Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 27

Thread: ช่วยแนะนำร้านตัดขากางเกงหน่อยค่ะ....ขอร้านที่ไม่ใช่ fix it นะคะ เหตุผลเพราะว่า......

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by KAT View Post
    ชื่อร้านจำไม่ได้ แต่พี่คนนี้เคยอยู่ fix it มาหลายปี ตอนนี้มาเปิดร้านเอง ที่เซ็นทรัลพระราม 3 เราเอากางเกงไปแก้ 6 ตัวแล้ว ฝีมือดีมากๆ

ราคาก็ใช้ได้ สำคัญพูดจาดี งานออกมาเนี๊ยบมากค่ะ ดูไม่ออกว่าแก้ ส่วนใหญ่เราจะเอาไปแก้เป็นเอวต่ำลงแล้วก็ขาเล็กลง ตัดขาบ้างบางตัว

แนะนำให้ลองใช้บริการดู ชื่อพี่นุช อยู่ชั้น 2 เซ็นทรัลพระราม 3

.
    .
    .
    แถวบ้านเลยอ่ะ ร้านไหนอ่ะครับพี่ ไว้จะลองไปทำดู ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by aiyouu View Post
    สืบเนื่องมาจาก.....
    ซื้อกางเกงยีนส์ Tsubi จากเพื่อนที่น่ารักในนี้มาค่ะ แต่แน่นอนว่าขามันยาวไปอยู่แล้ว ซึ่งรุ่นนี้ปลายขาเป็นซิป ก็เลยไม่อยากจะเอาไปตัดร้านหน้าหมู่บ้าน (นึกออกมั้ยคะ)

วันนี้ก็เลยขับรถไป the mall บางกะปิ ว่าจะไปตัดที่ร้าน fix it ซึ่งปกติเมื่อก่อน ราวๆ 3-4 ปีที่แล้วก็เคยแก้เสื้อผ้าที่ร้านนี้บ่อยๆ แต่จะไปทำที่เซ็นทรัลลาดพร้าว เพราะใกล้มหาลัย พอไปถึงที่ร้านก็เจอป้าหน้าเหี่ยวบอกบุญไม่รับอยู่ที่ front มองด้วยหางตาจากหัวจรดเท้า แล้วถามด้วยน้ำเสียงแบบ เหมือนครูประจำชั้นตอนป.4 ว่า "ทำอะไร?"

ไม่มีหางเสียง เราก็ไม่ได้อะไรนะ นึกในใจว่า เออตรูมาเติมน้ำมันมั้ง เจ๊เหี่ยวนี่! ก็เลยบอกถามนู่นถามนี่ว่าทำได้มั้ย มันมีซิปที่ปลายขานะ ขอเนี๊ยบๆหน่อยนะ เอาให้เหมือนของเดิมหน่ะ ทำได้มั้ยคะ

เจ๊เหี่ยวฟ้าบอกว่า "เนี๊ยบขนาดนั้นหน่ะทำไม่ได้หรอก ไม่แน่หรอกว่ามันจะออกมาดีไม่ดี อันนี้ก็แล้วแต่นะ เพราะส่งที่บริษัททำ.."

เราก็เอ่อ.....อึ้งๆ ไป มีการให้ตรูเสี่ยงเหมือนรัสเซี่ยนรูเล็ทอีกนะ -_-"

เราก็เลยถามว่าแล้วถ้าไม่เนี๊ยบนี่มันแบบว่าเห็นชัดเจนเลยมั้ย..คือถ้านิดหน่อยเราก็ ok ไง คืออยากใส่กางเกงเร็วๆ ไง แบบว่าเห่อ

เจ๊เหี่ยวฟ้าบอกว่า "ก็มีบ้างที่ขากางเกงสองข้างไม่เท่ากัน!!!"

เราแบบ โอ๊ยอะไรกันคะ ไม่อาจคาดหมายว่าจะได้ยินคำตอบอย่างนี้จากร้านนี้..ถ้าโต๊ะจักรข้างถนนที่รับตัดขากางเกงพูดนี่เราจะไม่แปลกใจเลย แต่นี่ร้านดูดีอลังการ ราคาก็อลังการ จ้างคนให้มันดีๆกว่านี้ไม่ได้หรือไง เราก็บอก โอ้โห ขนาดนั้นเลยหรอ ฝีมือเทพขนาดนั้นเลยหรอ งั้นชั้นไม่ทำแล้ว ไปหล่ะ

อยากจะโทรหาเจ้าของร้านนี้จริงๆว่า ถ้าคุณคัดคนมาทำงานได้คุณภาพอย่างป้าคนนี้นะ รับรอง เจ๊ง!!

ขอนามบัตรที่ร้านก็บอกไม่ให้ บอกมีอะไรให้ติดต่อเค้านี่แหละ ไม่ให้เบอร์ ดูมันดิจะโทรไปฟ้องเจ้าของซักหน่อย

บ่นมาซะยาว....ยังไงถ้ามีใครรู้ว่าร้านตัดขากางเกง ซ่อมเสื้อผ้าดีๆ มีที่ไหนก็ช่วยบอกเราด้วยนะคะ อยากใส่กางเกงตัวใหม่แล้ว

ปล.ลืมบอกไปว่า fixit ใช้เวลาในการตัดขากางเกง 7-10 วันค่ะ นานขนาดนี้ ตอนแรกดิฉันคิดว่าเค้าจะนั่งสอยด้วยมือให้ซะอีก 55555

555555555 จขกท. เล่าฮามากค่ะ (ฮามุข รัสเซี่ยนรูเล็ท 5555)
    วันหลังต้องถ่ายรูปค่ะ มือถืองัดออกมาถ่าย แล้วหาทางส่งทีหลัง
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5
    เพิ่งเอากางเกงไปตัดขามาค่ะ

ร้าน ซ่อมด้าย (just fixing) ที่เซ้นทรัล ลาดพร้าว ..

เอ่อ มันไม่ใช่ร้าน fixit ใช่ป่าวอ่ะ

งานเนี๊ยบดีค่ะ ชอบมากๆ

เอาไปตัดเย็นวันจันทร์ ได้ของเย็นวันพุธค่ะ

พนักงานหน้าร้านคุยสนุก กันเองมากๆ

ไ ม่ มี ใ ค ร เ กิ ด ม า ไ ร้ ค่ า
    แ ม้ แ ต่ ค น โ ง่ ที่ สุ ด ก็ ยั ง ฉ ล า ด .. ใ น บ า ง เ รื่ อ ง
    แ ล ะ ค น ที่ ฉ ล า ด ที่ สุ ด ก็ ยั ง โ ง่ .. ใ น ห ล า ย เ รื่ อ ง

... Thanks SBN Mak Mak Ka...

aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by vanilla_poison View Post
    ทำไมป้าแกทำอย่างงี้ละเนี่ยยย?
    ไม่น่ามาเป็นพนักงานบริการเลย
    พูดจาแย่มากกกกกกกกกกกกกกก
    ใช่ค่ะ แย่มากๆ สายตานี่จิกทะลุถึงท้ายทอยอีชั้นแล้วฮ่ะ #_#
    Je ne veux pas travailler

aiyouu is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by oh22 View Post
    จขกท. เล่าได้มันส์มากคะ
    สนุกดี เล่าเก่งดีคะ

แต่เราไม่มีร้านจะแนะนำ
    ได้แต่อ่านแล้วขำในวิธีการเล่า5555555555
    55555555 ขอบคุณมากค่า ... ขำๆเนอะ
    แต่ตอนที่โดนหน่ะ ฮากริบคร่าาาา 555

0/5
    Quote Originally Posted by devereaux View Post
    แบบนี้ต้องโดนตบให้หน้าตึงเลยยัยป้าปอปหยิบ
    กลัวตบไปแล้วจะหนังหลุดติดมือน่ะสิคร้า......แอนทีคคคคค ซะขนาดนั้น
    555555

0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    555555555 จขกท. เล่าฮามากค่ะ (ฮามุข รัสเซี่ยนรูเล็ท 5555)
    วันหลังต้องถ่ายรูปค่ะ มือถืองัดออกมาถ่าย แล้วหาทางส่งทีหลัง
    555555 อุตส่าห์เข้ามาฟังเราบ่น

อยากถ่ายเหมือนกันค่ะ แต่กลัวถ่ายไม่ติดอ่ะจ้ะ เฮี้ยนนะนั่น กลัวแกจะตามสิงในมือถือกลับมาบ้านด้วยอ่ะค่ะ

เลยรีบโกย อโหสิกรรมให้ไป กลับบ้านก็กรวดน้ำแล้วราดรดไปที่โคนต้นตำแยเรียบร้อยแล้วค่ะ

อย่าตามมาหลอกหลอนกันเลยยยยยย -_-"

0/5

Thumbs up ขอบคุณค่า

ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆ คนมากเลยนะคะสำหรับคำแนะนำ

ได้มาหลายร้านเลยทีเดียว

เดี๋ยวจะลองไปทำดูค่ะ เอาเป็นว่าลองข้างละร้าน ดีมั้ย ขาขวาร้านนึง ขาซ้ายร้านนึง

555555555 พูดเล๊นนนนนนนน

ขอบคุณนะคะ (อันนี้พูดจริง)

ขอบคุณ SBN ด้วยจ้าาาาาาา

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ตัดขากางเกงยีนส์ แนะนำที่มาบุญครองค่ะ ร้าน Buddy & Family ชั้น 1 เดินไปทางโรงแรม ร้านตัดขา แก้ทรง อยู่ที่ชั้นสองของร้าน Buddy & Family นะคะ ช่างรัช ทำงานเนี๊ยบ รวดเร็ว ราคาถูก แก้ทรงประมาณ 150 บาท ตัดขาก็น่าจะถูกกว่านั้น

ร้านนี้เชี่ยวชาญเรื่องกางเกงยีนส์ค่ะ เค้าจะแนะนำเราด้วย ว่าควรจะตัดแค่ไหน ถ้าตัดมากไป น้อยไป จะเป็นยังไง และทำออกมาทรงสวยมากค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    อย่าโกดป้าเค้าเลยนะ
    เดวเค้าก้อไปดีละ
    หุหุ

ไม่ได้แก่ตายหรอก เอิ๊ก
    Coco chanel said : always take off the last thing you put on...

Go for the classic!!!!!!!

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook