคะ แต่ชมทางช่อง 5 ก็สนุกดีค่ะ ชอบนักแสดงอย่างคุณ บี คุณป้อง รวมทั้งคุณฮันนี่ด้วยค่ะ เพื่อน ๆ ชมแล้วคงสนุกเหมือน noona ด้วยใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ :lol:

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

ไม่มีความเห็นเรื่องนิยาย กับละครนะคะ

แต่ไม่เห็นด้วยกับการส่งรูปต่อๆ กันไปเลยค่ะ เป็นตัวจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ แล้วถ้าเป็นจริงก็น่าสงสารเค้านะคะ ที่เรื่องส่วนตัวต้องกลายมาเป็นเรื่องส่วนรวมไปซะงั้น

ถ้าเป็นรูปของผู้ร้าย อาชญากร ก็คิดว่าน่าจะส่งต่อๆ กัน เพื่อให้เพื่อนๆ ระวังตัวค่ะ แต่เรื่องส่วนตัวอย่างนี้ สงสารคนที่โดนค่ะ คิดถึงใจเค้าใจเราเถอะนะคะ ถ้าเป็นเราโดนบ้างคงเซ็ง

เคยอ่านในพันทิปเหมือนกันค่ะ คนเขียนระบุว่าเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเธอเอง อ่านไปก็คิดว่าสนุกดี แต่รู้สึกไม่ดีที่คนเขียนออกมาเปิดเผยตัว เพราะมันทำให้รู้ว่าตัวละครคนอื่นๆ เป็นใครกันบ้างในชีวิตจริง คราวนี้เลยไม่ใช่แค่นิยาย กลายเป็นการแฉไปแล้ว
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

เห็นด้วยเหมือนกันค่ะ

แต่ว่าการเป็นที่จับตามองของสังคม ย่อมมีคนอยากรู้อยากเห็น ถึงการพาดพิงถึงอะค่ะ
    เฮ้อออออ...ทำไงได้อะค่ะ ก็กลายๆๆ ว่าเค้าเปงคนของประชาชนไรประมาณนั้นอะค่ะ..

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook