Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แนะนำครีมเทียมที่คนเป็นไขมันในเลือดสูงกินได้หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

แนะนำครีมเทียมที่คนเป็นไขมันในเลือดสูงกินได้หน่อยค่ะ

พ่อเราชอบกินกาแฟใส่ครีมเทียมทุกเช้าเลยค่ะ แต่ไปตรวจสุขภาพมาล่าสุดคือค่าไขมันในเลือดสูงมาก หมอบอกให้เลี่ยงอาหารที่มีไขมัน นี่เลยว่าจะเปลี่ยนการกินพ่อทั้งเซตเลย แต่ติดที่ครีมเทียมเนี่ยที่นึกไม่ออกสักทีว่าจะเอาอะไร เคยให้พ่อกินครีมเทียมไขมันต่ำที่เอาไว้ขายคนไดเอท พ่อก็บอกไม่อร่อย อยากได้ครีมเทียมที่กินง่ยและคนไขมันสูงกินได้ค่ะ

0/5

Re: แนะนำครีมเทียมที่คนเป็นไขมันในเลือดสูงกินได้หน่อยค่ะ

ครีมเทียมไขมันต่ำรสชาติไม่อร่อยจริงอ่ะ กินแล้วรู้สึกเหมือนไม่ได้กินครีมเทียม tt นี่ก็หาอยู่เหมือนกันเพราะกำลังลดความอ้วนอยู่

0/5

Re: แนะนำครีมเทียมที่คนเป็นไขมันในเลือดสูงกินได้หน่อยค่ะ

เปลี่ยนจากครีมเทียมเป็นผงธัญพืชไหมค่ะ ปจบ.เราใช้ผงธัญพืชนัวร์แทนครีมเทียม รสชาติดีค่ะ มีต่อสุขภาพด้วยเพราะส่วนผสมเป็นธัญพืชหมด
    Last edited by toneyer; 07-29-2021 at 01:50 PM.

0/5

พอกับแม่เราเลย รายนี้เป็นเบาหวานเพราะชอบกินอะไรติดหวาน น้ำหวานนี่ไม่เคยขาด หลังๆเราเลยให้กินผงธัญพืชชงดื่มแทนน้ำหวาน ยี่ห้อ nua นี่แหละ เลือกเพราะลองกินเองมาแล้วอร่อยดี ดีต่อสุขภาพด้วย ให้แม่กินแทนน้ำหวานยาวๆไปเลย

0/5

แนะนำตัวนี้เลยค่ะ ใช้กินแทนครีมเทียม อร่อย รสชาติดีนี่ยกให้ Nua ค่ะ กินง่ายจริงๆ อันนี้ชงกับกาแฟได้ ชงกินเปล่าๆก็อร่อย วัตถุดิบที่ใช้ก็มาจากธรรมชาติ 100% เลย นอกจากครีมเทียมก็อย่าลืมดูแลเรื่องอาหารให้พ่อด้วยนะคะ

Comments from Facebook