Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 103 FirstFirst 1 2 3 4 12 52 102 ... LastLast
Results 11 to 20 of 1024

Thread: ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post

ขอบคุณ คุณ wm ครับ สำหรับคำถามก่อนหน้านี้

วันนี้ ขอสอบถามเพิ่มเติมอีกครับ
    ตรงนี้แสดงว่า ผมสามารถยื่นประมูลกี่ตำแหน่งก็ได้ทั้ง 24 ตำแหน่ง ใช่ไหมครับ
    นั่นคือ ไม่จำกัดว่า ผมจะต้องประมูลแค่ห้องเดียว ถูกต้องไหมครับ
    ประมูลได้ทั้งหมด ทั้ง 24 ตำแหน่งครับ แต่ไม่ได้ประมูลรวมที่เดียวครับ
    โดยการลงประมูลทุกห้องทุกตำแหน่งตามกระทู้ครับ แยกเป็นห้องเป็นตำแหน่งไปครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้ความสนใจครับ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by bit View Post
    สวัสดีครับ

พอดีเข้ามาเจอเรื่องประมูล และสนใจจะเข้าร่วมกิจกรรมครับ แต่อ่านกติกาแล้วยังงงๆอยู่ครับ ก็เลยจะขอถามคุณ WM หรือเพื่อนๆสมาชิกผู้รู้เพื่อความมั่นใจหน่อยครับ

1. คือว่า บริษัทของเรา เป็นบริษัทที่พัฒนาเทคโนโลยี ที่ให้บริการทางอินเตอร์เน็ตครับ แล้วบริษัทเรา กำลังพัฒนาผลิตภัณฑ์อยู่หลายตัว ก็เลยสงสัยว่า ในส่วนของ Banner ใน SBNTown นี้ ผมอยากจะประชาสัมพันธ์บริษัท โดยไม่ได้ระบุผลิตภัณฑ์ตัวใดตัวหนึ่ง อย่างนี้จะได้ไหมครับ

2. ผมสามารถร่วมประมูล Banner ในหมวดที่ไม่เกี่ยวข้องกับผลิตภัณฑ์บริษัท ได้ใช่ไหมครับ

3. ผมสามารถร่วมประมูล Banner ได้มากกว่า 1 Banner (กี่ Banner ก็ได้) ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
    ขอตอบแยกที่ละข้อดังนี้นะครับ

1. ได้ครับ เป็นการการประมูลแบนเนอร์ เพื่อประชาสัมพันธ์ภาพลักษณ์องกรค์ก็ทำได้โดยไม่ระบุ สินค้าหรือบริการก็ได้ครับ
    2. ได้ครับ
    3. ได้ครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณ คุณ WM ครับ

งั้นผมขอยื่นประมูลด้วยคนครับ ห้อง pre-order ครับ
    1. ให้บริการด้านการจัดการ ทั้งจัดเก็บ บรรจุ และจัดส่งสินค้าครับ
    2. http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=39684
    3. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Top ราคา 700 บาท
    4. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Bottom ราคา 300 บาท

อย่างนี้ ทำถูกต้องไหมครับ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอบคุณ คุณ WM ครับ

งั้นผมขอยื่นประมูลด้วยคนครับ ห้อง pre-order ครับ
    1. ให้บริการด้านการจัดการ ทั้งจัดเก็บ บรรจุ และจัดส่งสินค้าครับ
    2. http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=39684
    3. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Top ราคา 700 บาท
    4. ราคา ที่ขอยื่นประมูล ของแบนเนอร์ตำแหน่ง Bottom ราคา 300 บาท

อย่างนี้ ทำถูกต้องไหมครับ
    ข้อมูลที่ให้ถูกต้องแล้วครับ แต่ว่า ถ้าต้องการประมูลแบนเนอร์ห้องไหนต้องไปโพสข้อมูลที่ห้องนั้นครับ

ในกรณีนี้ถ้าต้องการประมูลแบนเนอร์ประจำห้องพรีออเดอร์ต้องไปโพสกระทู้ประมูลประจำห้องพรีออเดอร์ครับ
    กระทู้นี้ครับ ประมูลแบนเนอร์ห้องสำหรับพรีออเดอร์สินค้า

ขอบคุณครับ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับ หาย งง แล้วครับ

ขอบคุณ คุณ wm มากครับ

9
    0/5
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับ หาย งง แล้วครับ

ขอบคุณ คุณ wm มากครับ
    ไม่เป็นไรครับ ยินดีตอบอย่างยิ่งครับ
    และข้อมูลที่คุณ itasian จะได้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่สนใจด้วยครับ

ขอบคุณครับ

0/5
    เราไม่เข้าใจเลยอ่ะค่ะ low-tech อย่างแรง ถ้าเราเป็นสมาชิก แล้วจำเป็นต้องประมูลแบนเนอร์ทุกคนมั๊ยค่ะ หรือถ้าเราเป็นสมาชิกที่ไม่ได้เป็นผู้ขายจำเป็นต้องมีแบนเนอร์ด้วยหรือไม่ค่ะ

อย่าว่าเรานะคะ่ เพราะเราไม่เข้าใจจริงๆ ค่ะ T__T
    ..เสมอต้น เสมอปลายแค่นี้ก็พอ..

9
    0/5
    Quote Originally Posted by thapoy View Post
    เราไม่เข้าใจเลยอ่ะค่ะ low-tech อย่างแรง ถ้าเราเป็นสมาชิก แล้วจำเป็นต้องประมูลแบนเนอร์ทุกคนมั๊ยค่ะ หรือถ้าเราเป็นสมาชิกที่ไม่ได้เป็นผู้ขายจำเป็นต้องมีแบนเนอร์ด้วยหรือไม่ค่ะ

อย่าว่าเรานะคะ่ เพราะเราไม่เข้าใจจริงๆ ค่ะ t__t
    ไม่จำเป็นต้องประมูลแบนเนอร์ครับ เฉพาะเพื่อนสมาชิกที่ทำกิจการ ธุรกิจ หรือค้าขายอยู่ในระบบชุมชน sbn
    ที่พร้อมทำการประชาสัมพันธ์ ธุรกิจ กิจการ ของเพื่อนสมาชิก เพื่อให้ บริการแก่สมาชิกในระบบชุมชนครับ

ขอบคุณครับ สงสัยอะไรถามได้อย่าได้เกรงใจอะไรเลยครับ

5
    0/5
    มีคำถามอีกแล้วครับ

banner บน กับ ล่าง ถ้าเราประมูลได้ทั้งคู่เลย ต้องเป็น คนละอัน หรือว่า อันเดียวกันครับ
    แล้ว ลิงก์ที่จะให้ banner ทั้งบน และล่าง ต้องเป็น อันเดียวกัน หรือว่า ต่างกันได้ครับ
    แล้ว ลิงก์ที่ให้ จำเป็นต้อง เ็ป็นลิงก์เฉพาะใน SBNTown รึเปล่าครับ
    อย่าง ถ้าผมมี เวบไซต์ที่อื่น ลิงก์ตรง banner จะให้ลิงก์ไปที่นั่นได้ไหมครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอตอบแยกที่ละข้อดังนี้นะครับ

1. ได้ครับ เป็นการการประมูลแบนเนอร์ เพื่อประชาสัมพันธ์ภาพลักษณ์องกรค์ก็ทำได้โดยไม่ระบุ สินค้าหรือบริการก็ได้ครับ
    2. ได้ครับ
    3. ได้ครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ

ขอบคุณคุณ WM มากครับ ที่ให้ความกระจ่าง

ขอร่วมประมูลด้วยคนนะครับ

ป.ล. ขออนุญาตแนะนำนะครับ คือว่า เป็นคนทำธุรกิจ IT เหมือนกันครับ เท่าที่อ่านเงื่อนไขราคา Banner กับเว็บอื่นๆ ที่มีคนน้อยกว่านี้ มีจำนวน Pageview น้อยกว่านี้ ราคา Banner ยังแพงกว่านี้เลยครับ แถมนอกจาก Pageview แล้ว ถ้าเทียบกันจริงๆ Sbntown เป็นเว็บที่มีภาพลักษณ์ที่ดี เพราะจัดระเบียบข้อมูลต่างๆในเว็บ ได้ดีมากๆ ทำให้การลงโฆษณาที่นี่ เลยพลอยได้ภาพลักษณ์ที่ดีไปด้วย ถ้าเทียบกับเว็บอื่นๆ (ที่มีโฆษณาเยอะจนเกะกะ) จำนวนโฆษณาที่นี่เลยมีน้อย แล้วเทียบกับค่าใช้จ่ายที่ทางทีมคุณ WM ต้องจ่ายอยู่ ผมรู้สึกว่า ตั้งราคาถูกไปหน่อยนะครับ (ที่แนะนำเพราะเป็นห่วงคุณ WM กลัวจะไปไม่ไหวหน่ะครับ) ไม่ลองปรับราคาขึ้นสักหน่อยไหมครับ

ป.ล. 2 แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขอบคุณทางทีมงานคุณ WM มากนะครับ
    Last edited by bit; 07-14-2010 at 12:02 AM.

Page 2 of 103 FirstFirst 1 2 3 4 12 52 102 ... LastLast

Tags for this Thread