Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: สอบถามเรื่องรุ่นและยี่ห้อของลู่วิ่งหน่อยครับ ราคาประมาณไหนถึงจะเหมาะใช้วิ่งที่บ้าน

Warning Points:
    0/5

สอบถามเรื่องรุ่นและยี่ห้อของลู่วิ่งหน่อยครับ ราคาประมาณไหนถึงจะเหมาะใช้วิ่งที่บ้าน

อยากได้ลู่วิ่งไฟฟ้ามาไว้ใช้ที่บ้านครับ ไม่สะดวกออกไปวิ่งข้างนอกเพราะกลับมาถึงบ้านก็ค่ำแล้ว อยากทราบว่าควรซื้อราคาประมาณไหน ไม่ต้องเสป็กเทพมากก็ได้ครับ เอาแค่พอวิ่งได้เพราะผมน่าจะใช้คนเดียว
    Like bubbell ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Re: สอบถามเรื่องรุ่นและยี่ห้อของลู่วิ่งหน่อยครับ ราคาประมาณไหนถึงจะเหมาะใช้วิ่งที่บ้าน

เดี๋ยวนี้ลู่วิ่งไฟฟ้าใน Lazada Shopee สเปคดีราคาไม่แรงมากมีเยอะครับ แนะนำว่าถ้าใช้วิ่งเลือกลู่วิ่งที่มีกำลัง 3-4 แรงม้ากำลังพอดี ถ้ามั่นใจว่าจะใช้จริงๆ ไม่ซื้อมาแล้วใช้ตากผ้าก็ซื้อแบบดีๆ ไปเลยครับ ผมว่าราคา 20000 - 30000 ก็ยังถือว่าคุ้มถ้าเลือกเครื่องที่ดีๆ มาใช้

0/5

Re: สอบถามเรื่องรุ่นและยี่ห้อของลู่วิ่งหน่อยครับ ราคาประมาณไหนถึงจะเหมาะใช้วิ่งที่บ้าน

ตาม คห.1 เลยครับ ถ้าตั้งใจจะวิ่งจริงๆ เลือกเครื่องคุณภาพดีมาเลย แต่ต้องถามใจตัวเองให้ดีว่าจะเอาแน่หรือเปล่า เพราะปัญหาของคนส่วนใหญ่คือซื้อลู่วิ่งมาแต่ได้ที่ตากผ้า! ตอนผมบอกจะซื้อคนที่บ้านปรามาสไว้เลยว่าไม่เกินสองเดือนน่าจะเปลี่ยนเป็นราว แต่ผมซื้อแบบที่มีโปรแกรมออกกำลังกายเยอะ บวกกับเชื่อม Game Zwift ได้เลยวิ่งเพลินๆ ตอนนี้เข้าเดือนที่หก ลบคำสบประมาทของทุกคนได้แล้ว

ปล.ผมใช้ fitex f1 ac 4.8 ครับ คุณภาพเหมือนลู่วิ่งในฟิตเนสเลย แต่ราคาเป็นมิตรกับตังค์ในกระเป๋า

0/5

ถ้าใช้วิ่งที่บ้าน 2-3 แรงม้าก็น่าจะพอนะครับ ราคาน่าจะหมื่นต้นๆ ลองดูตามพวกเว็บช้อปปิ้งออนไลน์

0/5

ตอนเราซื้อตั้งใจว่าจะวิ่งทุกวัน แต่วิ่งได้เดือนเดียวก็เลิกเพราะเป็นคนขี้เบื่อมาก เราอยู่บนลู่ได้ไม่นาน รู้งี้เราน่าจะซื้อแบบที่ คห.บนบอก ถ้าเชื่อมต่อพวกแอปเกมได้น่าจะไม่น่าเบื่อ คงวิ่งได้ยาวๆ ถ้า จขกท. จะซื้อเลือกรุ่นที่เชื่อมต่อแอปออกกำลังกาย หรือหรือเชื่อมต่อ Zwift ได้จะดีมาก ส่วนเราพลาดไปแล้วเลยเอาไปไว้ตากผ้าแทน

Comments from Facebook

Tags for this Thread