Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: แนะนำหนังสือ จาก สำนักพิมพ์ มีหัวใจ ค่ะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณ คุณ itasian ค่ะที่แวะเข้ามาทักทาย
    ต้องขอชี้แจงนิดนึงก่อนค่ะว่า bookerian เป็นร้านหนังสือออนไลน์ ที่ขายหนังสือดี ในเครือมีหัวใจค่ะ ไม่ใช่ตัวสำนักพิมพ์น่ะค่ะ (อ่านตรงนี้ แล้วกังวลว่าจะเข้าใจผิดค่ะ "สนพ. มาเองเลยเหรอครับ ...")

ได้อ่านรีวิวเกี่ยวกับเล่ม อ่านก่อนที่ชีวิตจะหมดความหมายไปมากกว่านี้ แล้วทึ่งค่ะ
    ทำให้รู้ว่าหนังสือ ช่วยชีวิตเราได้จริงๆ

ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณมากครับ
    ที่ช่วยให้ผมเข้าใจได้ถูกต้องครับ
    Thanks bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ยินดีค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    สวัสดีค่าาา เพิ่งได้เห็นกรุ๊ปนี้ ไม่คิดว่าจะมาเจอใน sbn ด้วย
    ได้ไปเจอหนังสือตอนงาน Book fair ที่มหาลัยศิลปากรน่ะค่ะ
    พี่คนขายเขาใจดีมากเลย เขาบอกว่า อยากให้ได้อ่าน ไม่ซื้อไม่เป็นไร

ชอบเล่ม วิชาความรักมากเลย ทีแรกเห็น แต่ไม่กล้าหยิบอ่าน (อาย อิอิ)
    พี่คนก็ใจดีอีก เขาก็เล่าให้ฟังว่าเล่มนั้น เล่มนี้เป็นยังไง
    แล้วเขาก็บอกว่า ตอนเย็นนักเขียนจะมาบรรยายด้วย โอ้ว นักเขียนมา แน่นอน ไม่พลาด

ตอนนี้ก็มีหนังสือยกชุดเลย อ่านแล้ว แต่ยังไม่จบเลยอ่าาา อ่านเล่มนู้นบ้างเล่มนี้บ้าง แบ่งอ่านกะเพื่อนๆ
    เป็นหนังสือที่ดีมากๆเลยค่ะ ไม่คิดว่าจะมีหนังสืออย่างงี้ด้วย
    อยากให้เพื่อนๆใน sbn ได้อ่านจัง เอางี้ ไว้เดี๋ยวจะเข้ามาเล่าให้ฟังดีกว่า ว่าดียังไง อิอิ

แล้วเดี๋ยวจาเเวะเข้ามาใหม่นะคะ
    ดีใจที่ได้เจอนะคะ อืม ว่าเเล้ว ว่าเห็นชื่อคุณ bookerian ในกระทู้ เราก็ว่าคุ้นๆ แต่ จำไม่ได้อ่าา
    Like bookerian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

25
    0/5
    สวัสดีค่ะ คุณ IAm อยู่ที่ศิลปากรหรอคะ ดีใจเหมือนกันค่ะ เจอคนเคยอ่านหนังสือเหล่านี้
    คุณ IAm คงเด็กกว่า งั้นขอเรียกน้องนะคะ

พี่ก็ชอบเล่มวิชาความรักเหมือนกัน แบบว่าเก็บไว้ใกล้มือ เป็นคัมภีร์ความรักเลยค่ะ
    ดีใจค่ะที่น้อง IAm ชอบเล่มนี้ เป็นเล่มที่อยากให้น้องผู้หญิงทุกคนได้อ่านจริงๆ
    อ่านแล้วได้อะไร เห็นอะไร รู้สึกอะไร เอามาแชร์กันได้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ^^

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    ด้วยความยินดีเลยค่าาา เดี๋ยวเข้ามารีวิวค่ะ ว่าอ่านแล้วได้อะไร
    ได้อะไรๆ ได้รู้อะไรเยอะเลยค่ะ อ่านแล้วทั้งความคิด การใช้ชีวิต เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ
    Thanks bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

25
    0/5
    ค่ะ ขอบคุณค่ะ

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดีที่ได้พบกัน ใน sbntown ค่ะ
    พึ่งจะได้เข้ามาทักทาย ซักที มาทักช้าเชียวเรา
    ได้อ่านหนังสือ ของสำนักพิมพ์นี้มานานแล้วค่ะ

คงต้องบอกว่า ทุกเล่ม ทำให้เราได้เปลี่ยนแปลงชีวิต เรามากจริง ๆ
    ย้ำว่าทุกเล่ม คงต้องขออนุญาต ค่อย ๆมารีวิว ทีละเล่มนะคะ

ขอพูดเกริ่นๆ เล่มแรกที่อ่านไว้นิดนึงก่อนค่ะ
    เล่มที่ได้อ่านเล่มแรก เป็นเล่มแรกของสำนักพิมพ์มีหัวใจค่ะ
    และพูดถึงทีไร ก็นึกถึงคนที่บ้านทุกที

เพราะเป็นหนังสือ ที่ีพูดถึงเรื่องราวของครอบครัวหนึ่ง สะท้อนผ่านตัวลูก
    ได้อย่างเห็นภาพ เห็นตัวรู้สึก เหมือนเราไปอยู่ที่นั่นด้วย

ตอนอ่านครั้งแรก ก็ได้เห็นถึงครอบครัวในเรื่อง และสะท้อนให้เห็นตัวเอง แช่มชัดขึ้น
    ตอนนั้นจำได้ว่า อ่านจนถึงเกือบบทสุดท้าย แล้วร้องไห้ คิดถึงคนที่บ้านมาก
    อยากคุย อยากไปหา เพราะตอนนั้นไม่ได้อยู่ด้วยกัน แต่ก็ได้โทรไปหา
    ไม่กล้าบอกว่า เราร้องไห้ คุยเหมือนปกติ หลังจากคุยเสร็จก็กลับมาร้องไห้ต่อ
    เพราะมันเศร้ามาก ที่เราเคยทำไม่ดีกับคนที่รักเรา และเรารัก

ทำให้เราเห็นความรักมากขึ้น ยอมรับมันง่ายขึ้น

แต่เล่มนี้ ถ้าอ่านอีก ก็ได้อะไรอีก เพราะไม่ได้มีเรื่องราว แค่ครอบครัวอย่างเดียว???

แต่ถ้าจะแนะนำให้ใครได้อ่าน ก็คือ ทุกคนในครอบครัว ควรได้อ่านค่ะ
    เพราะ หลายอย่าง ที่ เรา ได้หลงลืมไป ใช้ความคิดมากไป
    ลืมไปว่าแท้จริงแล้ว เราต้องการจริง ๆ คืออะไร การที่เราสร้างครอบครัว เราสร้างเพราะเรารู้สึกอะไร???

ขอบคุณนักเขียนที่ได้ทำให้ คน คนหนึ่ง ได้รู้จักกับคำว่า ครอบครัวอีกครั้ง หลังจากที่หลงลืมไป...

37
    0/5
    หากลังเลสงสัย ว่าหนังสือเหล่านี้มีการใช้งานได้ไหมที่ใดนำไปใช้งาน สามารถหาอ่านตัวอย่างหนึ่งได้ในกระทู้ "คิดเป็นก่อนทำเป็น" เพื่อการทำงานเป็น ชุดความรู้ และกระบวนการคิด จากหนังสือดี มีหัวใจ สู่ อุดมศึกษา ไทย ผ่านการทำงานร่วมกับ องค์กร คนก้าวหน้า

จากหนังสือชุด "ความจริงจากความคิดใหม่"่

และได้มีการทำงานผ่านการเรียนรู้ ร่วมกัน กับองค์กร คนก้าวหน้า

ทำให้เราได้หลักสูตร "คิดเป็นก่อนทำเป็น" เพื่อการทำงานเป็น ซึ่งถือเป็นครั้งแรกของการนำความรู้ และหลักการต่างๆในหนังสือ "ความลับของคน" ที่ได้รับการคัดสรรค์ ว่าเป็น "ความคิดใหม่" (New Thought) โดย ห้องสมุดแห่งชาติประเทศ Australia

อ่านรายละเอียด เกี่ยวกับหนังสือเล่มดังกล่าวได้ในกระทู้ "ความลับของคน"..หนังสือไทยเพียงเล่มเดียว ที่ได้รับคัดสรรจากห้องสมุดแห่งชาติประเทศออสเตรเลีย ให้อยู่ในหมวด New Thought !! ทั้งๆที่ยังเป็นภาษาไทย 1 ใน 66 เล่มจากทั่วโลก

สู่รูปธรรมในการลงมือทำอย่างถูกต้องเพื่อการทำงานเป็น

พัฒนาการและรายละเอียดการถ่ายทอดหลักสูตรดังกล่าว สามารถติดตามได้ในกระทู้ "คิดเป็นก่อนทำเป็น" เพื่อการทำงานเป็น จากความรับผิดชอบ สู่ การสร้างความรู้ เพื่อความก้าวหน้า ขององค์กรคนก้าวหน้า

และข้อนำรายละเอียดในกระทู้ดังกล่าว มาให้อ่านในโพสต่อๆ ไป
    อ่านได้เพิ่มเติมในกระทู้ "คิดเป็นก่อนทำเป็น" เพื่อการทำงานเป็น ชุดความรู้ และกระบวนการคิด จากหนังสือดี มีหัวใจ สู่ อุดมศึกษา ไทย ผ่านการทำงานร่วมกับ องค์กร คนก้าวหน้า

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook