Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: ======= รบกวนแนะนำร้านอาหารเด็ดๆ แถวชะอำ-หัวหินด้วยค่ะ =======

Warning Points:
    0/5

Smile ======= รบกวนแนะนำร้านอาหารเด็ดๆ แถวชะอำ-หัวหินด้วยค่ะ =======

ใครมีร้านอร่อยๆ แนะนำบ้างไม๊คะ
    ไปปีละหลายรอบ แต่ส่วนมากก็ทานแต่ร้านเดิมๆ เมนูเดิมๆ
    รบกวนแชร์ข้อมูลกันหน่อยนะคะ ^_^

ขอบคุณค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.toplaza.com/adpics/5/4b10...e20f3f1180.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านอยู่เย็นค่ะ จำไม่ได้ว่าซอยอะไรอ่ะ แถวๆตลาดหัวหินอ่ะค่ะ อยู่ติดริมทะเลเรย อาหารอร่อยมั่กๆ บรรยากาศ ชิลล์ๆ สบายๆ ... อีกร้านนึงก็ ร้านเจ๊เขียวค่ะ อาหารทะเลสดๆ ลองดูนะค่ะ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นร้านที่ผมไปทานทุกครั้งที่ไปเลยครับ ไปทะเลแต่อยากทานไก่ อิอิ

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...oup=12&gblog=9

ขอยืมรูปเค้ามานะครับลองชมครับ

0/5

Talking ร้านอาหารแถวหัวหิน

ร้านเจ้เขียว ทางไปเขาตะเกียบค่ะ
    ร้านสุภัทราริมทะเล บรรยากาศดีค่ะ
    บ้านอิสสระ เลยอยู่เย็นไปทางวังค่ะ

0/5

Talking

ถ้าที่ชะอำ ทานที่ร้าน ครัวเม็ดทรายค่ะ
    ไปทางสะพานปลาค่ะ
    ร้านวนอุทยานชะอำก็ใช้ได้ค่ะ(ออกแนวๆเพื่อชีวิตนิดนึง)
    ถ้าที่หัวหินมีหลายร้านอ่ะค่ะ
    มีจิ้มจุ่มเจ้ส้ม ตรงสีแยกเจ๊กเปี๊ย ตอนเช้าถึงเที่ยงที่ร้านกาแฟเจ๊กเปี๊ยขายหลายอย่างค่ะ
    มีข้าวมันไก่ ต้มเลือดหมู ก๋วยเตียว 5โมงเย็นร้านเดิมจะเปลี่ยนเป็นจิ้มจุ่มและอาหารตามสั่ง
    และหมูสเต๊ะค่ะ
    อีกร้านก็ร้านลุงบังหัวปลาหม้อไฟ อยู่ ซ.หัวหิน51 ตรงเข้าไป 100 เมตร ร้านอยู่ซ้ายมือ
    อาหารจีนก็ไฮเปียงค่ะ ติดถนนเพชรเกษมเลย
    จริงๆชมทะเล ปลาทู โกทิ เจ้เขียว(ไปทางตะเกียบ) ก๋วยเตียวเป็ดนายปิว
    ก๋วยเตียวเย็นตาโฟนำชัย แสงไทยซีฟูด อยู่เย็น ชาวเล และอื่นๆอีกมากมาย
    ก็อร่อยนะคะ มีร้านอร่อยอีกเยอะเลยค่ะ แต่ต้องนั่งนึกชื่อร้านก่อนชื่อมันคล้ายกันเยอะค่ะ
    ไอติมป้านิที่โต้รุ่งก็อร่อยนะคะ สาระพัดน้ำจิ้มมะม่วงป้าสาลี่ก้ออร่อยค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5

Talking

Quote Originally Posted by SuperMonkey View Post
    เป็นร้านที่ผมไปทานทุกครั้งที่ไปเลยครับ ไปทะเลแต่อยากทานไก่ อิอิ

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...oup=12&gblog=9

ขอยืมรูปเค้ามานะครับลองชมครับ
    คุณจ๋อรู้จักกับคุณมดด้วยเหรอคะ
    ปล.นิวไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวนะคะ แต่ว่าคุณมดเค้าเป็นคนดังแห่งเวปจีบัยกะโต๊ะเครื่องแป้งอ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    ร้านสังเวียนค่ะ อยู่แถวรีเจน ชะอำ
    ริมหาดข้างๆวิลันดา
    ถ้ามาจากหัวหินให้เลี้ยวขวาตรงที่กลับรถพอดี เข้าซอยข้างปั้ม ปตท.

0/5

Thumbs up ร้านป้าสังเวียน หัวหินค่ะ

อยู่ติดริมทะเลเลยค่ะ อร่อยมาก ๆ ของทะเลสด ๆ ใหม่ ๆ ไปหัวหินทีไรต้องแวะไปกินที่นี่ พลาดไม่ได้เด็ดขาดค่ะ แถมราคาไม่แพงด้วย LOVE LOVE เลยร้านนี้ แต่จะหายากสักหน่อย รองมาเป็นร้านเจ๊เขียวค่ะ อร่อยเหมือนกันค่ะ

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    คุณจ๋อรู้จักกับคุณมดด้วยเหรอคะ
    ปล.นิวไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวนะคะ แต่ว่าคุณมดเค้าเป็นคนดังแห่งเวปจีบัยกะโต๊ะเครื่องแป้งอ่ะค่ะ
    มะรู้จักอ่ะครับ ยืมเค้ามาเฉยๆ เพราะว่าผมไม่เคยถ่ายรูปร้านโปรดซักที ไปก็กินๆๆๆๆๆ อย่างเดียวเลยครับ อิอิ

0/5
    ร้านพวงเพชร บรรยากาศเฉยๆ แต่อร่อยมาก
    http://www.moohin.com/food/001/food017.shtml
    ไปหัวหิน-ชะอำทีไรต้องไปทานต้มส้มปลากระบอกร้านนี้ค่ะ

ร้านสังเวียนทานทุกทีที่ไปเหมือนกันเพราะอยู่แถวคอนโด แต่รสชาติเฉยๆ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook