Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: ปรึกษาเรื่องซื้อรถเบนซ์มือสองว่าที่ไหนไว้ใจได้และเรื่องซ่อม!

Warning Points:
    0/5

ปรึกษาเรื่องซื้อรถเบนซ์มือสองว่าที่ไหนไว้ใจได้และเรื่องซ่อม!

ตอนแรกจะซื้อ camry คะแต่มีเพื่อนแนะนำว่าไมไม่ซื้อเบนซ์ไปเลยมือสองสภาพดีๆราคาพอๆกัน เพระมีเต้นท์บางที่มือสองเหมือนมือหนึ่ง บางคันป้ายแดงไม่จดทะเบียนออกจากศูนย์เบนซ์ก็มี ไม่ทราบว่ามีเพื่อนคนไหนพอแนะนำให้ได้ไม๊คะว่าที่ไหนน่าเชื่อถือ ไม่ย้อมแมว

และเบนซ์นี่ค่าซ่อมแพงตามล่ำลือจริงๆเหรอคะ ปีนึงต้องซ่อมกี่ครั้งคะ ครั้งนึงน่าจะเท่าไหร่คะ ขอบคุณมากๆคะสำหรับคำแนะนำ

0/5

RE: ปรึกษาเรื่องซื้อรถเบนซ์มือสองว่าที่ไหนไว้ใจได้และเรื่องซ่อม!

เหนพ่อซื้อ และ ซ่อม ที่เบนซ์ ออโต้ วิภาวดีอ่ะค่ะ ข้างๆเซนต์จอห์น
    ไว้ใจได้ค่ะ เพราะเปนศูนย์เบนซ์ และ รับเทิร์น-ขายมือสองด้วยค่ะ

คือแนท คิดว่า ถ้าซื้อศูนย์ก้อไม่น่าจะมีปันหาอะไรนะคะ
    เพราะเค้าน่าจะมีการรับประกันให้ทุกที่อยู่แล้วอ่ะค่ะ

ขอให้โชคดีนะคะ
    " Even i don't know i'll be sad or smile "

0/5

RE: ปรึกษาเรื่องซื้อรถเบนซ์มือสองว่าที่ไหนไว้ใจได้และเรื่องซ่อม!

แต่แอบบอกนิดนึงนะคะ ว่าเรื่องค่าซ่อม+ค่าบำรุงรักษา
    รถญี่ปุ่น ถูกกว่ามากมายค่า
    " Even i don't know i'll be sad or smile "

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5

เบนซ์ ค่าซ่อมแพงคะ ตอนแรกจะออกเบนช์ไปๆมาออกcamryเลยเราะค่าซ่อมไม่แพง.
    ส่วน รถเบนซ์ เท่าๆที่พี่น้องเกดเคยใช้อยู่ซ่อมครั้งละไม่ต่ำกว่าหมื่นบาท

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

เหงคุงแฟนบอกว่า NK benz เปงเต๊นท์ benz ดีมากๆๆๆคร๊า เชื่อใจได้มีหั้ยเลือกเยอะเลย
    แถมใกล้บ้านเป้มากๆๆๆ ฝากดูรุ่นไหนเด๋วไปถามมาหั้ยก่อนได้น๊าคร๊า

0/5

ไปที่นี่เลยค่ะ ความรู้เพียบบบ แต่หนึ่งว่าอะไหล่เบนซ์ไม่แพงอย่างที่คิดนะคะ ถ้าหาแหล่งดีๆบางทีถูกกว่ารถญี่ปุ่นบางรุ่นด้วยซ้ำไป พอดีสามีเป้นคนชอบหาข้อมูลเรื่องรถมากๆๆ มีอะไร pm มาหาได้นะคะ ชอบแบบไหนลองบอกมาได้ค่า

http://www.mercedesmania.com

0/5

เอ๋ยก็เคยสนใจเบนซ์มือสองอยู่พักนึงเหมือนกันคะ .. เท่าที่ศึกษา เอ๋ยคิดว่าที่ nk car กับเบนซ์อมร นี่โอเค ใช้ได้เลยคะ

แต่ยังไงก็แนะนำให้ซื้อใหม่มือ 1 จะดีที่สุดอะคะ เพราะว่ารถไม่มีปัญหา แบบว่ามันได้ความสบายใจด้วยอะคะ ความจริงรถเบนซ์เป็นรถคลาสสิกที่ใช้ได้ค่อนข้างนาน สมรรถนะก็ดี ซื้อมาคุ้มค่าเงินคะ

0/5

อยากได้รุ่นไหนล่ะคะ พอดีแฟนจะขายคันนึงเป็น C Class ป้ายแดง สภาพเนี๊ยบ แถมแม๊กสวยมากๆ ไม่เคยชนไม่เคยเฉี่ยว แต่ที่จะขายเนื่องจากที่บ้านเค้าทำโชว์รูมโตโยต้าแล้วตอนนี้ต้องไปช่วยเลยไม่เหมาะสมถ้ายังจะขับเบ๊นอ่ะค่ะ ถ้าสนใจ pmมาได้นะคะ นัดดูสภาพรถได้แถวๆสุขุมวิทค่ะ ขอบคุณค่ะ ปล.ถ้าสนใจแคมรี่ก็ติดต่อได้นะคะ มีทั้งรถใหม่ และรถทดลองขับค่ะ

0/5

ส่งศูนย์ดีที่สุดและไว้ใจได้มากที่สุดค่ะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าระหว่าง camry มือหนึ่งกับแบนซ์มือสอง เชียร์ให้ถอย camry ค่ะ สบายใจกว่าเยอะเลย เบนซ์มือสองยิ่งใช้ไปๆ ยิ่งต้องซ่อมบ่อยค่ะ ซ่อมทีหมดเป็นหมื่นๆ แป๊บๆ ก็เสียอีก ต้องซ่อมอีกแล้ว เสียดายเงินอ่ะค่ะ เอาไปซื้อเป๋าดีกว่า...

แต่ถ้าถอยแบนซ์มือหนึ่งได้ยิ่งดีกว่าถอย camry แน่นอนค่า ^^
    A hug is a great gift. One size fits all.

++++++++++++++++++++++++

tukwachi's Avatar
    tukwachi is offline Trusted Member
    0/5

ลองดูที่นี่เลยค่ะ
    www.benzower.net
    www.sklasseclub.com
    www.mercedezmania.com
    http://www.one2car.com/
    คิดเหมือนสามีเราเลย จองcamry แล้วเปลี่ยนใจซื้อเบนซ์มือสอง

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook