Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ซื้อลู่วิ่งไฟฟ้ามือสองดีไหมคะ

Warning Points:
    0/5

ซื้อลู่วิ่งไฟฟ้ามือสองดีไหมคะ

อยากได้ลู่วิ่งไฟฟ้ามาไว้ที่บ้านค่ะ พอดีฟิตเนสที่เข้าประจำกำลังจะโล๊ะลู่วิ่งเดิมแล้วเขาจะขายลู่วิ่งตัวเก่า pt บอกว่าเครื่องยังดีอยู่ เราเคยไปดูมือหนึ่งในห้างราคาสู้ไม่ไหวจริงๆ ค่ะ ถ้าซื้อมือสองมาจะมีปัญหาอะไรไหมคะ กลัวพังแล้วเสียค่าซ่อมเยอะ เพราะประกันไม่น่าจะมีแล้ว

0/5

Re: ซื้อลู่วิ่งไฟฟ้ามือสองดีไหมคะ

เดี๋ยวนี้ลู่วิ่งมือหนึ่งราคาถูกเยอะมากครับ ลองดูตามชอปปิ้งออนไลน์ก็ได้ครับ ยิ่งช่วง 11.11,12.12 นี่ลดกระหน่ำมาก แล้วมีโปรทุกเดือนด้วย

0/5

Re: ซื้อลู่วิ่งไฟฟ้ามือสองดีไหมคะ

เราเพิ่งซื้อ Fitex R500 มาจาก Shopee ค่ะ ราคามือหนึ่งไม่ถึง 20000 บาทนะ สเปคโอเคเลยค่ะ ประกันประมาณ 1 ปี ประกันมอเตอร์ประมาณ 7 ปี ปกติถ้าอยู่ กทม.จะมีช่างมาส่งมาประกอบให้นะ แต่เราอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่มี แต่ว่าประกอบไม่ยากค่ะ ทำเองได้ง่ายๆ

0/5

กำลังมองๆ ลู่วิ่งอยู่เหมือนกันครับ ผมว่าถ้าจะซื้อซื้อเป็นมือหนึ่งเลยก็ดีนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย ต้องมาตามซ่อมยุบยิบทีหลังจะลำบากอีก แล้วพวกลู่วิ่งมือสองในฟิตเนสเนี่ยใช้งานมาค่อนข้างหนักครับไม่เหมือนพวกมือสองที่เป็น Home Use

0/5

Quote Originally Posted by Touchmena View Post
    เราเพิ่งซื้อ Fitex R500 มาจาก Shopee ค่ะ ราคามือหนึ่งไม่ถึง 20000 บาทนะ สเปคโอเคเลยค่ะ ประกันประมาณ 1 ปี ประกันมอเตอร์ประมาณ 7 ปี ปกติถ้าอยู่ กทม.จะมีช่างมาส่งมาประกอบให้นะ แต่เราอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่มี แต่ว่าประกอบไม่ยากค่ะ ทำเองได้ง่ายๆ
    กำลังดู Fitex เหมือนกันค่า เพิ่งรู้ว่ามีช่างมาประกอบให้ด้วย เราใส่ตะกร้าไว้ใน Shopee ตั้งหลายวันเพราะกำลังคิดว่าจะประกอบยังไงดี ถ้ารู้ว่ามีช่างมาประกอบให้กดจ่ายตังค์ไปนานแล้วว ขอบคุณค่า

Comments from Facebook