Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: -*-*-*- มีเรื่องมาให้ช่วยค่า ^^ เกี่ยวกับเตียง มีรูปประกอบค่า-*-*-*-

Warning Points:
    0/5

Talking -*-*-*- มีเรื่องมาให้ช่วยค่า ^^ เกี่ยวกับเตียง มีรูปประกอบค่า-*-*-*-

อยากได้เตียงแบบประมาณนี้ จะเอาไว้ที่ห้องนอนเล็กแต่จะทำเป็นห้องแต่งตัวค่ะ แต่เอาไว้เผื่อเวลามีใครมาค้างจะได้ไว้ใช้ได้ด้วยค่ะ ถ้าไม่ได้ใช้นอนก็ adapt เป็นโซฟานั่ง นอน สบายๆ ค่ะ เผื่อใครเคยเห็นรบกวนบอกหน่อยน๊า

ถามสาวๆ SBN เผื่อมีใครจะเคยเห็นผ่านตาบ้าง ช่วงนี้ไม่ค่อยได้สอยอะไรจาก SBN เลย ได้แต่ดูๆ ละบอกตัวเองว่า
    บ้านๆ ๆ ไม่ได้ซื้อแต่กะว่าจะมาลงขายแทน 555+ หาทุนแต่งบ้านดีกว่า อิอิ...

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

** ขอบคุณเจ้าของภาพด้วยค่ะ จากในพันทิปค่ะ ขอบคุณค่า

~*~*~ If we could UNDO our MisTake in this Real World ~*~*~

0/5
    จริงๆเตียงแบบนี้เดี๋ยวนี้พวก index น่าจะมีนะค่ะ แต่ส่วนมากจะเป็นไม้
    แต่ถ้าอยากได้material และแบบเดะๆ น่าจะไปสั่งทำได้นะคะ

เคยเห็นร้านที่ไหนก็ไม่รู้ค่ะ เป็นเหมือนร้านคล้ายๆทำพวกเหล็กดัด แต่มีคนมาจ้างทำเก้าอี้
    แบบสวยมาก modern มากเลย ไม่น่าเชื่อว่าทำได้ (พอดีขับรถผ่านแล้วเค้าเอามาพ่นสีหน้าร้านค่ะ)

0/5
    ที่ SB มีค่ะ แต่เป็นแบบโครงไม้
    ถ้าอยากได้แบบเหล็กต้องไปสั่งทำแถวๆจัตุจักรค่ะ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5
    ร้านรับทำเฟอร์นิเจอร์เหล็กดัดที่จตุจักรเยอะเลยค่ะ แต่เคยเห็นแต่พวกเก้าอี้ โต๊ะนะคะ ถ้าเป็นเตียงคงต้องสั่งทำค่ะ เอาแบบไปให้เค้าได้เลย

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Coquette ราคาประมาณ 20,000 +/- จตุจักรอาจจะถูกกว่า แต่ไม่แน่ใจเรื่องแบบค่ะ

เค้าไม่มีเว็บอ่ะค่ะ ลองดูนะคะ

http://www.bkkmenu.com/recommend/coquette.html
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

armarm's Avatar
    armarm is offline Registered Member
    0/5
    ช่วงนี้มี furniture fair อยู่ที่เมืองทองอ่ะครับ
    ลองแวะไปดูอาจจะเจอก็ได้นะครับ และก็น่าจะได้ราคาไม่แพงด้วยครับ
    แต่มีถึงวันไหนไม่รู้แฮะ

0/5

Talking

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากเลยนะคะ เดี๋ยวถ้าตามหาได้ จะถ่ายรูปมาอวดนะคะ

ว่าจะลองไปดูหลายๆ ที่ดูค่ะ แพงเกินไปก็คงไม่เอา อยากได้ถูกๆ ด้วย อิอิ ^^
    ~*~*~ If we could UNDO our MisTake in this Real World ~*~*~

0/5
    พี่ว่าลองไปดูที่ jj ก่อนนะ แต่ถ้ามันแพงไปก็ไปตามร้านที่เค้าทำเหล็กดัดอ่ะ ที่ทำประตู หน้าต่างเหล็กดัดน่ะ พี่ว่าเค้าก็ทำได้ เอาแบบไปให้เค้าดู เพราะเท่าที่ดูแล้วแบบมันไม่ยากนะ พ่นสีขาวก็โอเคแล้ว อันนี้จากประสบการณ์ที่เคยทำกับร้านเหล็กดัดน่ะ พี่ว่ามันไม่ยากเกินความสามารถเค้าน่ะ ลองไปดูนะจ๊ะ ราคาถูกกว่าด้วยที่สำคัญ 555

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้ามีงบสูง แนะนำให้สั่งทำเตียงจาก Stainless ครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องสีลอกในอนาคต
    แต่ห้องนอนก็น่าจะต้องแต่งเป็นแนว Modern ถึงจะเข้ากันดี

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

Comments from Facebook