Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: ถอย Patek 24 มา แต่มีเรื่องกลุ้มใจ

Warning Points:
    0/5

ถอย Patek 24 มา แต่มีเรื่องกลุ้มใจ

เรืองมันมีอยู่ว่า ไปสอยนาฬิกา Patek 24 มาเรือนนึง ราคากับสภาพบอกได้คำเดียว ยอดเยี่ยม
    ดีใจเลยโทรไปบอกเพื่อนสาวคนสนิท แต่ตำตอบกลับได้มาว่า "เมิงเป็นอะไรมากป่ะ??"

แล้วก็ทำเสียงไม่พอใจ เหอะๆ งงค่ะ
    เพื่อนพูดแบบนี้มานหมายความว่างัยเนี่ยะ จ๋อยไปเลย
    คือไม่ได้ไปโอ้อวด เกทับอะไรนะค่ะ แค่พูดประมานว่า นี่ๆได้นาฬิกามาถูกมากๆ รอมาตั้งนานแค่เนี่ยะ
    เพื่อนๆช่วยออกความคิดเห็นหน่อยจ้า ปวดจิตจริงๆ
    Thanks izzie ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    เราไม่รู้ว่าปกติแล้วเพื่อนของ จขกท เป็นคนยังไง
    แต่ถ้าเพื่อนกันก็อย่าไปคิดมากเลย ปวดหัวเปล่าๆ
    เค้าอาจไม่ได้อะไรกับนาฬิการึเปล่า บางคนที่เค้าไม่สนใจอะไรแบบนี้
    เค้าอาจจะ เพื่อนฉันเป็นไรเนี่ย กับแค่ได้นาฬิกาใหม่
    เราดีใจของเราก็พอ
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้น่ะ แต่ถ้าคาใจ แล้วคิดว่าแคร์เพื่อนคนนี้ ก็โทรไปเคลียร์เลยดีกว่าค่ะ ว่าที่เค้าพูดหมายความว่างัย แล้วเราแค่อยากจะแชร์อะไรเลยโทรไปคุย รี่ว่ามันตรงๆและดีกว่ามานั่งกุ้มใจค่ะ

0/5
    ถ้าปกติไม่เคยมีเรื่องบาดหมางอะไรกัน ให้ลองโทรไปถามว่าเป็นรัยป่าว
    คือบางทีเราอาจจะเห่อของจนลืมสังเกตไปว่า เพื่อนอาจจะมีอะไรผิดปกติอ่ะค่ะ
    เช่น เลิกกับแฟน ทะเลาะกับที่บ้าน ไม่สบาย ใครป่วย อะไรแบบนี้
    ลองโทรไปคุยดูค่ะ

ถ้าปกติคุณเป็นคนที่ขี้เห่อ เช่น ก่อนจะได้ก็พูดแต่เรื่องนี้
    คุยเรื่องราคา ซื้อสีรัยดี ซื้อไหนดี คนนี้เอามาขายแบบนี้ราคาเท่านี้ คนโน้นขายอย่างโน้น
    แล้วพอได้มาก็ยิ่งเห่อใหญ่ ยิ่งพูดแหลก ... ก็แปลว่า เค้าเริ่มรำคาญแล้วอ่ะค่ะ
    ซึ่งโก้ว่าปกติ เพราะโก้เป็นค่ะ เพื่อนจะพูดว่า เฮ้อ มันบ้าไปแล้ว ก็คนมันขี้เห่อง่ะ ^^"

แต่ถ้าปกติแล้ว เพื่อนเป็นคนไม่ชอบแนวนี้ คือประเภทมองว่า รวยไม่พอต้องโง่ด้วย ล่ะก็
    คิดซะว่า เค้าเมนส์มาละกันค่ะ จะได้สบายใจ แล้วก็ชื่นชมนาฬิกาเราต่อไปอย่างสบายใจค่า

ช่วยมั้ยเนี่ย 555
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ^

คิดเหมือนโกโก้จ้า

0/5

หุหุ

Quote Originally Posted by iyoyo View Post
    เราไม่รู้ว่าปกติแล้วเพื่อนของ จขกท เป็นคนยังไง
    แต่ถ้าเพื่อนกันก็อย่าไปคิดมากเลย ปวดหัวเปล่าๆ
    เค้าอาจไม่ได้อะไรกับนาฬิการึเปล่า บางคนที่เค้าไม่สนใจอะไรแบบนี้
    เค้าอาจจะ เพื่อนฉันเป็นไรเนี่ย กับแค่ได้นาฬิกาใหม่
    เราดีใจของเราก็พอ

ใช่ฮะ อย่าเอาแค่คำพูดอะไรเล็กๆน้อยๆ มาคิดมากเลยฮะ
    BB @ B

ก า ร ที่ เ ร า จะ ใ ช้ ชี วิ ต อ ยู่ บ น โ ล ก ใ บ นี้ มั น ไ ม่ ง่ า ย เ ล ย

0/5
    เพื่อนเค้าอาจจะไม่ได้สนใจกะของที่มีราคาแพงหรือเปล่าค่ะ พอเวลาที่เราไปบอกเค้าว่าเราซื้อนาฬิการาคาเป็นแสนๆๆ เค้าอาจจะตกใจว่า มึงเป็นไรมากปะ ซื้อทำไมแพงเปล่า อะไรประมาณนั้น ใจนึงก็อยากจะบอกว่า อย่าไปสนใจเลย แต่ถ้าเป็นเพื่อนที่สนิทก็ลองถามดูก็ได้ค่ะว่าเพื่อน(มึง)เป็นไรมากปะ ไม่รักษาน้ำใจกันเลย

0/5

ขอบคุณทุกคนตอบจร้า

คืองี้ ซูฮ่ะ อ่ะไม่ได้บอกเพื่อนมาก่อนว่าจะซื้อ คือแบบว่าไม่ใช่คนเร้าหรือ อะไรทำนองเนี่ยะ
    พอได้ของมา บวกกับเค้าโทรมาพอดี แล้วไม่ได้รับเลยโทรกลับไปเล่าให้ฟัง
    แต่อย่างที่ว่าเพื่อนเป็นคนไม่ค่อยสนใจเรื่องของแพงๆเท่าไหร่
    เค้าอาจจะงงๆมั้งว่าทำไมต้อง ซื้อแพงขนาดนี้..

แต่แหม๋ คนเราความคิดต่างกันเนอะ ถ้าเป็นเราเพื่อนซื้อของแพงฟุ่มเฟือยยังงัยถ้าเค้าไม่เดือดร้อนเราก็คง ยินดีกระดี้กระด้าด้วยอยุ่แหล่ะ อิอิอิอิ

คงไม่ได้โทรไปเครียร์หรอกค่ะ ช่างมัน ถือว่าของพวกนี้ นานาจิตตังเนอะ เหอะๆ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    คิดว่าเพื่อนคงไม่ได้สนใจยี่ห้อ และของแพงๆ เหมือนกันครับ คงเหมือนกรณีที่ทำงานผมแหละ คนที่ใช้ของแพงกลับกลายเป็นคนแปลก ว่าทำไมต้องใช้กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้า หรือแม้แต่นาฬิกา แพงขนาดนั้น

แต่มันก็นานาจิตตังครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ทุกวันนี้เลยเลี่ยงที่จะพูดถึงเรื่องราคา อย่างมีคนถามบ่อยๆว่า

ถาม: กระเป๋าสวยดีนะ
    ตอบ: ครับ
    ถาม: กี่หมื่นละ คงซื้อมาแพงละสิ
    ตอบ: ก็นิดหน่อยครับ (ยิ้ม)
    ถาม: แล้วมันเท่าไหร่ละ แพงไม๊ อยากได้บ้าง
    ตอบ: จำไม่ได้ครับ (ยิ้ม) ถ้าสนใจลองไปเดินดู หรือเสิชดูจากเนทสิครับ

จบการสนทนา 5555
    i love NISSAN MARCH

0/5

ถูกต้องที่ซู๊ตตตต

Quote Originally Posted by Ryu View Post
    คิดว่าเพื่อนคงไม่ได้สนใจยี่ห้อ และของแพงๆ เหมือนกันครับ คงเหมือนกรณีที่ทำงานผมแหละ คนที่ใช้ของแพงกลับกลายเป็นคนแปลก ว่าทำไมต้องใช้กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้า หรือแม้แต่นาฬิกา แพงขนาดนั้น

แต่มันก็นานาจิตตังครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ทุกวันนี้เลยเลี่ยงที่จะพูดถึงเรื่องราคา อย่างมีคนถามบ่อยๆว่า

ถาม: กระเป๋าสวยดีนะ
    ตอบ: ครับ
    ถาม: กี่หมื่นละ คงซื้อมาแพงละสิ
    ตอบ: ก็นิดหน่อยครับ (ยิ้ม)
    ถาม: แล้วมันเท่าไหร่ละ แพงไม๊ อยากได้บ้าง
    ตอบ: จำไม่ได้ครับ (ยิ้ม) ถ้าสนใจลองไปเดินดู หรือเสิชดูจากเนทสิครับ

จบการสนทนา 5555

โดนใจอย่างแร๊งงค่ะ ทำไมค่ะคนที่ใช้ของแพงต้องกลายเป็นตัวประหลาดด้วย
    ส่วนตัวนะค่ะ เงินที่หาได้มา 1 ให้พ่อแม่ 2 ทำบุญ ช่วยเหลือสังคม 3 เก็บออมประจำ 4 ส่วนที่เหลือเอาไว้ใช้จ่ายชอปปิ้งค่ะ ส่วนที่เอามาซื้อของแพงซูฮ่ะเองต้องเก็บจากเงินชอปปิ้งอีกที กว่าจะได้แต่ละชิ้นเป็นปีๆค่ะ สองปีก็มีถ้าแพงมากๆ

แต่กับสังคมที่เราอยู่ เรากลายเป็นคนโอเวอร์ไปเลย บางครั้งมานั่งคิดๆจะว่าเราฟุ้มเฟือยก็ไม่นะ เพราะหน้าที่ ที่จะต้องทำ ดุแลอย่างดี บางครั้งซูฮ่ะเองโดนถามว่าโน่นนี่นั้นซื้อมาเท่าไหร่
    ถ้าเป็นนาฬิกาส่วนใหญ่จะตัดปัญหาโดยการบอกว่า "ของปลอมเกรดA+++" ไปเพื่อความสบายใจของคนฟังค่ะ อิอิอิอิ ชีวิต!!!

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook