Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: ถ้าระยะเวลาของการตื้นเต้นดีใจมันสั้นลง ....

Warning Points:
    0/5

ถ้าระยะเวลาของการตื้นเต้นดีใจมันสั้นลง ....

ชื่อกระทู้ แอบงง ละจิ ...เฮ้อ! แบบอยากรู้นะคะ ว่าเพื่อนๆ เป็นแบบเราไหมอะ
    คือแต่ก่อนซื้อกระเป๋า ซักใบ มันคิดน้าน นาน และเมื่อก่อนได้ใบใหม่มา จะดีใจมากกกก แบบ มากถึงมากที่สุด และระยะเวลาการดีใจ และตื้นเต้นที่ได้ใบใหม่มันนาน คะ แบบ เป็น เดือนๆ

แต่ตอนนี้นะซิ..มันแบบ.. ระยะเวลาการตัดสินใจก้อสั้น และขาดวิจารณญาณ กร้ากกก ขนาดนั้นเลยนา แถมแบบได้มาแล้วก้อ ดีใจอยู่ พักนึง แบบ สั้นมากจนตัวเองตกใจ 8O และเริ่มคิดว่าเอจะซื้ออะไรต่อดี.....

ที่นี้ กลับมาหยุดคิดก้อแบบ ตายยละไหงเป็นแบบนี้ละเรา...ทำงัยดีอะ หรือเพื่อนๆเป็นแบบนี้ไหมคะ อยากรู้จัง ..และทำงัยความรู้สึกเดิมๆที่เคยมีจะกลับมาอ้า ...เอ หรือต้อง จำศีลพักใหญ่?!?

jipnaja's Avatar
    jipnaja is offline Trusted Member
    0/5

RE: ถ้าระยะเวลาของการตื้นเต้นดีใจมันสั้นลง ....

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

มันเป็นแบบนั้นจริง ๆ - -"
    รูปมีตติ้งครั้งที่ 2 เต็มอิ่มที่นี่
    http://www.4shared.com/dir/8580732/8...ing_SBN_2.html
    ------------------------------------
    http://jipnaja.bloggang.com
    http://jipnaja.spaces.live.com
    http://jipnaja.hi5.com

-*-

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

RE: ถ้าระยะเวลาของการตื้นเต้นดีใจมันสั้นลง ....

เอ่อ....ตอนนี้ระยะการตัดสินใจซื้อที ยังนานอยู่ค่ะ
    เพราะคิดแล้วคิดอีกกับเงินที่ต้องจ่ายออกไป
    เพราะฉะนั้น แต่ละใบที่ได้มาก็ยังชื่นชม ชื่นชอบนานเหมือนเช่นเคย

เพียงแต่ wish list มันเพิ่มขึ้นเร็วกว่าปกติเท่านั้นเอง ops:
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5

เห็นด้วยค่า ยังจำได้เลยว่าตอนที่ซื้อกระเป๋าแบรนด์เนมครั้งแรกดีใจมากๆ ปลาบปลื้ม ขัดถูดูแลด้วยความรักสุดๆ แทบจะเอามานอนกอดแทนหมอนข้าง เห่อไปนาน แต่เดี๋ยวนี้เพิ่งซื้อมาไม่ทันไรก็เลยเฉยๆ ละ เหมือนระยะการเห่ออยู่แค่ตอนที่เราจ่ายเงินถือถุงหรูออกมาจากชอป ตอนนั้นจะอิ่มเอิบ ฟูฟ่องล่องลอยแบบสุดๆ กลับบ้านก็หยิบขึ้นมาถ่ายรูป ชื่นชมด้วยความรักพลางคิดว่าจะเอามาถือกับชุดไหนดี แทบจะเตรียมเสื้อผ้ารองเท้าทั้งสัปดาห์เพื่อให้เข้ากับกระเป๋าใบใหม่นี้ให้ได้ แต่พอถือไปสักสามสี่วันจะเริ่มรู้สึกเบื่อละ แล้วก็เริ่มเสาะหาเป้าหมายใหม่ต่อไป...

ที่เป็นแบบนี้เพราะ "คุณค่า" ของเขาในสายตาเราลดลงมั้งคะ ตอนแรกๆ เราไม่เคยมีก็จะเห่อมากหน่อย แบบนี่คือแบรนด์เนมใบแรกใบเดียวที่มีเชียวนะ แต่พอมีใบต่อๆ มา ก็ไม่ใช่ใบแรกใบเดียวแล้วอ่ะ และพอมีหลายใบมากเข้า ก็กลายเป็นความเคยชินว่า ก็แค่แบรนด์เนมอีกใบล่ะน่า... คิดว่าเป็นเพราะในใจเรารู้แล้วมั้งคะว่าแบรนด์เนมไม่ใช่ของที่ไขว่คว้ามาได้ยากสำหรับเราอีกต่อไปแล้ว
    A hug is a great gift. One size fits all.

++++++++++++++++++++++++

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

ของเราถ้าได้มาแล้วยังตื่นเต้นนานอยู่ค่ะ เนื่องจากยังต้องแอบคุณสามีซื้อทุกใบค่ะ
    และที่สำมะคัญคือ กว่าจะตัดสินใจซื้อได้นี่ก็ผ่านการตัดสินใจมานานเหมือนกัน
    แต่พอตัดสินใจได้ มาหาในนี้กว่ามันจะได้ก็นานค่ะ เพราะคว้าไม่ค่อยทัน เปิดมาดูโดนเพื่อนๆสอยกันไปหมดแร๊ว
    แต่ชิ้นที่ไหนที่ได้มาก็ตื่นเต้นตลอดเลยค่ะ ยิ่งตอนที่คุงสามีเห็นแล้วถามว่าซื้อมาตั้งแต่เมื่อไร
    ยิ่งตื่นเต้นเข้าไปอีกค่ะ ยิ่งตอนนี้รอน้องบาลอง CP ใบแรกก็ยังอยากได้เร็วๆค่ะ 8O

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5

เป็นเหมือนกันค่ะคุณ penne

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

เป็นค่ะ ตอนนี้ความตื่นเต้นมันสั้นจนเหลือแค่เวลาก่อนจ่ายตังค์เท่านั้น พอได้มาแล้ว ไม่เห่อเลยอ่ะ
    อยากได้ความรู้สึกเดิมกลับมาเหมือนกันค่ะ สงสัยเราจะซื้อง่ายเกินไป ก็เลยมองเห็นคุณค่าของมันลดลง
    สงสัยจะเป็นแบบเดิมได้ต่อเมื่อตังค์หมดมั้งคะ แบบว่าต้องเริ่มต้นเก็บตังค์ซื้อกันใหม่เลยอ่ะค่ะ

0/5

ของตั๊กนะคะ พออยากได้ นี่ใจจะขาด พอได้มาก็จะเห่อพักเดียว แล้วก็เก็บเข้ากล่องหรือไม่ก็แขวนไว้แล้วก็จะอยากได้ใบอื่นอีก เป็นอย่างนี้อยู่เรื่อยๆ อาการนี้เกิดตอนเมื่อเว็บนี้ก่อกำเนิดขึ้นคะ เซ็งคะ เห็นใบนู้นใบนี้อยากได้ไปหมดเพราะเข้ามาดูทุกๆชั่วโมงคะ และเซ็งที่ต้องทำงานหนักขึ้นเพื่อความสุขที่ไม่ค่อยแน่ใจว่าเป็นความสุขเล็กๆน้อยๆหรือปล่าว อิอิ แต่มาพักหลังๆจะเน้นกระเป๋าที่คิดว่าซื้อแล้วมันใช้ได้คุ้มค่าไหม จุไหม วัสดุประเภทใดที่เราไม่ต้องจิตตกกับมันมากนักเวลาถือไปนู่นไปนี่ เพราะเราสอนหนังสือ มือนี่เปื้อนหมึกทุกคาบ ไม่ได้คะเดี๋ยวน้องเป๋าเสียโฉม ต้องเลือกกระเป๋าถูกใจและคิดว่าเช็ดหรือทำความสะอาดง่ายโดยเฉพาะหูจับคะ
    (^^)มารู้จัก CHANEL ให้มากขึ้นกันดีกว่าคะ (เพิ่มเติมเกร็ดความรู้จากภาค 1 แต่ไฉไลกว่าเดิมน้า ตามลิงค์เลยจ้า)
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=608363

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

เหมือนตอนมีแฟนเลยค่ะ แบบว่าคนแรกนี่สยิวกิ๊วมากมาย พอได้มาครอง(เป็นแฟน) ตื่นเต้นอย่างแรง ก่อนได้มาก็คอยมองแลวมองอีก พอเค้าขอเป็นแฟนก็อิดออดตัดสินใจอยู่เป็นนาน

แต่พอคนต่อมา ขอปุ๊ป วันรุ่งขึ้น ตกลงปั๊ป

คนถัดมา ขอปุ๊ป ตกลงทันที

คนถัดมา เริ่มๆ ไปอ่อยเหยื่อเค้าก่อนแล้ว มีส่งของไปให้ด้วย...

คนถัดมา ไม่ต้องขอแล้ว เราเริ่มเองเลย ฮ่า....

มันเป็นแบบนี้นี่เอง คนหลังๆ ได้มาก็แบบว่าชิวๆ ไม่เครียดๆ :lol:

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5

คุณหมวย ไหงเป็นงั้นค่ะ :lol:
    จิงแฮะ ops:

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook