Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: ปรึกษาเรื่องซื้อรถเบนซ์มือสองว่าที่ไหนไว้ใจได้และเรื่องซ่อม!

Warning Points:
    0/5

RE: ปรึกษาเรื่องซื้อรถเบนซ์มือสองว่าที่ไหนไว้ใจได้และเรื่องซ่อม!

ปอมๆ ว่ารถญี่ปุ่นน่าจะสบายกว่านะคะ

เวลาใช้ไม่ต้องซีเรียสเลย camry ก็หรูดีนะคะพอๆ กับเบ็นซ์เลย

เพราะพี่สาวปอมๆ ขับ SLK ปี96 ปัจจุบันซ่อมทุก 6 เดือนค่ะ
    หน้าตาดี มีรถขับ โทสับมีกล้อง

Waiting 4 BALENCIAGA

0/5

RE: ปรึกษาเรื่องซื้อรถเบนซ์มือสองว่าที่ไหนไว้ใจได้และเรื่องซ่อม!

เคยใช้ทั้ง เบนซ์ ทั้ง คัมรี่ ค่ะไม่เคยซ่อมเพราะใช้ไม่เคยได้ซ่อมเลย พอถึง 3-4 ปีก็อขายแล้ว ขอบอกถึงราคาเช็คศูนย์ดีกว่า ราคาพอๆกันกะ คัมรี่นะเราว่า เทียบกับ c class นะ อยู่ที่ 4-5 พันบาทต่อครั้งเหมือนกัน (พวกเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เชค ระยะ) แต่คิดว่าถ้าส่งซ่อม พวกอะไหล่เนี้ย เบนซ์แพงกว่าแน่นอนค่ะ :wink:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

หรอ บ้านเราใช้เบนซ์กัน ซ่อมก็ไม่บ่อยนะคะ ค่าซ่อมไม่แพงด้วย

รถที่เราใช้เป็นc-classรุ่นแรกแต่เป็นปี 98 อะค่ะ แบบนานมากๆกว่าจะเสียนะคะ นานาจิตตังค่า

0/5

ถ้าซื้อ benz ป้ายแดง การmaintinance และการประกันศูนย์จาดีมาก เคยดูราคาค่าซ่อม ค่าcheckระยะปกติ ก้อหลายพันอยู่นะคะ แต่ถ้าสนใจbenz มือสอง ที่benz NK ดีคะเพราะว่าเค้าค่อนข้างเลือกรถดี และก้อมีการcheckประวัติรถด้วย มีwebsiteด้วยนะคะ (แต่ว่าจำไม่ได้หง)ะ แต่สำหรับNew Camry ถ้าเปรียบเทียบราคากับสรรมถนะ OK มากๆๆเลยนะคะ แต่ว่าอาจจะไม่ปึกเท่า E Class (จากSizeน่าจาใกล้เคียงE Classนะค้า) ชั่งน้ำหนักแล้วแอบเชียร์New Camryคะ :P

0/5

ขอบคุณมากๆนะค่า สรุปอาจไปดูที่ benz nk ก่อนถ้าหากไม่ดอไงก็ new camry ชัวว์คะ ขอบคุณมากค่า

ปล แอบเขวไป tiana นิดๆเพื่อนๆว่าไงค่า แล้วมีใครมีประสบการณ์จาก benz nk บ้างไม๊คะ

ขอบคุณค่า

tinytoon is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยกะคุณเป้ค้า เต้นท์NK คะ รถสภาพดี ไว้ใจได้แต่ราคาสูงกว่าทีอื่น แต่ซื้อความไว้ใจ และความชัวร์คะ เราผ่านประจำรถเค้าสวยๆทั้งนั้นเลยค้า

Tarinee's Avatar
    Tarinee is offline Trusted Member
    0/5

เคยเป็นลูกค้า Benz NK ค่ะ ดูแลดีมากๆ ซื้อรถจากเค้า ถ้ามีปัญหาอะไร เค้าจะดูแลแนะนำเราทุกอย่าง แต่รถทีนี่ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรคะ เค้าเลือกและเช็ครถมาแล้วค่ะ

ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ใช้ c class รุ่นเก่าอยู่ค่ะ ไม่ค่อยมีปัญหามากนัก แต่ถ้ามีล่ะก้อ.... หมื่นอัพค่ะ หลังๆ มานี่ไม่รู้เป็นเพราะเจี๊ยบใช้ไม่ดีรึเปล่า ซ่อม 2 เดือนครั้งเลย

ถ้าจะซื้อเบนซ์มือสอง ต้องเลือกที่เต้นท์น่าเชื่อถือ รถปีใหม่ๆหน่อย มีประวัติดีๆ เข้าศูนย์ตลอด เช็คตามระยะค่ะ รับรองว่าจะติดใจ จนลืมรถญี่ปุ่นเลยค่ะ :wink:
    "Some time happy… Some time sad… But all time Friend"

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook