เรื่องที่ทำให้หลายคนหมดความมั่นใจก็คืออาการหัวล้านผมบาง ซึ่งหากใครที่รักษามาทุกวิธี ไม่ว่าจะเป็นการกินยา เปลี่ยนแชมพูและครีมนวดสระผม แต่ผมก็ไม่ขึ้นใหม่เสียที ทางเลือกสุดท้ายที่จะช่วยให้คุณมีผมกลับมาขึ้นดกดำเหมือนอย่างเคย คงไม่พ้นการปลูกผมถาวร แต่ใครที่กังวลเรื่องราคาอยู่ล่ะก็ วันนี้เรามีทริกในการทำปลูกผมถาวรราคาโดนๆ มาฝาก เพราะของอย่างนี้ให้หาข้อมูลเก่งและหมั่นอัปเดตร้านหมอปลูกผมอยู่เสมอ ความคุ้มค่าก็จะมาเยือนแน่นอน
เพราะในหลายๆ คนผู้ที่ลังเลว่าจะปลูกผมถาวรดีหรือไม่ดี ก็ติดกับเรื่องของราคานี่ล่ะ แต่ใช่ว่าคลินิกปลูกผมจะมีราคาสูงแล้วคุณต้องถอดใจเสียหน่อย เพราะรู้หรือไม่ว่าคลินิกปลูกผมเหล่านี้มาพร้อมกับโปรโมชันต่างๆ มากมาย อีกทั้งการปลูกผมถาวรราคาแพงที่คุณเคยเจอ อาจจะเป็นราคาที่คุณจ่ายไหวเลยก็ได้ใครจะรู้

1. เรื่องหาข้อมูลและอัปเดตโปรโมชันคือสิ่งที่คุณจะต้องทำ
หากคุณเก็บเงินมาได้สักระยะ เพราะอยากจะปลูกผมถาวรในราคาที่ตั้งใจไว้ แต่เก็บเท่าไหร่ก็ดูเหมือนว่ายังห่างไกล เพราะมีสิ่งที่ต้องเอาเงินไปใช้จ่ายอยู่ตลอดเวลา สำหรับทริคแรกที่เราอยากจะแนะนำก็คือ การเลือกไปปรึกษากับคลินิกหลายๆ แห่งดูก่อน สิ่งแรกเลยเพื่อเป็นการได้รู้ว่าเหล่าคุณหมอแต่ละทีแนะนำการปลูกผมถาวรประเภทไหนหรือคุณเหมาะกับแบบใด อีกทั้งเพื่อเป็นการรู้ถึงค่าใช้จ่ายต่างๆ ที่คุณจะต้องจัดเตรียม นอกจากนี้ หากช่วงเวลาที่คุณเข้าไปปรึกษามีการจัดโปรโมชันหรือส่วนลดต่างๆ คุณก็สามารถเอามาเปรียบเทียบในแต่ละคลินิก จากนั้นเลือกคลินิกที่คุณเชื่อมั่นในราคาที่คุณรับไหว แต่ที่สำคัญก็คือ อย่าลืมดูถึงมาตรฐานการปลูกผมถาวรของคลินิกที่คุณเลือกด้วย ว่าจะต้องไว้ใจได้ คุณหมอมีความเชี่ยวชาญ และสามารถแนะนำการดูแลหลังจากปลูกผมเสร็จได้อย่างถูกต้องด้วย

2. เลือกผ่อนจ่ายกับบัตรเครดิตได้ง่ายๆ แล้วนะ
หากใครที่กำลังกังวลกับเรื่องของการปลูกผมถาวรที่มีราคาสูงจนคุณเวียนหัว แต่คุณอยากปลูกผมจะแย่อยู่แล้ว เราขอแนะนำว่า หากคุณหาข้อมูลมาครบหมดแล้ว รวมถึงปักหมุดมาแล้วด้วยว่าต้องการที่จะปลูกผมถาวรกับคลินิกแห่งหนึ่ง ที่มีความเชี่ยวชาญและเป็นตัวจริงเรื่องการปลูกผมโดยเฉพาะ แต่ปัญหาที่คุณลังเลก็คือเรื่องของราคาในการปลูกผมที่สูงมาก เราขอแนะนำว่า หากคุณแน่วแน่ขนาดนี้ การใช้บัตรเครดิตให้มีประโยชน์กับการผ่อนจ่ายรายเดือนที่คุณรับไหวอาจจะเวิร์กกับคุณมากที่สุด แต่คุณอาจจะต้องแลกมาด้วยดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้นอีกสักเล็กน้อย ยิ่งในปัจจุบันคุณสามารถตั้งค่าการผ่อนจ่ายได้ด้วยตัวเองจากแอปพลิเคชั่น เพราะถ้าหากมีอะไรมาฉุดคุณไม่อยู่แล้ว ก็ขอให้ลุยทำในสิ่งที่อยากทำไปเลยดีกว่า ความมั่นใจของคุณจะได้กลับคืนมา

3. หาเคสรีวิว ส่วนลดเน้นๆ ที่คุณจะด้
อีกหนึ่งวิธีสำหรับการปลูกผมถาวรในราคาที่โดนใจก็คือ การเลือกคลินิกที่หาเคสปลูกผมแต่คุณจะต้องทำการรีวิวให้กับคลินิกนั้นๆ ด้วย ซึ่งบอกได้เลยว่าสิ่งนี้จะช่วยให้คุณประหยัดค่าใช้จ่ายในการปลูกผมได้อย่างมากเลยทีเดียว แต่ก่อนที่จะตัดสินใจทำ อย่าลืมว่าควรหาข้อมูลอย่างรอบด้านว่าคลินิกแห่งนั้นๆ ไว้ใจได้ และสามารถช่วยให้ผมของคุณกลับมาขึ้นได้อย่างที่ตั้งใจเอาไว้