Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 28

Thread: ++ขอพูดสิ่งดีๆเกี่ยวกับพนักงาน Kloset หน่อยค่ะ++

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by i_am_dracula View Post
    ชอบพนักงานที่ Isetan นะคะพูดจาดี มารยาทดี คอยดูแลตลอด น้องคนที่ขาวๆ หน้าเหมือนเกาหลีหนะคะ
    ชอบที่อิเซตัน เหมือนกันค๊า พี่คนที่ขาวๆ น่ารักมาก ค่ะ พูดจาดี มารยาท ดีจิง ค่ะ เห็นด้วยค่ะ

ส่วนสยาม พารากอน ก็โอเค สำหรับเราน่ะ เเต่ติดตรงที่พี่เค้าติดเม้าท์ ไปหน่อย
    ชอบไปยืนคุย บูทข้างๆ ไปทีไร ไม่ค่อยเจอพนักงานอ่ะค่ะ

0/5
    สาขาอิเซตันเวิร์คสุดจริง ๆ ค่ะ
    น้องคนขาว ๆ หน้าเกาหลีญีปุ่นชื่อน้องเก๋ค่ะ
    น่าร้าาาาากกกก ไม่มีหน้าบึ้ง มารยาทงาม ที่สำคัญจำรายละเอียดลูกค้าได้
    น้องอีกคนที่ไป ๆ มา ๆ ระหว่างอิเซตันกับชิดลมก็น่ารักเหมือนกันนะคะ

สยามพารากอนนี่ก็โอเคนะ ไม่เคยเจอทำบึ้งตึงใส่ ยังไม่เคยเจอไม่อยู่ร้าน
    ที่ไม่ค่อยอยู่ร้านส่วนมากเป็น sretsis มากกว่า แต่ให้อภัยเช่นกันเพราะน้องเค้าก็น่ารัก

สรุปว่าเดี๋ยวนี้พนักงานน่ารักกันแทบทุกที่เลยค่ะ
    ขนาด SODA ยังยิ้มเก่งขึ้นเลย ฮ่าๆ (หรือเราไม่คิดอะไรมากเอง?)
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

stiggy's Avatar
    stiggy is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

ขอยกมืออีกคนได้มั๊ยเอ่ย

ที่สาขาพารากอนเนี่ยตั้งใจจะไปซื้อหลายรอบมาก (ขอย้ำว่าหลายรอบจริงๆคะ)

เพราะบางทีสยามเซ็น ของหมด หรือไม่มีไซส์

แต่....ไม่เคยได้ซื้อเลยคะ เพราะไม่เคยเจอพนักงานเลย

ยังเคยบ่นกับพนักงานสาขาสยามเซ็นอยุ่บ่อยๆเลยคะ ว่าตกลงพรากอนนี่เค้าได้จ้างพนักงานขายรึปล่าว

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5
    หวานของ พนง. Kloset ที่อิเซตันที่สุดเลย

หน้าตาก็น่ารัก แล้วก็ยิ้มแย้มแจ่มใจ

ขอลองเสื้อผ้าหลายตัวก็ไม่ว่าเลยค่ะ

จัดแจงหา size แล้วก็แนะนำให้ด้วย

น่ารักมากๆๆๆจริงๆๆๆ ขอชมจากใจเลยค่ะ ((( แบบว่าอยากให้เค้าได้มาอ่านที่นี่เลย )))

แต่ที่สยามพาราก้อน หวานเฉยๆมากเลย

นี่ถ้าไม่มีบัตรพาราก้อนลดได้ 10% ก็คงไม่ซื้อที่นี่แน่นอนค่ะ

พนง. ไม่ค่อยดูแลลูกค้าเท่าที่ควร...ต่างกับที่อิเซตันมากๆค่ะ

lalana's Avatar
    lalana is offline Trusted Member
    0/5
    คิดเหมือนกันเลยเวลาไป kloset ที่พารากอนทีไร ไม่ค่อยเจอพนักงานเลย

วันก่อนเรากับเพื่อนๆเข้าไปดูเสื้อ แล้วก็มีลูกค้าอีก2-3คนเดินดูอยู่เหมือน เราพยายามมองหาพนักงานเพื่อสอบถามไซร์

แต่ไม่มีพนักงานเลยสักคนเดียว เราเลยเดินไปถามบูทข้างๆ ประมาณข้างหลังคิดว่าน่าจะเป็น munchu นะคะ

ว่าพนักงานไปไหนหรือคะหรือใช่พนักงานร้านนี้หรือเปล่าอะไรประมาณนี้ เค้าบอกว่าเดี๋ยวเรียกให้นะคะ

แล้วก็เดินไปตะโกนเรียกว่า "kloset ลูกค้าเต็มร้านแล้วมาดูเร็ว"

แต่พอเค้ามาก็ดูกระตือรือร้นที่จะบริการและพูดจาดี ไม่มีหน้าตาบึ้งตึง
    คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
    คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
    คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
    คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต

0/5
    ชอบ Isetan พี่เค้านิสัยดีมากเลยค่ะ มีปัญหาเรื่องไซส์ และเค้าดูแลดีมากๆ ประทับใจเค้าทุกครั้งเลย

paragon ไม่มาเทคแคร์ลูกค้าเท่าไหร่เลย เหมือนที่ทุกคนบอกเลยค่ะว่าไม่ค่อยอยู่ร้านเลยค่ะ

siam center ก็ดีค่ะ แต่ยังไม่มากเท่าไหร่

latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member
    0/5
    พารากอน เฉยๆค่ะ ทั้ง 3 ร้านเลย kloset ไม่มีพนักงานอยู่ / sretsis พนักงานยืนเมาท์กันเราก็คุ้ยซะมันส์เลย / Disaya พนักงานขายหายไม่อยู่ประจำเช่นกัน มองหาแล้วก็ไม่มีใครสนใจ - -

สงสัยฮิโซไม่พอ ต้องแอ๊บให้หรูกว่านี้ถึงจะสนใจ 555
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

0/5
    ชอบพนักงานkloset สาขาIsetan ด้วยคนค่า น่ารักมากจริงๆๆ

0/5
    ขอบคุณค่ะที่ช่วยกันออกมาแสดงความคิดเห็นกันค่ะ ส่วนตัว เชื่อว่าพนักงานทุกคนก็คงจะพยายาม
    เทคแคร์ลูกค้าทุกคนค่ะ แต่บางทีก็คงไม่สามารถ ทำให้เพื่อนๆบางคนอาจจะรู้สึกว่าไม่ได้รับการดูแลเลย จะด้วยสาเหตุอะไรก็ตามค่ะ แต่ก็เชื่อว่าเพื่อนๆก็คงยังชอบ Kloset กันอยู่เหมือนเดิมค่ะ

ปล. การที่เราpost หัวข้อนี้ ส่วนนึงก็มาจากการที่เราได้อ่านจากกระทู้ก่อนๆเกี่ยวกับพนักงาน ที่ว่าทำไมไม่ค่อยเห็นพนักงานเลย หรือว่าไม่ได้รับการต้อนรับที่ดี ที่ควรจะเป็น เราซึ่งก็ไม่รู้อะไรทั้งหมด ก็เลยอยากจะเล่าถึงสิ่งที่เรารู้ว่าทำไม ถึงไม่มีพนักงานอยู่หน้าร้านในบางครั้ง อีกข้อนึงที่เราลืมบอกก็คือ กฎของพารากอน คือห้ามพนักงานนั่ง ต้องยืนตลอด โซฟาที่มีให้สำหรับลูกค้า(ยกเว้นบางแบรนด์ที่เค้าขออนุญาตให้พนักงานเค้า) แต่สำหรับ Kloset ต้องยืนตลอดค่ะ นี่ก็คงเป็นอีกสาเหตุนึงว่าทำไม บางครั้งที่เพื่อนๆไปกันถึงไม่ค่อยเจอ อาจจะเป็นได้ว่า น้องๆเค้าอาจจะเมื่อยหรือเบื่อก็เลยไปคุยกับเพื่อนๆพนักงานบ้างหรือหาที่พอจะแอบนั่งได้บ้าง เราก็คิดเหมือนกัน ถ้าเป็นเราให้ยืนตลอดก็คงเมื่อยแย่เหมือนกันค่ะ คงต้องแอบนั่งกันบ้างเนอะ

0/5
    ชอบพนักงานที่อิเซตันเหมือนกันค่ะ มารยาทดีมากๆค่ะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook