Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 18 1 2 3 11 ... LastLast
Results 1 to 10 of 173

Thread: ขอบคุณ สยามแบรนด์เนม ขอบคุณพี่บันดาลี และขอบคุณที่โลกใบนี้ที่มีความรัก

Warning Points:
    0/5
    เอ๊ะแฮ่ม!!

ขอกระแอมดังๆ เพราะพิมพ์ไปก็แอบเขิลไปยังไงไม่รู้....

วันนี้แย้มจะมาแจ้งข่าวดีให้ชาว SBN ให้ได้ทราบกันครับ

วันที่ 18 กรกฎาคม 52 นี้ แย้มจะทำการสละโสด ครั้งแรก และหวังว่าจะเป็นครั้งเดียวในชีวิต!

กว่าจะมีวันนี้ได้ จริงๆก็ต้องเริ่มขอบคุณมาตั้งแต่ SBN ที่จัดมิตติ้งครั้งที่ 3

และแย้มก็ได้มีโอกาสไปร่วมงานนี้ด้วย ไปสนุกๆ ขำๆ คนเดียวไม่ได้คิดอะไรมาก

แค่ไปเปิดโลกกว้างให้ได้เจอผู้คนมากขึ้น เพราะปกติ ทำแต่งานไม่ค่อยได้รู้จักใครมากมายนัก

หลังจากวันนั้นแย้มได้มิตรภาพดีๆ จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายคน

หนึ่งในนั้นแย้มก็คงต้องขออนุญาติพูดถึง พี่บันดาลี พี่ใหญ่ของทุกๆคนใน SBN

พี่บันดาลี ทำหน้าที่แนะนำให้แย้มได้รู้จักกับน้องตาล ( หรือคุณตาล ของใครหลายๆคน )

จนบัดนี้แย้มยังไม่เคยถาม และไม่เคยทราบจากพี่บันฯ เลยว่า อะไรดลใจให้พี่บันฯ ชักนำแย้มเข้าสู้วงการ ฯ !!

และแย้มยังไม่ต้องการคำตอบครับพี่บันฯ แย้มขอให้พี่บันฯไปตอบในงานวันนั้นได้ไหมครับ !!

( ขอกันสดๆ ต่อหน้าชาว SBN เลย ) ให้เป็นสีสันในงานนะครับพี่บันฯ ขอเชิญพี่บันฯ ขึ้นเวที พูดถึงเรื่องทำให้เราสองคนได้รู้จักกันนะครับ

และแล้วก็ได้ทำความรู้จักกับน้องตาล ผู้หญิงคนนึงซึ่งผมก็แปลกใจว่า เราเหมือนเดินสวนกันไปกันมาตลอดเวลา เค๊าเดินพารากอน คนเดียว ดูหนังคนเดียว ไปไหนมาไหนคนเดียว ในหลายๆที่ ที่แย้มก็เคยไปเหมือนกัน....

เวลา ไม่กี่เดือนที่เราทำความรู้จักกัน เรารู้จักตัวตนของกันและกันมากมาย เพราะแย้มบอกให้ เราทั้งสองคน เอาตัวตนของกันและกันมาคบกันจริงๆ

และวันนี้คงไม่มีอะไรมากไปกว่าแย้มจะบอกว่า เราทั้งสองคน พร้อมที่จะแต่งงานกัน

ถ้าแย้มไม่ไปมิตติ้ง SBN แย้มก็คงไม่เจอพี่บันฯ

ถ้าแย้มไม่รู้จักพี่บันฯ

ใครจะทำให้แย้มได้รู้จักกับน้องตาล

วันนี้แย้มอยากเชิญ พี่บันดาลี มาเป็นเกียรติ ร่วมงานแต่งงานของแย้มกับน้องตาล

ในวัน เสาร์ ที่ 18 กรกฎาคม นี้ ที่ชลบุรีครับ

และแย้มขอเชิญ พี่ๆน้องๆ ใน SBN พี่นีน่า น้องตูน น้องสุ่ย เฮียฮ้อ น้องมีสุข หมอไบรท์ น้องแนนน้อย น้องนิค น้องน๊อต

และเพื่อนๆที่อยากไปแสดงความยินดี ที่แย้มไม่ได้เอ่ยชื่อ ยินดีครับ ถือว่าเป็นมิตติ้งย่อย SBN On the Beach !

กระซิบว่า...ผู้ที่มางานรับของชำร่วยไป ถือว่าได้ทำบุญร่วมกันด้วยครับ

กำหนดการณ์คร่าวๆ มีดังนี้ครับ

15.00 น. พิธีมิสซาแต่งงาน ณ โบสถ์คาทอลิก พระนามเยซู จ.ชลบุรี

18.00 น. ร่วมรับทานอาหารที่ โรงแรม The Sez บางแสน

มี After party หลังงานเลิก และผู้ที่มาร่วมงาน และไม่ต้องการเดินทางกลับ

สามารถเข้าพักได้ Rate พิเศษ จากทางโรงแรมครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง

ขอบคุณโลกใบนี้ที่มีคำว่ารัก

alisz's Avatar
    alisz is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักแล้วก็โรแมนติกมากค่ะ ^^
    เค้าบอกว่าคนที่เดินสวนกัน หรือเคยไปสถานที่เดียวกันหลายๆ ที่
    โดยที่ไม่รุ้จักกันเลย จะเป็นคู่แท้กันนะคะ ขอให้รักกันนานๆ ค่ะ
    มีความสุขมากๆ นะคะ

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดี ด้วยนะคะ
    เป็นคู่ที่น่ารัีกมากๆเลยค่ะ

0/5

Talking

แสดงความยินดีกับคุณแย้ม-คุณตาลด้วยค่า ..หวานซ๊า มีความสุขมากๆนะคt(เด๋วตามไปดูรูปต่อใน multiply ดีกว่า)
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

0/5

Smile

ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดีด้วยนะครับพี่แย้มๆๆๆ

ความรักทำให้โลกสดใสครับผม

ยินดีอีกที่ครับ

ปล...ชอบรูปมากมายอ่านไปดูไปอมยิ้มตามๆๆๆๆครับ

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความยินดีกับคุณแย้มและคุณตาลด้วยน้าค้า....ขอให้รักกันไปนานๆนะคะ

เห็นกระทู้นี้แล้วมีความสุขจังเลยค่ะ

jukkajee is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้รักกันนานๆนะคะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงตวามยินดีด้วยคนค่ะ

คู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกัน....ใช่ไหมค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    โรแมนติคมากๆๆๆๆ
    ยินดีด้วยค่ะ
    Vision without action is a daydream
    Action without vision is a nightmare

Page 1 of 18 1 2 3 11 ... LastLast

Comments from Facebook