Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ไปเที่ยวญี่ปุ่น ช่วยหน่อยนะคะ

Warning Points:
    0/5

Talking ไปเที่ยวญี่ปุ่น ช่วยหน่อยนะคะ

ขอคำแนะนำการไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกหน่อยคะ ควรจะไปทัวร์หรือไปเองดีคะ เพราะพูดภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลยจะไปซัก 1 อาทิตย์ควรไปเที่ยวเมืองไหนบ้างคะ เน้นวิวสวยๆ อาหารอร่อยๆ ช๊อปปิ้งด้วยคะ มีแบรนด์อะไรแนะนำบ้างคะ ขอบคุณมากนะคะ

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    อาหารอร่อยต้องโอซาก้าค่ะของกินเยอะมากๆ อาทิตย์นึงก็โตเกียว โอซาก้า เกียวโต
    กะลังดีค่ะ ไปเองดีกว่าค่ะดูแผนที่เอา รถไฟไปได้หมดสะดวกมากค่ะหารายละเอียดได้ที่ห้อง
    blue planet ของpantipค่ะ ไปมา5ครั้งก็พูดได้แต่ขอโทษกะขอบคุณแหละค่ะแต่ก็ตามรอย
    ทีวีแชมเปี้ยนไปกินมาได้หลายที่ละ ไม่ต้องกลัวค่ะลุยไปเลย

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ไปเองไม่ยากค่ะ ตอนนี้มีหนังสือเกี่ยวกับเที่ยวญี่ปุ่นเยอะ
    หรือหาอ่านที่โพสกันเยอะๆ ในพันทิปก็ได้
    ไปมาหลายรอบแล้ว ก็ไปเองตลอดค่ะ มีครั้งนึง เช่ารถขับไปดูทุ่งลาเวนเดอร์ที่โทมิตะฟาร์ม
    แต่ส่วนใหญ่เดินทางด้วยรถไฟ ง่ายและสะดวกที่สุด

หากจะพักที่โตเกียว แนะนำพักที่ ueno นะคะ เพราะล่าสุดพักที่นี่ ไปมาสะดวกสุด ไม่ต้องต่อรถไฟเวลาเข้า-ออกนาริตะ แล้วที่นี่คนไทยไปพักกันเยอะมากกกกก มีคำแนะนำทั้งที่รีเซบชั่น กับติดที่ห้องเป็นภาษาไทยด้วย

0/5
    ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ

0/5
    ไปเองดีกว่าค่ะ สนุกกว่ากันเยอะ พูดไม่ได้ก้อไม่เป็นไรค่ะ แต่อาจต้องทำการบ้านดีๆหน่อย เช่นหาสถานที่ๆอยากไป ถ้ามีรูปและชื่อภาษาอังกฤษของสถานที่นั้นๆอยู่ด้วยจะดีมากค่ะ แล้วก้อไปจิ้มๆเอาให้นายสถานีที่สถานีรถไฟทุกที่เค้าก้อพอรู้เรื่องค่ะ..ถ้าไป 7วัน แนะนะค่ะ โตเกียว โอซาก้า เกียวโต โกเบ..เวิร์คค่ะ ถ้าจะไปพักที่โตเกียวแนะนำชินจูกุเลยค่ะ ไม่แพงนะ แล้วก้อช๊อปปิ้งง่ายมาก มีแหล่งช๊อปดังๆเยอะมากค่ะ แถมยังนั่งรถไฟไปดิสนี่ง่ายด้วย..จากชินจูกุนั่งรถไฟอีกแค่ 10 นาทีก้อไปต่อชิบูย่า กะฮาราจูกุได้แล้วค่ะ อ้อ แถวๆฮาราจูกุมีราเมง กะเครปชื่อดังอยู่ด้วยค่ะ..ส่วนถ้าไปโอซาก้าก้ออย่าพลาด ทาโกยากิกับ โอโคโนมิยากินะคะ เป็นของขึ้นชื่อที่นั่นค่า..อ้อ!! ยูนิเวอแซลก้ออย่าพลาดนะคะ น่ารักมากๆค่ะ

0/5
    แนะนำให้ไปเองค่ะ ศึกษาข้อมูลหน่อยไปถามที่นั่นเอา
    คนญี่ปุ่นส่วนใหญ่ใจดีมากค่ะ
    ภาษาไม่ใช่อุปสรรคค่ะ
    คนญี่ปุ่นพูดอังกฤษได้ก็มีเยอะค่ะ

0/5
    ขอบคุณมากนะคะ สำหรับทุกคำแนะนำแต่พอดีต้องไปทัวร์คะ เพราะไปกับคุณยายจะได้สะดวกหน่อย ของ applejapan คะ น่าจะดีพอดีมีคนแนะนำมาอีกที ขอบคุณมากคะสำหรับทุกคำแนะนำ

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    ไปเองเลยจ้ะ เพราะที่ไปมาเคยพึ่งทัวร์ไปแค่ครั้งแรก ที่เหลือไปเองหมดทุกรอบ

สนุกกว่าค่ะ ส่วนที่พักก็ที่ชินจูกุค่ะ เพระสะดวก แถมเป็นแหล่งชอปปิ้ง เดินทั้งวันเลย มีทั้งงชอปกลางวัน กลางคืน

และก็ยังใกล้ชิบุย่า ฮาราจุกุ นั่งรถไฟไปแป๊บเดเยวค่ะ รู้สึกว่าแค่สถานีเดียวหรือสองสถานีนี่ละคะ จำไม่ได้แล่ว

ยังไง ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ

ปล. โปรดระวังจะซื้อของกลับมาจนน้ำหนักเกิน อิอิ

0/5

เที่ยวญี่ปุ่น

สัปดาห์หน้านี้เรากับเพื่อนจะไปเที่ยวญี่ปุ่น เราจะตามไปชิมด้วยค่ะ

0/5
    อยากไปด้วยๆๆๆ

Comments from Facebook