Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ผิวแห้ง เป็นตุ่มแดง และคัน ต้องทายาอะไร รักษายังไงดีคะ

Warning Points:
    0/5

ผิวแห้ง เป็นตุ่มแดง และคัน ต้องทายาอะไร รักษายังไงดีคะ

เครียดมากๆๆๆๆๆค่ะ เหมือนคนเป็นโรคผิวหนัง ผิวไม่สวยเลย ทาออยล์ให้ผิวมันไม่แห้ง แต่แปบๆๆๆ ก็กลับมาเป็นอีก ยังงี้ต้องใช้ยาอะไรทามั้ยคะ จะมีโอกาสหายมั้ย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

0/5

Re: ผิวแห้ง เป็นตุ่มแดง และคัน ต้องทายาอะไร รักษายังไงดีคะ

ใช้ขวดนี้อ่ะค่ะ เป็นสูตรผิวแห้งและผิวแพ้ง่าย ทาตั้งแต่เรียนจนทำงาน ใช้ดีมาก ไม่เคยแพ้เลยค่ะ

0/5

Re: ผิวแห้ง เป็นตุ่มแดง และคัน ต้องทายาอะไร รักษายังไงดีคะ

https://www.aveeno.co.th/skin-tips/c...itchy-dry-skin
    อันนี้จะพูดถึงสาเหตุของผิวแห้งแดง ผิวแพ้ง่ายจนคันค่ะ บอกสาเหตุและวิธีกู้ผิว ลองอ่านดูนะคะ น่าจะช่วยได้ค่า

Comments from Facebook