Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ---------- ขอคำแนะนำบุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่นตามโรงแรมค่ะ ----------

Warning Points:
    0/5

---------- ขอคำแนะนำบุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่นตามโรงแรมค่ะ ----------

อยากรบกวนให้เพื่อนสมาชิก sbn ช่วยแนะนำบุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่นดีๆ ตามโรงแรมให้หน่อยค่ะ
    ใครมีที่โปรด หรือที่ประจำมาแนะนำบ้าง ช่วยบอกด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

0/5
    ร้านญี่ปุ่นแบบ Buffet ในดวงใจตอนนี้มีที่เดียวค่ะ คือร้าน Hagi
    อยู่ชั้นใต้ดินโรงแรม Sofitel (หรือ Grand Sofitel จำไม่ได้) อยู่ข้างหลังเซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ
    เดินทะลุลานจอดรถไป

บุปเฟ่ต์มีทุกเสาร์-อาทิตย์ค่ะ ทานได้ประมาณ 1.15 ชั่วโมง ราคารวม tax+svc แล้วอยู่ที่ประมาณ 630 ต่อทาน มีน้ำให้เลือก 2 อย่าง คือ ชาเชียวร้อนและเย็น ไม่มีของหวานรวมอยู่

อาหารเสิร์ฟเร็ว สดมาก บริการดี อร่อย แนะนำมากๆ

สามารถเดินไปทางไปได้โดยรถไฟใต้ดิน ขึ้นที่สถานีพหลโยธินค่ะ
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

shiroi's Avatar
    shiroi is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^^
    ร่วมคอนเฟิร์มตามรีบนเลยครับ

แนะนำเพิ่มอีกที่ก้อคงจะเป็น Kisso: Westin Grande Sukhumvit ครับ
    Sunday brunch แบบ Japanese Buffet
    แต่แนะนำให้หาเพื่อนที่มีบัตรสมาชิก Starwood ไปด้วยนะครับ
    ส่วนตัวผมว่ากินที่นี่แล้วจ่ายราคาเต็มไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ (1,500++)
    เพราะคุณภาพกับราคาเต็มยังไม่เท่ากันครับ
    แต่ถ้าเป็นราคาลดแล้วที่ 50% นี่ถือว่าคุ้มมากครับ...

Comments from Facebook