Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: ++ขอพูดสิ่งดีๆเกี่ยวกับพนักงาน Kloset หน่อยค่ะ++

Warning Points:
    0/5

++ขอพูดสิ่งดีๆเกี่ยวกับพนักงาน Kloset หน่อยค่ะ++

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่า สิ่งที่กำลังจะบอกเป็นสิ่งที่เรารู้สึกจริงๆ เราเลยอยากทราบว่าเพื่อนๆคิดอย่างเรากันบ้างรึเปล่าค่ะ

เราเป็นคนนึงที่ชื่นชอบ brand Kloset ค่ะ เป็นแฟนประจำกันมาก็ร่วม 3-4ปี ทุกครั้งที่เราได้เข้าไปในshop หรือสาขาในห้าง เราจะได้รับการดูแลต้อนรับอย่างดีจากทุกสาขา ถึงแม้ว่าบางสาขาเราจะไม่ได้ไปซื้อเป็นประจำก็ตาม แต่สาขาที่เราประทับใจมากที่สุด คือ สาขาสยามพารากอน ค่ะ

ที่เราประทับใจสาขานี้ ที่มีพนักงานสาวสองคน น้องเค้าชื่อ นกและตรี ที่ประทับใจก็เพราะว่า เวลาที่เราไป น้องเค้าจะออกมาต้อนรับ สวัสดีเราทุกครั้งด้วยหน้าตาที่ยิ้มแย้มแจ่มใสทุกครั้ง รวมถึงการพูดจาที่สุภาพน่ารัก ถึงแม้ว่าบางทีลูกค้าจะเข้ามาดูเสื้อผ้ากันเต็มร้าน แต่น้องเค้าก็จะไม่ลืมกล่าวทักทายเรารวมถึงลูกค้าท่านอื่นๆด้วย ทั้งๆที่ลุกค้าแน่น เค้าก็จะมาดูแลเราด้วย คอยบอกว่ามีรุ่นไหนมาใหม่บ้าง หรือรุ่นไหนสวย น้องเค้าจะคอยแนะนำตลอด แต่น้องเค้าก็ไม่ลืมที่จะคอยดูลูกค้าท่านอื่นด้วย จนบางครั้งยุ่งมากๆ เรายังถือวิสาสะช่วยน้องเค้าดูลูกค้าเลย (ทั้งๆที่เราก็เป็นลูกค้าเหมือนกัน) แต่ด้วยความน่ารักของทั้งคู่ เราเลยยินดีจะช่วยค่ะ

บางทีเราลองไปหลายชุด แต่ไม่เจอชุดที่ชอบ น้องเค้าก็ไม่เคยทำหน้าตาบูดบึ้งหรือเบื่อที่จะเทคแคร์เรา เค้าจะบอกว่าลองได้เลย ไม่ชอบไม่เป็นไร เราก็ได้แต่เกรงใจน้องเค้า แต่ก็นะคะ (ก็มันยังไม่ชอบเราก็ยังไม่อยากซื้อถูกมั๊ยคะ) บางครั้งเราเห็นเค้าวิ่งดูลูกค้า เพราะว่าบางทีไม่มีไซส์ น้องเค้าก็ต้องวิ่งไป stock ไปหาไซส์ให้ลูกค้าบ้าง ไปคอยช่วยเหลือลุกค้าที่ลองชุดบ้าง เค้าจะทำงานเต็มที่ค่ะ ตัวไหนลูกค้าถามหา ถ้าน้องเค้าไม่มีเค้าก็จะถามสาขาอื่นๆว่ามีรึเปล่า นอกเสียจากว่า น้องเค้าแน่ใจว่า ไม่มีแน่นอน เค้าก็จะขอโทษลูกค้าที่ไม่สินค้าตามที่ต้องการ (อย่าสงสัยว่าทำไมเราทราบ เพราะว่าบางทีเราไปทีพารากอน แล้วเห็นลูกค้าเยอะ เราก็จะนั่งรอ บางทีไปรอเพื่อนก็จะไปนั่งรอที่ร้านนี่แหละ ก็จะเห็นการทำงานของน้องๆทั้งสองคนว่าเป็นยังงัย)

และอีกอย่าง บางทีเราไปช่วงเย็นๆ เราก็จะทักว่าทานข้าวกันยัง บางครั้งเราก็จะได้รับคำตอบว่า "ยังไม่ได้ทานเลยค่ะ" เราดูเวลามันก็เย็นแล้วนะ เราเลยถามต่อว่าทำไมยังไม่ได้ทานล่ะ ร้านก็ไม่มีลูกค้า น้องเค้าก็บอกว่า หมดเวลาทานข้าวแล้ว เราก็จะงงๆ ว่าทำไม แต่พอฟังน้องเค้าอธิบายกฎการทำงานของพารากอนแล้ว เราก็ถึงได้ทราบว่า เค้าจะให้เวลาพนักงานไปทานข้าว หากเลยเวลาต้องกลับมาประจำร้าน เพราะจะมีคนของพารากอนมาเชคพนักงานอีกที เราเลยถามต่อว่าแล้วทำไมไม่ไปทานตามเวลา คำตอบคือ ติดลูกค้าออกไปทานไม่ได้ต้องคอยดูแลลูกค้า บางทีติดลูกค้าจนเลยเวลาทานก็ไปไหนไม่ได้แล้ว จะไปทานถ้าทางพารากอนมาตรวจแล้วไม่เจอก็จะโดนหักคะแนน

เมื่อก่อนเราเคยคิดว่าพนักงานห้างสบายเนอะ ไม่ต้องทำไรมาก แต่งตัวสวยๆอยู่ในห้องแอร์ อยู่กับสิ่งสวยๆงามๆ แต่พอมาทราบระเบียบการทำงานของเค้า เราถึงกับต้องเปลี่ยนความคิดเลยว่า พนักงานห้างไม่ได้สบายเลย ต้องอดทนกันพอสมควร บางทีหิวข้าวมากมายแต่ก็ต้องต้อนรับลูกค้า เราถามว่าเบื่อมั๊ย น้องๆเค้าตอบว่าไม่เบื่อ เวลามีลูกค้าเข้าร้านเยอะๆ ขายดีๆ เค้าก็พลอยหายเหนื่อยหายหิวกันเลย พูดกันเล่นๆว่า "ยอมอดแต่ขายของได้ก็ยอม" เราก็เลยแอบคิดดีใจแทนทาง kloset ว่า พนักงานเค้ารักแบรนด์เค้านะ ทำงานเต็มที่เพื่อให้สินค้าขายได้ และก็ดีใจแทนลูกค้าแบรนด์นี้ที่ว่าพนักงานดูแลเราที่เป็นลูกค้าเต็มที่เช่นกันค่ะ

แล้วเพื่อนๆล่ะคะ คิดยังงัยกันบ้างน้องๆเค้า ส่วนตัวเราให้ 100คะแนนเลยค่ะ เมื่อก่อนเราก็ซื้อ shop แต่ว่าด้วยเหตุบางอย่างที่เกิดความเข้าใจผิดกัน ทำให้เราเสียความรู้สึกที่ดีๆไป จนเด๋วนี้เราเลือกที่จะไม่เข้าไปที่ shop แต่เลือกที่จะไปที่พารากอนหรือที่อื่นๆที่เราสบายใจกว่าค่ะ

ลองมาแชร์ประสบการณ์ของพนักงานพารากอนกันนะคะ

0/5
    อืม... ถ้างั้นซื้อขนมไปให้นี่เค้ากินได้มั้ยอ่ะคะ
    ***** Seriously on a BAN *****

... At least until the end of this year .... Let's hope nothing in the Wish List come popping up!

I'm so happy with what I've got right now!

0/5
    Quote Originally Posted by sunny_me_vink View Post
    อืม... ถ้างั้นซื้อขนมไปให้นี่เค้ากินได้มั้ยอ่ะคะ
    ซื้อฝากได้ค่ะ ถ้าเราอยากจะให้เค้านะคะ เราก็ซื้อไปฝากเหมือนกันค่ะ แตจะทานกันได้มั๊ย หรือทานกันตอนไหน อันนี้ไม่แน่ใจค่ะ.. เราว่าของพวกนี้เป็นน้ำใจค่ะ แค่บางทีการที่เราพูดจากับเค้าดีๆ เราว่าพวกน้องๆเค้าก็ดีใจมากแล้วค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีอะไรไปฝากหรอกค่ะ แต่ถ้าอยากฝากก็ได้นะคะ ขอขอบคุณแทนน้องๆเค้าด้วยค่ะ

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอโทษทีนะคะ
    ที่เราเจอไม่เหมือนคุณ หรือคุณซื้อกะเค้าบ่อยไม่รู้
    ที่แย่สุดของเราก้อพารากอนคะ
    ไม่เคยมาดูเราเลย
    แถมมีมองด้วยสายตาอีก
    ไม่รู้เหมือนกัน
    เรารู้สึกว่าพนักงานสาขานี้ไม่ค่อยอยู่ที่บูทเค้าเลยคะ

ที่อื่นๆก้อโอเคคะ แต่ไม่ได้เริดอะไรมากคะ

ที่ดีที่สุดของเราคือ Isaton เลยกระหน่ำซื้อแบบหลายหมื่นในทีเดียว
    แต่เราไม่ค่อยไปเดินที่นั่นนะสิ

ส่วนที่ซื้อที่อื่นก้อจำไจซื้อคะ เพราะไปเดินบ่อย

0/5
    เราก็ชอบสาขา Isetan ค่ะ....เรียบร้อย น่ารัก
    Paragon ก็ OK แต่ไป 2 ทีล่าสุด เอาแต่คุยโทรศัพท์อะ

0/5
    Quote Originally Posted by oh22 View Post
    ขอโทษทีนะคะ
    ที่เราเจอไม่เหมือนคุณ หรือคุณซื้อกะเค้าบ่อยไม่รู้
    เรารู้สึกว่าพนักงานสาขานี้ไม่ค่อยอยู่ที่บูทเค้าเลยคะ

ที่อื่นๆก้อโอเคคะ แต่ไม่ได้เริดอะไรมากคะ

ที่ดีที่สุดของเราคือ Isaton เลยกระหน่ำซื้อแบบหลายหมื่นในทีเดียว
    แต่เราไม่ค่อยไปเดินที่นั่นนะสิ

ส่วนที่ซื้อที่อื่นก้อจำไจซื้อคะ เพราะไปเดินบ่อย

เห็นด้วยค่ะ
    แต่เดี๋ยวนี้ที่สยามเซนก็พัฒนาแล้วน้า ^ ^

alisz's Avatar
    alisz is offline Trusted Member
    0/5
    เราชอบพี่ที่ isetan ที่สุดอะค่ะ คนที่ขาวๆ เรียบร้อยๆ จำชื่อไม่ได้
    เพราะพี่เค้าเอาใจใส่ แล้วก็ไปกี่ที ลูกค้าเยอะแค่ไหนก็ไม่เคยชักสีหน้าใส่เวลาถามอะไร ^^

0/5
    Quote Originally Posted by oh22 View Post
    ขอโทษทีนะคะ

เราเป็นหนึ่งในนั้นด้วยคะ ไปพารากอนที่ไร ไม่เจอพนักงาน ไม่เคยมาดู
    เคยไปมีมั่วแต่จัดของขณะที่เราเดินเข้าไปเลือกของ
    ชาชินกับพวกนี้มากๆ ถ้าไม่ชอบจริงๆคงไม่ซื้อ

สยามเซน รู้สึกคนที่ใบหน้ามีจุดดำ ล่าสุดเข้าไปเลือก ท่านแต่งหน้าอย่างเดียว
    เราก็เฉยๆ แต่รู้สึกมีพนักงานลูกน้องเด็กกว่ามาช่วยดูแลมั้งเลย ชีเลยแต่งหน้าต่อไป
    พูดตามตรง
    ชินแล้วคะ

เซนทรัลชิดลม
    พนักงาน เหมือนหุ่น ธรรมดา คุณต้องการอะไรบอก ถามอะไรตอบ
    เราชอบนะ ไม่ต้องมายุ่ง ต่างฝ่ายต่างทำหน้าที่

ที่ Isaton เราถือว่ามีพนักงานที่ดีที่สุดแต่ไม่ดีเริ่ดจขกท.เล่าที่พารากอนนะ
    okสุดคะใน 4 ที่klosetที่ไป
    ★ (。・ω・)ノ゙ ≠ My Golden (๐^.^๐) もみじ

0/5
    มายืนยันอีก 1 เสียงว่า เข้า klose พารากอน พนักงานไม่ค่อยอยู่ที่บูทจริงๆค่ะ

แล้วก็หน้านิ่งไม่สนใจด้วย แต่อีกคนที่ผิวขาวๆกว่าจะมีมาถาม มาดูแลบ้างค่ะ

แต่อีกคนนี้ทำให้เต้ไม่กล้าเข้าร้านเลยทีเดียวค่ะ เข้าไปแล้วอึดอัดๆ

i_am_dracula's Avatar
    i_am_dracula is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบพนักงานที่ Isetan นะคะพูดจาดี มารยาทดี คอยดูแลตลอด น้องคนที่ขาวๆ หน้าเหมือนเกาหลีหนะคะ
    รักนะ น้อง LV

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook