Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 47 of 47

Thread: มาเล่นอะไรแก้เซ็งกันดีก่า

Warning Points:
    0/5

RE: มาเล่นอะไรแก้เซ็งกันดีก่า

มาเล่นด้วยคนจิ..................

ตอบคุณ minn

ความฝันที่ต้องทำให้ได้ในชีวิตคืออะไรคะ?
    ขอตอบเป็น 2 ข้อย่อยนะจ๊ะ

1.1 ฝันที่ทำได้ - พาลูกชาย 2 คน + สามีสุดเลิฟ และ คุณพ่อ คุณแม่สุดรัก ไปนั่งเรือสำราญมิกกี้เม้าท์เที่ยวทะเลแอตแลนติก อีกครั้งจ๊ะ

1.2 ฝันที่อาจ(จะ)ทำได้ - อยากไป bahamas อีกครั้ง จะลงไปตบฝรั่ง ที่อยู่ร้านขายของที่ระลึกใกล้ ๆ ซุปเปอร์ เพราะมันไม่ยอมให้ลูกชายเข้าไปถ่าย(หนัก) โกรธจนถึงทุกวันนี่ ไม่เห็นใจเด็กเลย

2. อยากให้คุณสามีเลิกซื้อคอนโด แล้วหันมาใส่ใจภรรยาว่า อยากได้เป๋าใบไหนอีก 555 // และให้ลูกชายทั้ง 2 มีสุขภาพแข็งแรง เป็นเด็กดี

3. ถามคนต่อไปว่า " ข้อ 1.2 ที่บันตอบไปข้างต้นนั้น คุณคิดว่า บันควรกลับไปตบยัยคนนั้นม๊ะ?"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

เจ๊คะ

ถึงหนูจะตอบแล้วหนูก็เลยไปเรียกคุณแม่มาตอบคำถามของเจ๊นะคะ( เพื่อไม่ให้ซ้ำคนกัน)555

1. แม่คิดว่า "ควรอย่างมาก" เพราะว่าเป็นการทำร้ายจิตใจเด็ก และทำร้ายจิตใจคนเป็นแม่มาก
    เพราะว่าลำบากแม่ต้องหาที่อื่นให้ลูกถ่าย (หนัก) (อันนี้หนูเพิ่มเอง
    จริงมั้ยเจ๊ผรั่งคนนั้นทำให้เจ๊ต้องหาที่อื่นแทบแย่) ถ้าเจ๊ไปอีก หนูฝากดีดมะกอกเค้า 1
    ทีด้วยน้า...า ใจร้ายจริงๆ

2. อยากบอกว่า ดีใจมากมากที่ได้รู้จัก web นี้
    จริงๆนะเพราะว่ามีความสุขทุกครั้งที่เข้ามาอ่าน

3. กลับมาเรื่องเดิม แล้วคุณคิดว่าเจ๊บันความกลับไปมั้ย (ย้อนกลับไปอ่านความเห็นก่อนหน้า) :arrow:

0/5

เล่นด้วยคนค่ะ หลังจากตามหากุญแจบ้านใหม่มาหลายวัน
    วันนี้เจอแล้ว เย้ๆๆๆๆ

1. คิดว่าคุณพี่บันฯ อย่ากลับไปเลยค่ะ เพราะค่าเดินทางมันแพงอยู่พอสมควรนะคะ อิอิ
    อะไรที่แล้วก็ขอให้มันแล้วไป ผ่านไปอย่าไปจดจำ เหมือนตอนตัดใจซื้อเป๋าใบใหม่ไงคะ
    เครียดอยู่ 2-3 วัน จากนั้นก็ลืม และเริ่มต้นใหม่....
    สู้เอาเงินที่จะเดินทางไปตบๆๆๆๆ มาซื้อเป๋าใบใหม่ดีก่าจ้าาาาาา

2. ตอนนี้กำลังเครียดเรื่องสุขภาพค่ะ ป่วยอ่ะ ไอๆๆๆๆ จามๆๆๆๆ
    แต่พรุ่งนี้ต้องนั่งเครื่องไปกทม. บนเครื่องมันเย็นอ่ะ ไอ+จามตลอดทางกลัวคนอื่นเค้าเคือง

3. ถามว่าไปถึงกทม.แล้ว แวะไปเยี่ยมพี่ LV ที่ shop จะดีรึเปล่าเอ่ย กลัวหมดตัว 555
    แล้วจะซื้อใบไหนกลับมาดีน๊า ?

0/5

1. คงเป็น ประเทศที่ไม่มีแหล่งshopping มันๆคะ เช่น เขมร เพราะว่า เป็นคนไม่มีอารยธรรมอยู่ในหัวใจ
    2.ส่วนตัวแล้ว เป็นคนชอบความสิวิลัย พูดง่ายๆ ก็บ้า shopping นั่นแหละคะ

3.ทำยังไง ถึงจะเขียน ข้อความแล้วมีwing wing เหมือนคนอื่นได้คะ แล้วจะเอา emotion แบบอื่นมาจากไหนได้บ้าง

0/5

1) อยากไปเที่ยว Japan จ้า
    2) อยากได้ Balenciaga Giant Part Time จังเลย เก็บตัง เก็บตัง :?
    3) นอกจากกระเป๋าแล้ว อยากได้เครื่องสำอางค์ชิ้นไหนมากที่สุด

0/5
    1. แง่ว เครื่องสำอางตอนนี้ไม่มีอะไรที่อยากได้ค่ะ ซื้อมาจนเต็มสต๊อกแล้ว

2. อยากได้ Balen Courier สี GRanny กับ DAy สี Framboise มากกกกกก เมื่อไหร่จะวันที่ 14 น้อ....

3. ทำไมถึงตามเข้ามาเล่นกระทู้นี้ได้คะ
    ***** Seriously on a BAN *****

... At least until the end of this year .... Let's hope nothing in the Wish List come popping up!

I'm so happy with what I've got right now!

0/5
    1) เรื่องมันก็มีอยู่ว่า สาเหตุที่ตามมาเล่นในกาทู้นี้ได้ เพราะกำลัง search หา Balen Courier แล้วระหว่างทางเจอกาทู้เล่นเกมส์อะไรก็ไม่รู้ เลยกดเข้ามาดู ก็เป็นอะทู้เนี้ยอะแหละคับ

2) อยากบอกว่า อยากได้ Balen มาใช้ซักใบ จะเป็น Courier หรือ Men's Day ก็ได้

3) อยากถามว่า กำลังจะหาทริปไปดำน้ำ มีสถานที่ไหนสวยๆในเมืองไทยที่น่าเที่ยวบ้าง (เอาแบบประหยัดงบ เพราะจะเก็บตังซื้อ Balen ค้าบบบ)
    Eyes at the stars, feet on the ground.

BigP 0859-444-351

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    1. อยากตอบว่า เพื่อนเคยไปดำที่กระบี่ค่ะ แล้วเอามาพล่ามให้ฟังว่า"มันสวยจริงๆนะแกกกก"อยู่ประมาณเกือบอาทิตย์
    2. อยากบอกว่า อยากได้น้องดี้ดา(มิเย่)
    3. อยากถามว่า มีขนมที่ญี่ปุ่นอะไรแนะนำมั่งค่ะ จะฝากเพื่อนซื้ออ่ะค่ะ

0/5
    ตอบคุณsayuri นะคะ
    1. ขอเป็นชีสเค้กญี่ปุ่น แต่งหน้าด้วยสตอรเบอรี่ลูกโตๆ อยากหม่ำที่ซู๊ด

2. อยากบอกว่า คนไทยเท่านั้นที่จะทำให้เมืองไทยน่าอยู่
    หลังจบพายุใหญ่เป็นหน้าที่ของพวกเราๆนี่ละค่ะ ที่จะต้องกลับมาช่วยกันทำให้บ้านของเราน่าอยู่อีกครั้ง
    มาช่วยกันนะคะ อย่าเพิ่งหมดกำลังใจ (มาแนวการเมืองไปไม๊นะเราาาา)

3. ถ้าโดนคนที่บ้านบังคับไม่ให้ซื้อน้องเป๋าเพิ่ม ....จะทำยังไงดีคร้าาาาาาา แง่ม แง่ม

boazzy is offline Trusted Member
    เมืองแห่งความเงียบสงบ/Rurals
    Blog Entries
    2
    0/5
    แงแง เพิ่งเห็นกระทู้ อยากเล่นด้วยคนอ่ะค่ะ จะมีใครมาตอบมั๊ยอ่าาาา~~~~

ข้อหนึ่ง ให้ตอบคำถามของคนข้างบน
    ans: เอากระเป๋าที่มีอยู๋ไปจำหน่าย จ่าย แจก ให้คนอื่นค่ะ บางใบก็บริจาค ดีหน่อยก็ยกให้ญาตๆกัน รอจังหว่ะค่ะ แล้วซื้อเลย

ข้อสอง ให้บอกอะไรก็ได้ที่อยากบอก
    ans: เครียดจังเลย กับสถานะของกระเป๋าตังตัวเองโบ๋เบ๋ itemใหม่ก็อยากได้ ของเก่าก็กองพะเนิน
    แล้วก็ตอนนี้ขอให้บ้านเมืองสงบสุขอย่างแท้จริงได้ไวๆค่ะ

ข้อสาม จะถามอะไรคนคหข้างล่างที่จะมาโพสต่อ
    ถ้ามีพี่น้อง เป็นสามสาว แล้วมีคนซื้อกระเป๋าให้ 3ใบที่เหมือนกัน(รุ่นเดียวกัน สีเดียวกัน ขนาดเดียวกัน) จะทำอย่างไรกับกระเป๋าสามใบนั้นคะ ??
    ----------------------------------------------------

I have found a brief moment of perfection

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook