Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ใครทำงานในห้องแอร์แล้วผิวแห้งบ้างคะ ทาครีมอะไรดีแนะนำหน่อยค่า

Warning Points:
    0/5

ใครทำงานในห้องแอร์แล้วผิวแห้งบ้างคะ ทาครีมอะไรดีแนะนำหน่อยค่า

เราเป็นคนผิวแห้งมากขนาดกินน้ำเยอะแล้วยังรู้สึกว่าผิวเป็นขุยแล้วก็ลอกด้วย อาจจะเพราะทำงานในห้องแอร์ทั้งวัน อยากรู้ว่าคนผิวแห้งมากๆ ใช้ครีมทาผิวตัวไหนอยู่คะ

0/5

Re: ใครทำงานในห้องแอร์แล้วผิวแห้งบ้างคะ ทาครีมอะไรดีแนะนำหน่อยค่า

ลองหาโลชั่นที่มีพวกมอยส์เจอไรเซอร์มาใช้ดูไหมคะ น่าจะช่วยเรื่องผิวแห้งได้ จริงๆ ผิวแห้งเกิดจาดหลากหลายปัจจัยมากลองปรับพฤติกรรมอื่นๆ ร่วมด้วยน่าจะช่วยได้นะคะ ลองเข้าไปอ่านบทความที่นี่ดูค่ะ เราทำตามแล้วก็ดีขึ้นนะ

https://www.aveeno.co.th/skin-tips/w...e-healthy-skin]

เห็นว่ามีซื้อออนไลน์ด้วยว่าจะกดจากแอฟ shopee ในหน้าเว็บเลย สะดวกให้เราเสียตังง่ายมากค่ะ

0/5

Re: ใครทำงานในห้องแอร์แล้วผิวแห้งบ้างคะ ทาครีมอะไรดีแนะนำหน่อยค่า

เมื่อก่อนเราก็เป็นค่ะเวลาอยู่ในห้องแอร์มากๆ ผิวจะแห้งจนลอก บางทีก็แดงจนคัน ของเราเพื่อนแนะนำให้ซื้อ Aveeno ขวดสีน้ำเงินที่มี Moisturizing มาใช้ก็ดีขึ้นนะคะ ลองดูใน Shopee,Lazada ก็ได้ค่า เราเห็นมีวางขายอยู่นะ

Comments from Facebook