Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: ช่วยแนะนำร้านตัดขากางเกงหน่อยค่ะ....ขอร้านที่ไม่ใช่ fix it นะคะ เหตุผลเพราะว่า......

aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Thumbs down ช่วยแนะนำร้านตัดขากางเกงหน่อยค่ะ....ขอร้านที่ไม่ใช่ fix it นะคะ เหตุผลเพราะว่า......

สืบเนื่องมาจาก.....
    ซื้อกางเกงยีนส์ Tsubi จากเพื่อนที่น่ารักในนี้มาค่ะ แต่แน่นอนว่าขามันยาวไปอยู่แล้ว ซึ่งรุ่นนี้ปลายขาเป็นซิป ก็เลยไม่อยากจะเอาไปตัดร้านหน้าหมู่บ้าน (นึกออกมั้ยคะ)

วันนี้ก็เลยขับรถไป the mall บางกะปิ ว่าจะไปตัดที่ร้าน fix it ซึ่งปกติเมื่อก่อน ราวๆ 3-4 ปีที่แล้วก็เคยแก้เสื้อผ้าที่ร้านนี้บ่อยๆ แต่จะไปทำที่เซ็นทรัลลาดพร้าว เพราะใกล้มหาลัย พอไปถึงที่ร้านก็เจอป้าหน้าเหี่ยวบอกบุญไม่รับอยู่ที่ front มองด้วยหางตาจากหัวจรดเท้า แล้วถามด้วยน้ำเสียงแบบ เหมือนครูประจำชั้นตอนป.4 ว่า "ทำอะไร?"

ไม่มีหางเสียง เราก็ไม่ได้อะไรนะ นึกในใจว่า เออตรูมาเติมน้ำมันมั้ง เจ๊เหี่ยวนี่! ก็เลยบอกถามนู่นถามนี่ว่าทำได้มั้ย มันมีซิปที่ปลายขานะ ขอเนี๊ยบๆหน่อยนะ เอาให้เหมือนของเดิมหน่ะ ทำได้มั้ยคะ

เจ๊เหี่ยวฟ้าบอกว่า "เนี๊ยบขนาดนั้นหน่ะทำไม่ได้หรอก ไม่แน่หรอกว่ามันจะออกมาดีไม่ดี อันนี้ก็แล้วแต่นะ เพราะส่งที่บริษัททำ.."

เราก็เอ่อ.....อึ้งๆ ไป มีการให้ตรูเสี่ยงเหมือนรัสเซี่ยนรูเล็ทอีกนะ -_-"

เราก็เลยถามว่าแล้วถ้าไม่เนี๊ยบนี่มันแบบว่าเห็นชัดเจนเลยมั้ย..คือถ้านิดหน่อยเราก็ ok ไง คืออยากใส่กางเกงเร็วๆ ไง แบบว่าเห่อ

เจ๊เหี่ยวฟ้าบอกว่า "ก็มีบ้างที่ขากางเกงสองข้างไม่เท่ากัน!!!"

เราแบบ โอ๊ยอะไรกันคะ ไม่อาจคาดหมายว่าจะได้ยินคำตอบอย่างนี้จากร้านนี้..ถ้าโต๊ะจักรข้างถนนที่รับตัดขากางเกงพูดนี่เราจะไม่แปลกใจเลย แต่นี่ร้านดูดีอลังการ ราคาก็อลังการ จ้างคนให้มันดีๆกว่านี้ไม่ได้หรือไง เราก็บอก โอ้โห ขนาดนั้นเลยหรอ ฝีมือเทพขนาดนั้นเลยหรอ งั้นชั้นไม่ทำแล้ว ไปหล่ะ

อยากจะโทรหาเจ้าของร้านนี้จริงๆว่า ถ้าคุณคัดคนมาทำงานได้คุณภาพอย่างป้าคนนี้นะ รับรอง เจ๊ง!!

ขอนามบัตรที่ร้านก็บอกไม่ให้ บอกมีอะไรให้ติดต่อเค้านี่แหละ ไม่ให้เบอร์ ดูมันดิจะโทรไปฟ้องเจ้าของซักหน่อย

บ่นมาซะยาว....ยังไงถ้ามีใครรู้ว่าร้านตัดขากางเกง ซ่อมเสื้อผ้าดีๆ มีที่ไหนก็ช่วยบอกเราด้วยนะคะ อยากใส่กางเกงตัวใหม่แล้ว

ปล.ลืมบอกไปว่า fixit ใช้เวลาในการตัดขากางเกง 7-10 วันค่ะ นานขนาดนี้ ตอนแรกดิฉันคิดว่าเค้าจะนั่งสอยด้วยมือให้ซะอีก 55555
    Je ne veux pas travailler

benzjie is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าตัดกางเกงยีนส์ผมแนะนำลุงเคราครับอยู่mbk

fix itที่เอ็มโพเรี่ยมบริการดีมากๆๆครับ

vanilla_poison's Avatar
    vanilla_poison is offline Trusted Member
    0/5
    ทำไมป้าแกทำอย่างงี้ละเนี่ยยย?
    ไม่น่ามาเป็นพนักงานบริการเลย
    พูดจาแย่มากกกกกกกกกกกกกกก
    myntmint I'm Shopaholic!! Shopping therapy!! and I will shop until I die!!!

0/5
    เอ่ออออ ร้านนี้สาขานี้เคยเจอมากับตัวเองเลยค่ะ

มองจิกตั้งแต่หัวจรดปลายเท้า ถ้าเปรียบคุณพี่เค้าเป็นไก่

เราก็คงถูกจิกตายไปตรงนั้นเลยแหละค่ะ

0/5
    เดี๋ยวนี้ร้าน ซิน ไฉ อั้ว(ไม่แน่ใจว่าสะกดชื่อร้านถูกหรือเปล่า) ที่รับซักแห้งเค้ามีรับแก้เสื้อกางเกง อะไรพวกนี้ด้วย น่ะค่ะ เคยไปทำมาแล้ว งานก็โอเค น่ะค่ะ ลองหาสาขาที่ใกล้ๆบ้านดู

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Cool

ใช้บริการ fix it สาขา Emporium เหมือนกันครับ

เหตุผลแรก ใกล้ที่ทำงาน
    เหตุผลที่สอง ถูกใจมากกว่าที่เคยให้ร้านจักรริมถนนทำ ตัดออกมาแล้วเยินซะไม่มี

ปล. พนักงานหน้าร้านนี่สำคัญจริงๆ นะครับ จะประทับใจกันหรือไม่นี่ อยู่ที่คนรับงานกันเลย

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5

Exclamation

สงสัยป้าแกคงจะเข้าสู่วัยทองอะค่ะ...เลยเปนแบบนี้ ต้องแนะนำให้ป้าแกทานนมถั่วเหลืองเยอะๆ อิอิ

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

จขกท. เล่าได้มันส์มากคะ
    สนุกดี เล่าเก่งดีคะ

แต่เราไม่มีร้านจะแนะนำ
    ได้แต่อ่านแล้วขำในวิธีการเล่า5555555555

0/5
    แบบนี้ต้องโดนตบให้หน้าตึงเลยยัยป้าปอปหยิบ

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member
    0/5
    ชื่อร้านจำไม่ได้ แต่พี่คนนี้เคยอยู่ fix it มาหลายปี ตอนนี้มาเปิดร้านเอง ที่เซ็นทรัลพระราม 3 เราเอากางเกงไปแก้ 6 ตัวแล้ว ฝีมือดีมากๆ

ราคาก็ใช้ได้ สำคัญพูดจาดี งานออกมาเนี๊ยบมากค่ะ ดูไม่ออกว่าแก้ ส่วนใหญ่เราจะเอาไปแก้เป็นเอวต่ำลงแล้วก็ขาเล็กลง ตัดขาบ้างบางตัว

แนะนำให้ลองใช้บริการดู ชื่อพี่นุช อยู่ชั้น 2 เซ็นทรัลพระราม 3

.
    .
    .
    รักช้างคุณช่วยได้ >> http://www.elephantnaturepark.org/howyoucanhelp.htm
    -----------------------
    Brand ไหน อยู่ห้องอะไร >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    ------------------------------
    เตือนภัย!! บุคคลติด BLACK LIST >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    ----------------------------------------

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook